• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack Nokia 5800XM v40.0.005 bằng J.A.F

Status
Không mở trả lời sau này.

konhonoi

sorry! mình up lên v40 được rồi, trước khi flash phải tắt nguồn:|
xong rồi mình vẫn nghe gọi được, cài apps được là ko cần patch +rm phải ko vậy các bạn????

badamgia11

cho em xin cái link down chương trình JAF với,em vào theo chỉ dẫn sao toàn bắt đăng nhập không à,em đăng nhập rùi mà!???:((

badamgia11

hichic,em mở JAF lên,ấn vào các chúc năng MCU,PPM và CNT thì hiện lên đường dẫn đó nhưng em chẳng có gì trong đấy cả,mod cho em đương lịnk down mấy cái đó đi??

jinsk8r

hichic,em mở JAF lên,ấn vào các chúc năng MCU,PPM và CNT thì hiện lên đường dẫn đó nhưng em chẳng có gì trong đấy cả,mod cho em đương lịnk down mấy cái đó đi??
Bạn tải FW hết chưa? Tải đủ 7 file thì cho vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-xxx

Sau đó vào JAF nhấn vào Use INI (ko nhấn vào từng nút MCU, PPM, CNT, vvv)

badamgia11

chác chưa đủ mod ạ,mod cho em đường link em down cho nhanh,em chẳng bít down ỏ đâu cả,với lại.em nhấn vào USE INI,nó hiện lên cái bảng các đời máy,em nhấn vào RAM_356 5800d_1,đọi 1 lúc thí nó out ra,hiện lên NONE hết a,thế là sao hả mod

kontancy

Mình làm nó báo lỗi thế này đây

mình chọn YES và no báo ở dưới bảng là
JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 90009B6C
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.22.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\

Searching for default location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\
Scanning ini files...
Searching for default location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356_40.0.005_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356_40.0.005_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356_40.0.005_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM356_40.0.005_023_xxx_U01.uda.fpsx
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 90009B6C
Init usb communication...
Failed to backup CRT...
Detected P-KEY: 90009B6C
Init usb communication...
Can't detect flashing server!

mình cũng bi như bạn này.không biết sao nữa....:((

auau702

theo em thấy thì bác bị thiếu file đấy.bình thường của em chạy 4 cái đèn cùng sáng mà

kienkuong209

Em ko hack đc, Chép đè file RM356_40.0.005_023_xxx_U01.uda.fpsx nhưng khi flash thì đc báo là file RM356_40.0.005_023_xxx_U01.uda.fpsx ko phù hợp. Giúp em với!!!!!!!!!!!
em dùng 5800 black

mrquyen1993

À cái này của nhóm hack PNHT bên daily mỗi tội hay lỗi mình up FW lại mấy lần mới đc tốt nhất là bạn sang topic MOD/COOKFW để RP+ cho tiện

Caominh171

Em ko hack đc, Chép đè file RM356_40.0.005_023_xxx_U01.uda.fpsx nhưng khi flash thì đc báo là file RM356_40.0.005_023_xxx_U01.uda.fpsx ko phù hợp. Giúp em với!!!!!!!!!!!
em dùng 5800 black

Phải dùng JAF mới được nha bạn!

Status
Không mở trả lời sau này.