• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack Nokia 5800XM v50.0.005 bằng J.A.F

Status
Không mở trả lời sau này.

cyberkingX

các bạn ơi , mình mới tập jaf lần đầu tiên , mình vào jaf , chỉnh các thông số lúc tới cái khung chọn fone thì nó hiện ra như vầy
LT0.10651517_1_1.bmp
làm mình không chọn được phone , và các bạn cho mình hỏi luôn file RomPatcherPlus_2.3.rar‎ là có phải là mình giải nén rồi bỏ vào trong điện thoại , flash xong mới sử dụng đến nó đúng không ? còn file RM-356_50.0.005_026_000_U01.uda.rar‎ thì để làm gì vậy các bạn , mình muốn hack cái 5800 của mình để xài phần mềm cho nó thoải mái hơn , xin cám ơn

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
có ai giúp tớ không :((

Down cái gói FW file exe NÀY về cài vô PC để nó tạo đường dẫn C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356 rồi giải nén cái file RM-356_50.0.005_026_000_U01.uda.rar‎ bạn down về chép đè vô thư mục đó.Việc còn lại là dùng JAF,qua ĐÂY coi hướng dẫn sử dụng JAF nè :(
Hoặc qua topic NÀY chọn FW Cook nào bạn thích rồi Flash là máy được hack,format vẫn còn hack nhé

cuongvt112

Cuổi cùng thì mình cũng đã hack thành công. Xin lưu ý những ai mới hack và J.A.F lần đầu là nên chọn J.A.F theo kiểu dead phone nhé. Mình J.A.F và Hack một lần thành công luôn.

ngocquynh881127

Đã có file up trực tiếp chỉ cần chép theo đúng đường dẫn của FW ko cần sign rompacher luôn ở cuối bài nhé là sao vậy a. em không hiểu, em định update a giải thích cho em với nha.

trankhap1i

JAF chạy thì nó báo ko nhận đc fone ,mình xài win7 ,giúp với .Chưa hack đc máy buốn wa:(

tranthaicantho

Panraj có nhầm không,bài viết of a Jack bảo copy file RM-356_50.0.005_026_000_U01.uda.fpsx đè lên file gốc nhưng panraj lại bảo copy file ngôn ngữ RM-356_50.0.005_prd.rofs2.V20

cuongvt112

Đã có file up trực tiếp chỉ cần chép theo đúng đường dẫn của FW ko cần sign rompacher luôn ở cuối bài nhé là sao vậy a. em không hiểu, em định update a giải thích cho em với nha.

Nghĩa là bạn chỉ cần down file ở cuối bài, sau đó tiến hành flash là được, khi đó bản CFW đã có sẵn RP+ rồi, không phải cài nữa.

thanhtamlx

Trong chủ đề này có quá nhiều ý kiến đóng góp nhưng hầu hết nhiều ý kiến chủ yếu liên quan khắc phục sự cố do Hack và nhiều Mem chưa nắm được quy trình Hack từ A đến Z dẫn đến thắc mắc nhiều.
Do đó chủ thớt vui lòng có thể chĩ rõ quy trình Hack tường tận đối với phiên bản FW v.50 để anh em hạn chế lỗi triệt để trong quá trình Hackphone, nhất là đối với các Mem chưa từng Hack phone bao giờ.
Thanks for Panrai.

llTuyetTinhCocll

ko bạn....sau khi chọn đúng model máy thì nó sẽ bật sáng như hình ko cần chọn...chỉ cần bấm Manural Flash, DEad usb...sau đó ini...chọn model máy nó sẽ sáng....rồi sau đó là...flash....

Ps: sau mấy lần flash thì mình rút ra 1 số chỗ mà các bạn MỚI tiếp xúc với JAF hay bị vấp phải nhất là:

Sau down tất cả các pm cần thiết của Nokia (ovi nokia suite, navi để down fw chính phái, rồi CFW......). thì khi cài đặt các bạn nên cài đặt theo cách tự nhiên.....Đừng nên chỉnh sửa đường dẫn của pm....Sau khi cài xong tất cả các pm cần thiết rồi thì các bạn nên kết nối dt với máy tính ở chế độ PC suite liền....( kẻo quên thì nó ko nhận divice, nếu các bạn nào mua máy mà có đĩa divice thì nên cài vào pc...nó sẽ đầy đủ hơn..tiếp là các bạn nên chú ý cái đường dẫn của thư mục chứ đựng 7 file FW, làm sao cho nó chính xác từng con chữ 1...đặc biệt là cái thư mục cuối có tên là RM-XXX...( thường máy mà các bạn mua ở vn thì là RM-356)....và các bạn nên để 7 file đó trong 2 đường dẫn....để nếu ko may đường này có bị gì thì còn đường kia....hihihi....Cái nữa là lúc click vào ini nó hiện cái bản model....bạn phải thật thận trọng nhìn cho thiệt kỹ.....nhất là con 5800 nó có tới 4-5 cái RM khác nhau, rồi cái đuôi phía sau nó.....các bạn phải chú ý thật kỹ khúc này....vì sai hay nhầm này nọ....rồi phần thì thay vì up fw thì lại down fw.....nó sẽ dẫn đến die phone.....( có thể cứu, nhưng lúc đó bạn chắc là biết máy mình đã bị gì???? rồi lại xào nấu.....càng quậy thì càng rối thêm nữa....đến lúc sau thì bác sĩ pó tay).....

Đó là những cái mà ngay chính bản thân mình....vừa làm vừa có 1 VIP chỉ bằng cách chát voice.....trong những lần đầu mà mình bị.....

@All: trong số các bạn nếu ai gặp trường hợp mà làm đúng theo tất cả thao tác rồi.....ko sai sót hay thiếu thốn gì nữa....mà khi flash đến đoạn mở nguồn mà nó báo ko tìm thấy phone hay sai data này kia gì đó.....thì 1 cách khác phục đó là......1 chạy ra mua cái đĩa win về cài ( nếu biết )....2 là chạy ra dịch vụ sữa chữa kêu cài lại win khoảng 50-80k tùy theo tâm trạng ng chủ lúc tính tiền buồn hay vui....kakaka....(mình thì chọn cách 2...vì dốt đặc máy tính)....

Xin chúc cho các bạn mới vào nghề sẽ thành công ngay lần đầu tiên....chứ đừng như mình và anh VIP lemychinh.....2 ng ngồi từ 10h tối đến gần 3h sáng....( 2 lần như vậy )....

Status
Không mở trả lời sau này.