• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack Nokia 5800XM v50.0.005 bằng J.A.F

Status
Không mở trả lời sau này.

thaptothanh13

Các bạn giúp mình với!!!

1. Mình biết cách sign rồi. Có điều. Bác chủ thớt bảo "Đã có file up trực tiếp chỉ cần chép theo đúng đường dẫn của FW ko cần sign rompacher luôn ở cuối bài nhé ". Mình đã up lên 50.0 bắng file đó nhưng bây giờ không biết làm tiếp như thế nào để ko cần sign rompacher mà vẫn hack được???
2. Trước khi up lên FW mình có Format thẻ nhớ bắng cách nối điện thoại với máy tính, rồi format thẻ nhớ trên máy tính như format USB. Cách format của mình có đúng ko???

lordmap

Mấy anh ơi cho em hỏi, em sài phiên bản N5800 là 20.0.012. Nhờ mấy anh hướng dẫn giúp em cách up lên phiên bản mới nhất thì làm như thế nào thì được. Em cám ơn các anh trước :)

llTuyetTinhCocll

Mấy anh ơi cho em hỏi, em sài phiên bản N5800 là 20.0.012. Nhờ mấy anh hướng dẫn giúp em cách up lên phiên bản mới nhất thì làm như thế nào thì được. Em cám ơn các anh trước :)

Bạn qua đây coi nè....còn ko thì *#0000# -> kiểm tra phiên bản cập nhật ... sau đó tải về rồi nó tự cài à.....( cách này thì dt cho nó nhiều pin với 3g hoặc wifi )

duong_tuan_viet

các bác nào đã hack thành công chỉ cho em với.em flash thành công rồi bây giờ cài rom patcher thôi.em sign nó rồi cài bằng PC suite.nhưng vào bật Rom patcher lên nó báo lỗi la \sys\bin\patcher*.ldr not found là thế nào mà em ko biết install 2 file kia kiểu gì/ai hướng dẫn chi tiết cho em cái.

randoms

các bác nào đã hack thành công chỉ cho em với.em flash thành công rồi bây giờ cài rom patcher thôi.em sign nó rồi cài bằng PC suite.nhưng vào bật Rom patcher lên nó báo lỗi la \sys\bin\patcher*.ldr not found là thế nào mà em ko biết install 2 file kia kiểu gì/ai hướng dẫn chi tiết cho em cái.

Ơ mình tưởng là trong các bản này đã cài sẵn Rompatcher rồi mà, bạn chỉ cần open nó ra sài thui mà.

thaptothanh13

1. Mình biết cách sign rồi. Có điều. Bác chủ thớt bảo "Đã có file up trực tiếp chỉ cần chép theo đúng đường dẫn của FW ko cần sign rompacher luôn ở cuối bài nhé ". Mình đã up lên 50.0 bắng file đó nhưng bây giờ không biết làm tiếp như thế nào để ko cần sign rompacher mà vẫn hack được???
2. Trước khi up lên FW mình có Format thẻ nhớ bắng cách nối điện thoại với máy tính, rồi format thẻ nhớ trên máy tính như format USB. Cách format của mình có đúng ko???

Hình như mình cũng bị thế này. Các bạn giúp với!!!

kitafung

Hình như mình cũng bị thế này. Các bạn giúp với!!!

Đây là file RM-356_50.0.005_prd.rofs2.V20 mà chủ thớt up bị thiếu. Mình xin được bổ sung thêm file này, mình đã add Rompatch vào rồi nên các bạn chỉ việc thay vào thư mục FW và flash là thành công. Nếu muốn có Quick OfficeGet Rihana thì không nên thay file RM-356_50.0.005_026_000_U01.uda.fpsx Mình đã test và kèm theo là vài hình minh họa.

Link DownLoad: http://www.mediafire.com/?mdnjdinomyy

Các bạn tải về và Flash thử xem thế nào nhé ! Và phản hồi nhanh dùm mình !

