• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack Nokia 5800XM v50.0.005 bằng J.A.F

Status
Không mở trả lời sau này.

panrai

Super V.I.P
Hack Nokia 5800XM v50.0.005 bằng J.A.F

Đây là kết quả của chính anh em PDAVIET nhà ta nhe ko có đi ăn cấp đâu à:p

download 2 file sau : RM-356_50.0.005_prd.rofs2.V20 và RomPatcherPlus_2.3

Sau đó : thay thế RM-356_50.0.005_prd.rofs2.V20 cho file gốc là ok rùi

sau đó tiến hành jaf bình thường,khi chạy xong thì các bạn chỉ sign RomPatcherPlus_2.3 đúng với IME của mình là ok rùi,vào e\patches và chạy RP+, chọn "Install Server RP+" và "Open4All RP+" apply auto , restart và phone được HACKED !!!!!!!!

MỘT SỐ HÌNH THỰC TẾ CỦA MÌNH ĐÂY​

Đã có file up trực tiếp chỉ cần chép theo đúng đường dẫn của FW ko cần sign rompacher luôn ở cuối bài nhé

Chỉnh sửa cuối:

kitafung

Cho mình xin phần mềm JAF đi bạn ơi ! Phải tập hack máy mới được ngứa tay lắm rồi

xautraiking

Đây là kết quả xào nấu cái FW 50.000.05 của em

Ai cần cái rofs2 thì pm em nhá ^^!

panrai

Super V.I.P
cần gì bạn chép hết cái rompatche vào là đc rùi nếu máy mình đã hakc

dxpro1991

Xin lỗi cho em ngoài lề tí, anh panrai có link down cái soft AccuWeather ko cho em xin cái, thanks :D

damhiep

Em down bộ FW từ Nafirm thì khi flash thì chỉ chọn như thế này phải không ạ?
Có cần chọn MCU hay PPM và click vào change also product code không ạ?

Hoden

Super V.I.P
Em down bộ FW từ Nafirm thì khi flash thì chỉ chọn như thế này phải không ạ?
Có cần chọn MCU hay PPM và thay đổi Taiwan RED........ thành VIETNAM BLACK hay BLUE không ạ?

bạn nhìn trong phần USE INI nếu có bna3 RED hay BLUE thì chọn , nhớ là đúng bản fw nha,mà khi bạn tải về là bản nào thì chọn bản fw đó.

mrkits

Bạn ơi! mình hỏi một chút, lần trước mình có update lên fw40... mà vẫn dữ được bản hack. Vậy giờ mình up lên fw50... thì còn dữ được k (Mình up trực tiếp thông qua *#0000#)

titanworm

Có thể đưa trực tiếp RomPatcherPlus 2.3 vào thẳng trong ROM , k cần đên file Cer nữa .

panrai

Super V.I.P
Bạn ơi! mình hỏi một chút, lần trước mình có update lên fw40... mà vẫn dữ được bản hack. Vậy giờ mình up lên fw50... thì còn dữ được k (Mình up trực tiếp thông qua *#0000#)
vẫn giữa đc bạn ơi,ko mất đâu
Có thể đưa trực tiếp RomPatcherPlus 2.3 vào thẳng trong ROM , k cần đên file Cer nữa .

nghe bạn nói rùi mà chưa thấy bạn làm hay là của ai vậy:-?

panrai

Super V.I.P
đúng rùi đó em trai ko cần chọn MCU hay PPM gì hết:p

@ALL : đã cập nhật thêm FW cho anh em ko cần sign rompachet nữa

o0Bdra0o

Em vừa hack thành công bằng Phoenix không bị check CRC, có ai quan tâm không để em Flash lại lần nữa để chụp ảnh up lên cho mọi người tham khảo nhé

TruongHan

Super V.I.P
Em vừa hack thành công bằng Phoenix không bị check CRC, có ai quan tâm không để em Flash lại lần nữa để chụp ảnh up lên cho mọi người tham khảo nhé

Làm 1 bài hướng dẫn bằng Phoenix đi bạn,mình cập nhật vào trong bài viết đầu luôn =D>

o0Bdra0o

Em flash xong quên chưa chụp hình, em sài 5800, để em flash lại rùi up bài lên đây luôn nha

TruongHan

Super V.I.P
máy em đâu sau ko làm 1 bài đi,em đang sài máy gì vậy

Bạn o0Bdra0o làm xong rồi thì viết bài hướng dẫn cho nhanh để cập nhật vào bài đầu luôn anh.Em mới lấy con 5800 v31 up lên v50 thôi,FW V50 còn chưa down về nữa nè =))

Status
Không mở trả lời sau này.