• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack Nokia 5800XM v50.0.005 bằng J.A.F

Status
Không mở trả lời sau này.

titanworm

vẫn giữa đc bạn ơi,ko mất đâu

nghe bạn nói rùi mà chưa thấy bạn làm hay là của ai vậy:-?

dạ , của e đó a 2 , e up bằng Jaf xong và đã cái phần mềm dc .

- Dùng NokiaEditor de bung file ROFS.V20
- Chép những file trong tập tin đính kèm vào :
\sys\bin : patcher.ldd
patcherShadow.ldd
RomPatcherPlus.exe
RomPatcherEngine.dll
RomPatcherAuto.exe

\private\10003a3f\import\apps
RomPatcherPlus_reg.r01

\resource\apps
RomPatcherPlus.r01
RomPatcherPlus_aif.mif
RomPatcherPlusSvg.mif

- Xong rồi dùng NokiaEditor đóng gói lại , đổi tên file thành " RM-356_50.0.005_prd.rofs2.V20 " , rồi sau đó Flash thử coi có phải cài Rompatcher và có cần file Cer , key nữa hay k

Mã:
http://www.mediafire.com/?ytdfxlmbhix

panrai

Super V.I.P
dạ em thấy rùi anh,và em đã cập nhật ở cuối bài khi nãy rùi

slr_mclaren_2709

anh panrai ơi, cái file : RM-356_APAC_50.0.005_v13.0_PDAViet.exe (147.13 MB) down trên MF về cài vào máy có phải thay thế file RM-356_50.0.005_prd.rofs2.V20 cho file gốc ko. Anh có thể chụp hình cách up bằng JAF ko. Lần đầu em up nên hơi khó dùng

mrkits

Các bạn đã up lên fw50 có thể chia sẻ một số cảm xúc được k? ưu nhược điểm để mọi người tham khảo.

ht8xlove

Các bạn đã up lên fw50 có thể chia sẻ một số cảm xúc được k? ưu nhược điểm để mọi người tham khảo.

Mình đã test cả buổi chiều nay ,đến nỗi máy hết cả pin rồi , giò chẳng làm gì được nữa . Nói chung bản FW mới này ko làm mình thất vọng , tốc độ máy được cải thiện rất nhiều . Thành quả của minh nè http://www.pdaviet.net/showthread.php?90014-5800-V50-0-005-FW-Cooking-New-Effects-and-Mod-HScreen-Hacked Bạn nào quan tâm thì vô xem nhá

tuanpro_hl

e mới dùng 5800 nhưng cũng rất thích nghịch máy.e nghe nói là co cách up va hack = jaf.thật sự e chưa hiểu cái jaf này là cái gì cả.
các a e trong diễn đàn có thể giải thích giúp e ko.cà điều kiện để up = jaf như the nào ?
e chỉ co 1 dây cab nên thường up=pcsuite.vậy dây cap đó có up dc = jaf ko?
và nghe nói FW mới có Kinetic scrolling.e thấy rất nhiều người mong đợi cái đó.vậy nhờ a e chỉ giùm e cái Kinetic scrolling là cái gì,để làm j với.e thank nhiều :D

panrai

Super V.I.P
e mới dùng 5800 nhưng cũng rất thích nghịch máy.e nghe nói là co cách up va hack = jaf.thật sự e chưa hiểu cái jaf này là cái gì cả.
các a e trong diễn đàn có thể giải thích giúp e ko.cà điều kiện để up = jaf như the nào ?
e chỉ co 1 dây cab nên thường up=pcsuite.vậy dây cap đó có up dc = jaf ko?
và nghe nói FW mới có Kinetic scrolling.e thấy rất nhiều người mong đợi cái đó.vậy nhờ a e chỉ giùm e cái Kinetic scrolling là cái gì,để làm j với.e thank nhiều :D

bạn muốn biết cái Kinetic scrolling là gì thì bạn up lên sẽ thấy nó liền ko cần duy chuyển bằng thanh công cụ nữa mà nó đc duy chuyển bằng ngón tay giông như IP vậy đó mà

jinsk8r

Kinetic Scrolling nghĩa là cảm ứng dò sự di chuyển ngón tay bạn, khi bạn kéo nhanh (vd kéo danh bạ) thì danh sách sẽ chạy (giống như có quán tính vậy đó) khác với ko có Kinetic Scrolling là bạn kéo thì danh sách sẽ đứng lại ngay mà ko chạy tiếp.

darkness27

cho mình xin link hình hướng dẫn down và cách jar đi các bạn , mình chả biết gì cả

vicz

hack = "RM-356_50.0.005_prd.rofs2.V20", flash JAF xong, lúc cài file "RomPatcherPlus_2.3_LiteVersion.sisx" bị báo lỗi "Không cài được. Phần cài đặt này đã có sẵn" là sao huynh ơi :(

panrai

Super V.I.P
hack = "RM-356_50.0.005_prd.rofs2.V20", flash JAF xong, lúc cài file "RomPatcherPlus_2.3_LiteVersion.sisx" bị báo lỗi "Không cài được. Phần cài đặt này đã có sẵn" là sao huynh ơi :(

nếu bạn đã lấy ở file ở trên thì bạn phải sign rompachet nhé,còn bạn dwl file ở dưới thì ko cần sign rompat đâu,hãy đọc lại bài cho thật kỹ nhé

vicz

Mình đã thử cài RomPatcherPlus_2.3_LiteVersion.sis cả file đã sign và ko sign nhưng vẫn ko dc. :-/

ht8xlove

Mình đã thử cài RomPatcherPlus_2.3_LiteVersion.sis cả file đã sign và ko sign nhưng vẫn ko dc. :-/

Bạn thử dùng bản cook của mình xem . Đã mod mod một vài mod cần thiết (nói chung là tương đối đầy đủ ) ko phải cài thêm RomPatcher Plus . Flash xong là thưởng thức thôi
Bác Panrai cho em quảng cáo ở đây chút nhá , hic !

darkness27

Làm ơn cho mình hỏi là mình up FW bằng NSU , đã cài jar và bây giờ mình phải làm gì nữa để hack phone ? FW đã úp xong có cần phải Flash không ? . Cái file RM-356_50.0.005_prd.rofs2.V20 thay thế chỗ nào , file gốc ở đâu vậy ? Làm ơn cho mình xin cái hình check mấy cái ô trong jar luôn nha . Mình mới vào đây nên gà lắm

hongthanh

Mọi ngưỡi giúp với, mình fash nhiều lần nhưng khi mở Rompacher chọn Open4All RP+ và Install Server RP+ thì có dấu nhân màu đỏ ( có nghĩa là không được). Vậy mình thiếu cái gì không?

tuanpro_hl

thank các a e đã chỉ bảo.Vì mình thấy ở nhưng quán điện thoại người ta up = 1 hộp gọi là box.vậy a e cho e hỏi là flash = cab liệu có đc không?
và độ an toàn của cach fláh này có nhiều không?
a e thông cảm,mới mua máy nên chưa biết nhiều và cũng hơi run khi nghịch mấy cái này.đang cố tìm hiểu để em 5800 của mình = bạn=bè :D:D:D

Status
Không mở trả lời sau này.