• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack N97 v11, 5800 v30 cần test!?

Status
Không mở trả lời sau này.

redrain42

máy e là 5800 v20 đã hack. sao hôm nay e cài thêm phần mềm đã signed mà máy báo là chứng chỉ hết hạn. chỉnh ngày giờ thì nó báo phần mềm chưa có hiệu lực. giờ e phải làm sao , nâng cấp fw lên hả a. giúp e với !!!!!

mrdragon88

công nhận bạn hay thật ko có máy test mà cũng biết lỗi đc,bạn muốn hack thành công thì cài tất cả vào máy sẽ hack thành công:D

Thật ra là mình sắp đổi máy, định mua n78, nên cũng tham khảo cách hack này, mình cũng hay dùng SmartSis bung phần mềm để nghịch nên mới biết nó đóng gói sai

Posted via Mobile Device

tuan0809

sau nhiều lần thử nhiều cách không được cuối cùng mình cũng đã hack được N96 vestion mới nhất V3.033 bằng HelloOX105 vì thử nhiều cách cũng như tham khảo nhiều trang web nước ngoài và test quá chừng nên cũng kho nhớ rõ lắm bí quyết của mình là cài đặt như trên giải nén 3file rồi chép đến ổ a. sau đó cài HelloOX105. vậy thôi chúc anh em thành công nha!

Thicham123

Sai về từ ngữ 1 tí mà các bạn cứ cho là vấn đề to tát.

Xin hỏi, trước khi thấy bài viết này, các bạn đã thấy bên ipmart hay là sau khi có bài này rồi mới đi lùng sục trên diễn đàn khác.

Ở đây là chia sẻ, có diễn đàn nào tại VN dám nói nghĩ ra cách hack máy ko? Đừng vin vào 1 chữ nhỏ nhoi để mà ý kiến.

Mất cả hứng với các mem này!

Cảnh cáo 2 bạn ko được bàn vấn đề khác tại đây nhé, panrai cũng ko cần thiết phải trả lời các vấn đề ko thuộc nội dung của chủ đề!
Sợ quá ! Đây là cách mà Smod đối xử với các mem hay sao , ngay sau khi ipmart có post bài hack như trên thì không đầy 24 tiếng sau tại 4rum đã có bài này , vậy mình khẳng định 100% là không phải của Smod nghĩ ra đầu tiên , với lại 1 bài viết không ghi rõ nguồn tại đâu mà ra , nhưng dù sao cũng rất cám ơn Smod đã mất công dịch cho anh em dễ hiểu , còn về vấn đề cảnh cáo của bạn ý , thì mình không bao giờ sợ cả :)). Vì người thật việc thật không có gì phải xấu hổ với lương tâm , cho dù bị band forever luôn nói thế cho bạn hiểu luôn , sau khi đọc bài viết mình thấy rất hay và mình đã thank , nhưng nghĩ lại thì không đáng thank chút nào nếu như chủ topic không edit lại tiêu đề !:D

P/S : Super Mod Kojiro đã là người đầu tiên tìm ra cách hack , nếu như là chữ Super Mod Kojiro đã là người đầu tiên cập nhập chương trình hack thì hay biết bao !

Chỉnh sửa cuối:

nguyenpa

Super V.I.P
Sợ quá ! Đây là cách mà Smod đối xử với các mem hay sao , ngay sau khi ipmart có post bài hack như trên thì không đầy 24 tiếng sau tại 4rum đã có bài này , vậy mình khẳng định 100% là không phải của Smod nghĩ ra đầu tiên , với lại 1 bài viết không ghi rõ nguồn tại đâu mà ra , nhưng dù sao cũng rất cám ơn Smod đã mất công dịch cho anh em dễ hiểu , còn về vấn đề cảnh cáo của bạn ý , thì mình không bao giờ sợ cả :)). Vì người thật việc thật không có gì phải xấu hổ với lương tâm , cho dù bị band forever luôn nói thế cho bạn hiểu luôn , sau khi đọc bài viết mình thấy rất hay và mình đã thank , nhưng nghĩ lại thì không đáng thank chút nào nếu như chủ topic không edit lại tiêu đề !:D

đơn giản thế này nhé, ý của mod panrai là nói SM koijiro tìm ra cách hack trước tiền và post ở PDAviet đầu tiên, đâu có ai nói là đầu tiên trên thê giới hay việt nam đâu, dĩ nhiên khi nói về góc pm mapdrives ( cách hack này quan trọng nhất chỉ là mapdrive ) thì chưa chắc là ipmart, hay 1 trang web nào đó, mà bạn dám chắc là đâu tiên.

