• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack cũ mà mới dành cho OS9.1, OS9.2 và... OS9.3!

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
bac Kojiro oi, cho e hoi bac ti, trong phan huong dan hack cua bac e bi mac o cho nay:
Từ màn hình, chọn lại X-Plore bằng cách nhấn giữ lâu nút Menu rồi copy file installserver.exe hồi nãy đã chép vào máy vào c:\sys\bin
nhung e vao X-Plore thi ko vao duoc c:\sys; ko the chep dc installserver.exe vao thu muc c:\sys\bin
e fai lam sao ha bac???????????

Chú ý viết tiếng Việt có dấu đầy đủ bạn nhe!

Bạn thoát X-Plore bằng phím menu nghĩa là nó đang chạy ẩn, sau đó bạn mở cái Hello chọn menu1 chọn yes nó tự thoát ra, bây giờ tất cả các ứng dụng không hoạt động được trừ 1 mình X-Plore là còn, vì nó đang chạy ẩn, tiếp theo bạn bấm giữ menu là sẽ vào được nó ngay. nếu làm sai thì format làm lại.

minhlaban009

N95 8g ,FW 31.0.15.Mình đã làm như hướng dẫn,đến bước giải nén file C:\hack vào C:\sys\bin. Mình chỉ thấy có C:\sys thôi,ko có thư mục con của sys nào cả,làm nhiều lần lắm rùi mà ko được,làm theo dúng chỉ dẫn mà

MinhThang

Manager
N95 8g ,FW 31.0.15.Mình đã làm như hướng dẫn,đến bước giải nén file C:\hack vào C:\sys\bin. Mình chỉ thấy có C:\sys thôi,ko có thư mục con của sys nào cả,làm nhiều lần lắm rùi mà ko được,làm theo dúng chỉ dẫn mà

Máy bạn bạn tham khảo các Topic Hack của các Fw mới bạn nhé. Chúc bạn thành công.

51189

3.- Vào hellocarbide nhấn Options, chọn Menu1 rồi nhấn Yes (chương tình tự thoát)
em vao hellocarbihe nhấn options không thấy menu như trong hình mà chỉ thấy mesenger bấm ok vài cái nó văng ra... có giống với menu1 không vậy bác.

MinhThang

Manager
3.- Vào hellocarbide nhấn Options, chọn Menu1 rồi nhấn Yes (chương tình tự thoát)
em vao hellocarbihe nhấn options không thấy menu như trong hình mà chỉ thấy mesenger bấm ok vài cái nó văng ra... có giống với menu1 không vậy bác.

Bạn chọn lôn file rồi kiểm tra lại đi bạn.

EVA

Mình đã thử cách này trên N96 FW 12.043 nhưng đến phần khởi động hellocarbide rồi chọn options sau đó chọn menu1 ---> select nó chẳng hiện ra Yes hay gì cả để mình chọn cả mà chương trinh này tự thoát ra .
Bó tay rồi , cách này chắc không hack được cho N96 :(( .

--- Nếu không chạy ( không chọn được yes ) trong hellocarbide thì cái folder Bin trong SYS nó không có ... thì X-pore cũng bó tay thôi .

--- Mình cài modo cũng không được nữa :((

Kojiro

Super V.I.P
Mình đã thử cách này trên N96 FW 12.043 nhưng đến phần khởi động hellocarbide rồi chọn options sau đó chọn menu1 ---> select nó chẳng hiện ra Yes hay gì cả để mình chọn cả mà chương trinh này tự thoát ra .
Bó tay rồi , cách này chắc không hack được cho N96 :(( .

--- Nếu không chạy ( không chọn được yes ) trong hellocarbide thì cái folder Bin trong SYS nó không có ... thì X-pore cũng bó tay thôi .

--- Mình cài modo cũng không được nữa :((

N96 ko hack được bằng cách này đâu, bạn phải hack theo cách 3 chủ đề này: http://pdaviet.net/showthread.php?t=45447. Sau khi làm theo các hướng dẫn tại cách 3 thì bạn phải làm theo bài này nữa mới hack hoàn chỉnh: http://pdaviet.net/showthread.php?t=48276

MinhThang

Manager
không nhìn thấy foder bin trong SYS của n82 bác ạ,tại sao vậy bác nhỉ

Không nhìn thấy bin trong Sys là sao bạn? bạn nói rõ là bạn Hack mà không thấy bin để chép file ins hay là hack xong mà không thấy?:-?

hanemnhieu

Active Member
Cho mình hỏi chút, mình có thằng em dùng N73 đã chuyển ngày hệ thống về 15-05-2007 như hướng dẫn nhưng khi cài file Drakkarious thì vẫn bị lỗi certification erro, không thể hack được (các máy khác thì trước đây mình làm được) máy sản xuất ngày 04/09/2007

Đã làm được rồi, do thằng em dại nó để "App. Mgr - Options - Settings - Software installation -Signed only"

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Cho mình hỏi chút, mình có thằng em dùng N73 đã chuyển ngày hệ thống về 15-05-2007 như hướng dẫn nhưng khi cài file Drakkarious thì vẫn bị lỗi certification erro, không thể hack được (các máy khác thì trước đây mình làm được) máy sản xuất ngày 04/09/2007

Đã làm được rồi, do thằng em dại nó để "App. Mgr - Options - Settings - Software installation -Signed only"

Hiện tại ngày giờ đó vẫn cài và Hack tốt mà bạn, bạn xem lại file cài có chính xác không nhé.
Chúc mừng bạn nhé, lần sau kiểm tra cho kỹ.

huynhba

E71 thì hack làm sao vậy mấy anh? em copy mấy file .sis vào máy mà ko chạy được

neo1105

E71 thì hack làm sao vậy mấy anh? em copy mấy file .sis vào máy mà ko chạy được

E 71 firmware v 200 trở lên cũng không hack bằng cách này được mà phải hack bằng HelloOX bạn à (cụ thể là HelloOX 1.03 nhé).

huynhba

E 71 firmware v 200 trở lên cũng không hack bằng cách này được mà phải hack bằng HelloOX bạn à (cụ thể là HelloOX 1.03 nhé).

anh cho em link hướng dẫn cách hack E71 với. còn cách xem máy đang dùng firmware mấy thì bấm nút gì?

kyanh

N79 ver 10.046 hack bằng cách nào vậy bro?N79 thuộc loại FP nào mà ko thấy ghi ở trên!

boy_kute_hvtc

sao em extract file hack.rar vào sys thì nó báo Can't creatr dir la sao ạ, giúp em với :(:)((
máy em là con 5320 fw 3.08

Status
Không mở trả lời sau này.