• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack Nokia 5800XM v50.0.005 bằng J.A.F

Status
Không mở trả lời sau này.

cmnd88

ko thể nào có thể load được đến bước thứ 2 mà vẫn bị lỗi

cmd 7 block

ai biết cách sửa lỗi chỉ với...............

HPTC

Mình là newbie
Máy 5800XM của mình đã update qua OTA lên V50.
Giờ mình muốn hack phone
các bạn hướng dẫn giúp mình với nhé
Chưa bao giờ mình hack hay Jaf máy cả

TruongHan

Super V.I.P
Mình là newbie
Máy 5800XM của mình đã update qua OTA lên V50.
Giờ mình muốn hack phone
các bạn hướng dẫn giúp mình với nhé
Chưa bao giờ mình hack hay Jaf máy cả

Trước hết bạn nên hoặc xài JAF để Flash FW,tham khảo ở topic NÀY
Hiện tại tốt nhất là tìm bản Cook FW(CFW) nào đó bạn thích rồi Flash vào máy xài,CFW đã được các cooker hack và cài sẵn các ứng dụng,giao diện....
CFW bạn qua topic NÀY xem

tommy2407

ai giúp mình đc ko?Mình đã làm đúng theo chỉ dẫn trên của Panrai và đã dùng jaf up fw của 5800 nhưng sao ko hack đc và cài phần mềm cũng ko đc luôn,khi cài phần mềm vào nó cứ báo chứng chỉ hết hạn....giúp mình thanks nhìu....!!!

llTuyetTinhCocll

ai giúp mình đc ko?Mình đã làm đúng theo chỉ dẫn trên của Panrai và đã dùng jaf up fw của 5800 nhưng sao ko hack đc và cài phần mềm cũng ko đc luôn,khi cài phần mềm vào nó cứ báo chứng chỉ hết hạn....giúp mình thanks nhìu....!!!

Nếu sau khi Flash rồi mà máy bạn vẫn bình thường....thì bạn tin rằng nó chưa đc hack...có thể lúc bật nguồn bạn ấn ko chính xác nó làm cho máy khởi động luôn.....Coi lại hường dẫn cho kỹ rồi sau đó flash thử đi bạn.....có công mài sắt có ngày nên kim mà.....

tuonghn

cũng ko hẳn bạn ơi!! bt nếu đã hack tat nhiên là file đã mod rùi thì là thành công còn vấn đề chứng chỉ đã có giải pháp bạn hck rùi nhưng có thể bạn chưa tạo thư mục patches và ném vào đó mấy file openall hay gì đó bạn tìm trên diễn đàn xem Rui vào rompatches apply tất là ok thui

soma113

mình jad 5 lần mới thành công ( cực vãi ) mơ máy chỉ tháy ROMPatcher+ chứ ko thấy supershot . mình tải file Patches vô ổ e:\patches (thu mục patches mình tự tạo ) . vân ko chạy được . có ai giúp mình với . mình hơi gà tại ít có thời gian vọc máy . thank trước:(

phongdo_ngaymot

sign RomPatcherPlus_2.3 đúng với IME của mình là ok rùi,vào e\patches và chạy RP+, chọn "Install Server RP+" và "Open4All RP+" apply auto , restart và phone được HACKED !!!!!!!!
Mình làm tới đây thì hết biết, xin hỏi : e\patches o đâu ra vậy ah và chạy RP+, chọn "Install Server RP+" và "Open4All RP+" cái này nữa,, thank :)

dinhcanhtuan

các bạn cho mình hỏi mình đã up máy 5800 của mình lên v50 bằng wifi thi bây giờ muốn hacks bằng jaf có cần phải cập nhật lại phiên bản bằng jaf ko

Kenji1992

các bạn cho mình hỏi mình đã up máy 5800 của mình lên v50 bằng wifi thi bây giờ muốn hacks bằng jaf có cần phải cập nhật lại phiên bản bằng jaf ko
bạn dùng navi dow file của fw về PC và file hack ở bài #1 về tiến hành flash là ok thôi

TruongHan

Super V.I.P
sign RomPatcherPlus_2.3 đúng với IME của mình là ok rùi,vào e\patches và chạy RP+, chọn "Install Server RP+" và "Open4All RP+" apply auto , restart và phone được HACKED !!!!!!!!
Mình làm tới đây thì hết biết, xin hỏi : e\patches o đâu ra vậy ah và chạy RP+, chọn "Install Server RP+" và "Open4All RP+" cái này nữa,, thank :)
Thư mục e\patches bạn có thể tạo,còn "Install Server RP+" và "Open4All RP+" ở trong tập tin RomPatcherPlus_2.3.rar đính kèm bài #1

hothotsensen

níu chỉ hack thoy thỳ sài phoenix cho no lành nhung cai phoenix chay cfw ko dc minh thu ca chuc lan điều thành die phone:D

mdkvmdks

a ơi em vẫn chưa hiểu lắm
mình chỉ việc đow phần mềm về rồi flass thôi ạ
hay là như thế nào
anh làm ơn hướng dẫn chi tiết 1 chút nữa được không a

MuscleNerd

a ơi em vẫn chưa hiểu lắm
mình chỉ việc đow phần mềm về rồi flass thôi ạ
hay là như thế nào
anh làm ơn hướng dẫn chi tiết 1 chút nữa được không a
Đầu tiên bạn tải file dùng để flash phù hợp với máy của bạn, down từ navifirm. Nếu bạn chưa rành về cook thì lựa 1bản cook nào vừa ý rùi đem về flash là ok thôi. Bên BOX firmware Pdaviet có rất nhiều.

mdkvmdks

em vẫn chưa thực sự hiểu lắm
cái file 117MB dùng đê làm gì vậy
hix muốn hack máy mà khó quá không biết làm kiểu gì nữa hix
ai làm ơn hướng dẫn cụ thể cách hack máy với

MuscleNerd

em vẫn chưa thực sự hiểu lắm
cái file 117MB dùng đê làm gì vậy
hix muốn hack máy mà khó quá không biết làm kiểu gì nữa hix
ai làm ơn hướng dẫn cụ thể cách hack máy với
Hướng dẫn cụ thể nhé!
Máy cần cài đặt PC suite và NSU
Đầu tiên tải chương trình navifirm về. Làm giống trong hình nhé. Ví dụ 5800 fw 50.

Down tất cả các file. Trừ fle rofs2, vì bạn sẽ down nó ở ĐÂY. Thích bản cook nào thì down nó về, down rofs2 thôi nhé. Vì nó đả được bỏ file hack vào. Rồi cài đặt JAF down ở ĐÂY
Nếu là 5800 thì sẽ có tất cả là 7file. Đem 7file đó vào C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356 Thư mục RM-xxx là đúng với số RM trên máy bạn, bấm *#0000# để xem.
Sau đó tiến hành JAF.
Tắt nguồn điện thoại.
Làm như trong hình:

Lúc bạn bấm vào UES INI nó sẽ hiện ra bảng như sau.

Chọn loại máy của bạn, và bầm flash, nó sẽ báo lỗi 2 lần, và cứ yes tới.
Khi nó yêu cầu bấm nút nguồn ( Set power gì đó) bạn bấm 2s rồi buôn ra, nó chạy đến khi nào hiện lên Done! Done! là xong.
Chúc thành công!

Status
Không mở trả lời sau này.