Bạn xem lại tư cách mình khi phán xét 1 người khác, nhưng người là mod, SM ở đây không ai ham 1 chức danh ảo nào đâu, chỉ mong chia sẽ hướng dẫn những người mới chưa rành về điện thoại. Tạo điều kiện thuận lợi nhất cho học khám phá, vọc hết chiếc điện thoại họ đang dùng thôi.:-??

Chỉnh sửa cuối:

nguyenpa

Super V.I.P
Rompatcher auto apply trên N97, N86

Do bản cũ khi reset máy nó không auto apply các files patches *.rmp được, mới ra bản này làm viêc ok.

Test ok trên N86.

lưu ý: nếu các files patch đang làm việc chuẩn nên copy lại, vì khi cài đặt bản này có thể mất các files có sẵn :D, và phải hack rồi mới cài được :D

okashi

Hổng biết Mod có lầm không chứ sao mình cài vô thì cái này là beta1.0.cái kia là 1.01 mà

okashi

Ý bạn là hack phone đúng không.Mình hacked rồi, chỉ bị cái lỗi là restart mấy lại thì phải apply lại.Ý bạn nói hack là hack sao,sorry,ko hiểu ý bạn:D

nguyenpa

Super V.I.P
Ý bạn là hack phone đúng không.Mình hacked rồi, chỉ bị cái lỗi là restart mấy lại thì phải apply lại.Ý bạn nói hack là hack sao,sorry,ko hiểu ý bạn:D

chính hack thì bạn phải vào rompatch, apply files intallsever rùi cài lại rompatch là ok :)

h3ll

em làm xong hết rùi mà sao vào Rompatcher ko dc vậy??em reset máy 4 5 lần cũng ko dc:(:)(:)((

AndyCuong

Supper Moderators
em làm xong hết rùi mà sao vào Rompatcher ko dc vậy??em reset máy 4 5 lần cũng ko dc:(:)(:)((

bạn kiểm tra file Rompatcher coi đổi không ? Thử down Rompatcher mới nhé về cài ! tốt nhất là nên 4mat máy rồi Hack .

panrai

Super V.I.P

xoá MapDriver xem rùi khởi dộng máy lại xem có hết ko mình đã làm thành công nhiều máy rùi mà:-??

h3ll

cũng ko dc luôn:(:)(:)(( bây giờ em 4mat có cần hack lại ko mấy anh

àk dc rùi :D em chỉ làm sai có 1 bước nhỏ xíu thui mà cũng ko dc.thank bác panrai nhiều

tranthaicantho

Sao kì quá,làm được các bước trên roài nhưng tới bước 7 không chạy RomPatcher đc rùi sao hack đây ta ? hjc hjc

xoá MapDriver xem rùi khởi dộng máy lại xem có hết ko mình đã làm thành công nhiều máy rùi mà:-??

Xóa cái nào panrai ? MapDrive.txt hay Remove ứng dụng MapDrive ?

nguyenpa

Super V.I.P
Sao kì quá,làm được các bước trên roài nhưng tới bước 7 không chạy RomPatcher đc rùi sao hack đây ta ? hjc hjc

Nếu mà không chạy được rompatch:
1 là máy bác là N96, 2 là bạn cài rompatch vào thẻ :D

bb8868

Nếu mà không chạy được rompatch:
1 là máy bác là N96, 2 là bạn cài rompatch vào thẻ :D

Khi cài rompatcher mặc định tự vào máy rồi . Bản đấy không chạy được là do chưa xóa mapdrive trước khi khởi động lại máy hoặc đang dùng N96 như bạn nói . Chúc vui !!!:D

Xóa cái nào panrai ? MapDrive.txt hay Remove ứng dụng MapDrive ?

Bạn xóa ứng dụng mapdrive chứ không phải madrive . txt nhé . Chúc vui !!!

Chỉnh sửa cuối:

bb8868

Đã thử nghiệm thành công , cám ơn chủ topic nhé . Lưu ý thêm với các bạn là trước khi thao tác như hướng dẫn của chủ topic phải làm 2 bước :
1 _ Copy các file trong E\patches vào nơi nào đó như đã hướng dẫn của chủ topic để sau đó khôi phục lại.
2_ Hãy gỡ bản rompatcher 1.01 đi rồi mới cài bản này vào
3_ Sau khi cài xong các bạn copy các file lúc trước vào lại E\patches vào rompatcher apply 2 file như lúc hack rồi khởi động lại máy và xem thành quả của mình . Chúc các bạn thành công vơi cách này !!!

Status
Không mở trả lời sau này.