• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack Nokia 5800XM v50.0.005 bằng J.A.F

Status
Không mở trả lời sau này.

TruongHan

Super V.I.P
Làm ơn cho mình hỏi là mình up FW bằng NSU , đã cài jar và bây giờ mình phải làm gì nữa để hack phone ? FW đã úp xong có cần phải Flash không ? . Cái file RM-356_50.0.005_prd.rofs2.V20 thay thế chỗ nào , file gốc ở đâu vậy ? Làm ơn cho mình xin cái hình check mấy cái ô trong jar luôn nha . Mình mới vào đây nên gà lắm
Bạn phải học cách sử dụng JAF trước đã,qua đây nha.Chịu khó đọc lại các bài viết hướng dẫn hack bằng JAF ở FW 40 là làm được
Mọi ngưỡi giúp với, mình fash nhiều lần nhưng khi mở Rompacher chọn Open4All RP+ và Install Server RP+ thì có dấu nhân màu đỏ ( có nghĩa là không được). Vậy mình thiếu cái gì không?
Bạn đã sign và cài RomPatcherPlus_2.3 chưa?
thank các a e đã chỉ bảo.Vì mình thấy ở nhưng quán điện thoại người ta up = 1 hộp gọi là box.vậy a e cho e hỏi là flash = cab liệu có đc không?
và độ an toàn của cach fláh này có nhiều không?
a e thông cảm,mới mua máy nên chưa biết nhiều và cũng hơi run khi nghịch mấy cái này.đang cố tìm hiểu để em 5800 của mình = bạn=bè :D:D:D

Cái này là dùng JAF no Box để Flash FW cho máy bạn àh.Nếu tham khảo kỹ cách sử dụng JAF rồi thì rất an toàn,Up FW rất nhanh

kitafung

Tình hình là flash xong thì chạy rompatch bình thường nhưng sau khi format máy thì cài cái rompatch vào lại thì chạy ko được báo thiếu file \sys\bin\patcher.ldd giờ cho mình hỏi cái đường dẫn thư mục rompatch ở đâu ? Mình cài trên thẻ.

ht8xlove

Tình hình là flash xong thì chạy rompatch bình thường nhưng sau khi format máy thì cài cái rompatch vào lại thì chạy ko được báo thiếu file \sys\bin\patcher.ldd giờ cho mình hỏi cái đường dẫn thư mục rompatch ở đâu ? Mình cài trên thẻ.

Ban hack bằng cách cài RP+Plus- lite sau ah ? Mình online bằng mobile nên ko xem lại để góp ý chi tiết hơn được . Mình nhớ ko nhầm là khi add vào rom thì có 2file ở sys/bin . Khi cài Rp-Plus vào thẻ thì có 3 file nữa được cài ở E\sys\bin . Trong E\private\impo....\apss . Có mấy file mình cũng ko nhớ rõ . Trong C\private\101F875A (thì phải) có mấy file nữa . Bạn thử cài vào ổ C xem . Hoặc dùng mod add RP-Plus vào Rom mình post ở bài Tổng hợp FW Cooked Custom............V50.0.005 xem .

o0Bdra0o

Buồn quá anh panrai ơi, hack bằng Phoenix chỉ hack được với file UDA còn hack bằng file V20 là die phone. Hack UDA nhanh lắm nhưng mà format máy là mất hack lun :((

kitafung

Buồn quá anh panrai ơi, hack bằng Phoenix chỉ hack được với file UDA còn hack bằng file V20 là die phone. Hack UDA nhanh lắm nhưng mà format máy là mất hack lun :((

Tối nay về mò mẫm hack = JAF . Đã sưu tầm JAF : 1.98.62, Virtual Key V4 và bản patch JAF 1.98.66beta5 . Máy ở cty có phần mềm diệt virus ko tắt được vì network ko cho tắt (bị mờ và ko truy cập được). Không biết có thiếu gì ko nữa, bạn Jin có on YM thì add nick mình nhé ! Tối mình sẽ hỏi bạn vài bước JAF

yeusach1906

Sao e down JAF về nhưng cài lại bị lỗi vậy. Anh Panrai có thể gửi vui lòng gửi cho e mấy link cần thiết để flash fw do máy của e bị mất hack rùi.

vjrus

FW 40 hack rồi mà up V50 liệu có mất không các bác để em flash fat cho đỡ nhớ sáng nay ! nokia nó gửi tin có phiên bản phần mềm mừng quá xá

lemanhhapt

FW 40 hack rồi mà up V50 liệu có mất không các bác để em flash fat cho đỡ nhớ sáng nay ! nokia nó gửi tin có phiên bản phần mềm mừng quá xá

bạn này ở đâu rơi xuống vậy!

TrungThanh_999

nếu bạn up bằng wifi hay NSU thì file hack vẫn giữa nguyên còn hack bằng JAF hay phoniex thì mất tiêu

vjrus

nếu bạn up bằng wifi hay NSU thì file hack vẫn giữa nguyên còn hack bằng JAF hay phoniex thì mất tiêu

uhuu bạn nới chậm quá vừa úp bằng Phoniex mất tiêu rồi

Chỉnh sửa cuối:

phuong_s2

Cứu em với. Update fw bằng NSU xong rồi nhưng không thấy tích hợp quick office. Sao vậy mấy huynh

vjrus

bạn down firmware của mod Panrai về , up filrmware bằng JAF là có Quick Office.

sao em up FW của mod panrai về cái bản có rompatcher đó ! úp bằng Phoenix mà kô có office nhỉ , mà trong phần trình phát nhạc bản v50 mất toi cái tìm bài hát rồi , trước bản v40 vẫn có mà , có ai bị như vậy kô

panrai

Super V.I.P
sao em up FW của mod panrai về cái bản có rompatcher đó ! úp bằng Phoenix mà kô có office nhỉ , mà trong phần trình phát nhạc bản v50 mất toi cái tìm bài hát rồi , trước bản v40 vẫn có mà , có ai bị như vậy kô

trở về mấy trang trước đọc lại nhé bạn,V50 thì mất ct đó rùi cậu ơi,vì khi mình muốn nghe bài nào thì kéo 1 phát tới bài đó luôn :p

minhtri9798

quá hay, nảy h ngồi mò mẩm mới hiểu ra chủ topic làm cách nào :D, v50 thấy nhanh hơn hẳn, mở effect ko còn bị giật giật như v40 thk chủ topic nhiều

ndktnokiaxp

tình hình là khi add cái hack vao cfw, lúc flash = jaf thì khởi động máy lên, nó hiện cái bảng installing riết luôn, ai chỉ giáo mình với

ht8xlove

tình hình là khi add cái hack vao cfw, lúc flash = jaf thì khởi động máy lên, nó hiện cái bảng installing riết luôn, ai chỉ giáo mình với

Đó là những ứng dụng bạn đã cài trên thẻ nhớ nó tự chạy đó . Trước khi flash thì sao lưu những thứ cần thiết lại rồi 4mat thẻ luôn để đạt hiệu quả cao nhất

Status
Không mở trả lời sau này.