Bạn tải file ở bài của mình về chép đè vào rồi Flash nhé, sẽ có sắn Rompatch ! CHúc thành công ^^

lordmap

ANh ơi cho em hỏi sign RomPatcherPlus_2.3 đúng với IME của mình là ok là làm như thế nào vây anh. Có phải mình dùng cái Hellox2 không anh. Mong anh hướng dẫn giúp

shjnken

sao em làm đúng hết mà tới lúc flash bước chọn fw thì nó chỉ hiện fw 40 ah ko có fw 50 là sao vậy các pác

phonguyenbao

hick đang flash tới đoạn này thì nó đứng lại tới 30p rùi mà vẫn thế;stage 2 starting....ko bjt làm sao nữa?

duong_tuan_viet

cho mình hỏi khi minh hack = JAF no toan bao loi CMD17 block là sao vậy.mình là đi làm lại van vậy

Hoden

Super V.I.P
sao em làm đúng hết mà tới lúc flash bước chọn fw thì nó chỉ hiện fw 40 ah ko có fw 50 là sao vậy các pác
bạn phải chép fw vào đúng đường dẩn nó sẽ nhận , có lẽ nó chưa nhận fw mới trong thư mục rm 356
hick đang flash tới đoạn này thì nó đứng lại tới 30p rùi mà vẫn thế;stage 2 starting....ko bjt làm sao nữa?
bạn có tắt nguồn điện thoại chưa,nếu chưa thì tắt rồi hẳn flash nhé bạn
cho mình hỏi khi minh hack = JAF no toan bao loi CMD17 block là sao vậy.mình là đi làm lại van vậy

bạn phải nêu cụ thể như thế nào. có cài đầy đủ pm trên pc chưa ???

AquaSta

Moderator
Lỗi này do bạn đặt các file fw chưa đủ (toàn bộ có 7 file) hoặc bạn quăng nhầm nhọt một file nào đó của V50 nên chưa đủ, trong RM-356 vẫn đủ nguyên của V40 vì thế nó nhận V40, tốt nhất bạn xóa sạch các file V40 đi
Bạn làm normal mod >> lỗi đứng ở đó. Chuyển sang dead USB
Lỗi này do firewall block file JCOP.EXE của JAF hoặc KIS 2010 đã block nó. Bạn gỡ bỏ JAF cài lại, khi bật JAF lên nếu firewall hỏi thì chọn Unblock, KIS hỏi thì Allow

duong_tuan_viet

Mình dùng AVira.chứ không phải là KIS hay KAV.cái lối đó của JAF chứ không phải là của bất kỳ phần mềm nào cả.Các bác đừng suy luận vậy.em cũng cài FW full V50.005 chứ khồng còn có gì cảu V40 hết.các bác xem xét hộ

kidkylin

Mình dùng AVira.chứ không phải là KIS hay KAV.cái lối đó của JAF chứ không phải là của bất kỳ phần mềm nào cả.Các bác đừng suy luận vậy.em cũng cài FW full V50.005 chứ khồng còn có gì cảu V40 hết.các bác xem xét hộ

lỗi CMD17, bạn kết nối ĐT flash ở cổng USB trước hay sau?

bạn thử tháo PIN lắp lại + tháo thẻ nhớ ra và đổi cổng kết nối USB khác rùi FLASH thử xem sao? (nên chọn cổng USB đằng sau máy)

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
Mình gặp lỗi bạn bảo ở máy người khác. Mình khắc phục như đã nói, chứ còn sao nữa, ko nói đến bạn dùng fw nào cả nhé

namcon

Chào bạn,mình đã làm đúng như trên rồi nhưng sau khi flash thì ko có quick office,mình đã làm mấy lần đều bị như thế,còn cách nào có thể hack được không hả bạn

duong_tuan_viet

xin lỗi anh em vì hơi quá lời.nhưng thật sự là ít nhất mình đã thử gỡ ra cài đi cài lại trên 20 lần.lần nào cũng đến stage 2 starting la thông bao JAF: cmd 17 block.mình chẳng hiểu tại sao nữa.Phoenix cũng bị như vậy

Status
Không mở trả lời sau này.