• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack Nokia 5800XM v50.0.005 bằng J.A.F

Status
Không mở trả lời sau này.

gakho209

mình làm như bạn r` nhưng vẫn bị lỗi đấy??????????????????

Vấn đề là bạn đã press power button rồi, phone cũng đã được found nhưng mà vẫn error.
Mình đoán là bạn đã nhấn lâu quá, nguồn mở lên là không được đâu, phải để phone tự khởi động (chỉ press khoảng 3 giây thôi).

M

mr_kull

Guest
mình làm đủ mọi cách r` cũng chả đc. chán thật :(
"
Mình từng gặp trường hợp giống bạn . nếu bạn làm đủ mọi cách mà vẫn " ..error reading init " thì biện pháp cuối cùng là cài lại windown ( ghotst cho nhanh ) , sau đó cài lại PCSuite trước , rồi cài Jaf 62 ( tốt nhất nên xài loại kèm P-key ) :D chúc bạn thành công .

bOm

pác ơi. coi lại hộ em coi cái tệp RM-356_50.0.005_026_000_U01.uda.rar‎ có dùng đc ko nha. Trong file gốc tệp đó hơn 7Mb mà trong tệp pác đính kèm có hơn 300kb. Thế là thế nào. Liệu J.A.F có hỏng máy ko đây.

laithaiphu

Theo mình thì không nên cài pcsuite. Cái đó không có đủ driver cho 5800. Nên sử dụng OVI Suite. cài xong ovi suite thì chạy j.a.f. Đảm bảo FLASH ngon lành. Mình đã làm như thế cả chục lần rồi. Nhớ là xóa sạch PC suite đi rồi cài ovi suite nhé. CHúc bạn thành công

M

mr_kull

Guest
PC suite ko có vấn đề gì đâu bạn oi ...mình flash lại rất nhìu lần rồi , OVI suite là bản NOkia hổ trợ cho Win7 ,xp thì cứ Suite mà chơi . Driver thì bảo đảm đủ , lỗi là do Jaf thôi... cón 1 cách là bạn dùng YU unintall tất cả những gì liên quan đến PC Suite , JAF .....rồi intall lại từ đầu .

minhtri9798

pác ơi. coi lại hộ em coi cái tệp RM-356_50.0.005_026_000_U01.uda.rar‎ có dùng đc ko nha. Trong file gốc tệp đó hơn 7Mb mà trong tệp pác đính kèm có hơn 300kb. Thế là thế nào. Liệu J.A.F có hỏng máy ko đây.
Flash bt ko sao hết, nhưng hình như thiếu 1 số chức năng firmware mới

d0quyhj3n

Mình đã làm theo cách cài file RP+ sau khi flash,và đã chép folder patches vào ổ E nhưng nó vẫn hiện lên thông báo thiếu file patcher.ldd là sao dzậy.Bạn nào giúp mình cái.Mình làm đi làm lại bao nhiêu lần rồi mà mãi ko đc :((

gakho209

Mình đã làm theo cách cài file RP+ sau khi flash,và đã chép folder patches vào ổ E nhưng nó vẫn hiện lên thông báo thiếu file patcher.ldd là sao dzậy.Bạn nào giúp mình cái.Mình làm đi làm lại bao nhiêu lần rồi mà mãi ko đc :((

Tại sao không dùng cách này.

- Dùng NokiaEditor de bung file ROFS.V20
- Chép những file trong tập tin đính kèm vào :
\sys\bin : patcher.ldd
patcherShadow.ldd
RomPatcherPlus.exe
RomPatcherEngine.dll
RomPatcherAuto.exe

\private\10003a3f\import\apps
RomPatcherPlus_reg.r01

\resource\apps
RomPatcherPlus.r01
RomPatcherPlus_aif.mif
RomPatcherPlusSvg.mif

- Xong rồi dùng NokiaEditor đóng gói lại , đổi tên file thành " RM-356_50.0.005_prd.rofs2.V20 " , rồi sau đó Flash thử coi có phải cài Rompatcher và có cần file Cer , key nữa hay k

Mã:
http://www.mediafire.com/?ytdfxlmbhix

Hoặc bạn cũng có thể hack bằng cách của chủ thớt (thay thế cả hai file .V20 và .uda vào Firm gốc).
Cách của chủ thớt sẽ ko có Quick office, nhưng mà đó là cái cũ, hình như ko đọc được .docx.
Thân.

cugung212

sau khi flash xong thì lock code mặc định của mình không còn là 12345 nữa, lâu lâu khởi động là bị hỏi lock code hoài, có ai biết chỉ mình với

thaptothanh13

Mình đã up bằng file ở cuối bài. Nhưng ko biết làm sao để hack (ko hiểu cách ko cần sign rompatcher là thế nào???? ). Các bạn giúp với!!!

unvain

Bực quá, tớ làm mãi vẫn chưa được. các bạn hướng dẫn giùm
Tớ Flash thì chỉ đến đoạn:

JAF version 1.98.65 beta1
Detected PKEY: 9000A761
P-key nokia module version 01.02
...............
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!
Stage 2 starting.................
rồi nằm ỳ ra.
Vậy tớ sai ở đâu?

Last edited by a moderator:

bebivodoi

mấy bác cho e hỏi nhá. trước đây e có hack phone bằng hellox2 nhưng h e up FW lên bản V50 ko biết cái hack của e còn xài dc k nhỉ, giải đáp giúp e

Kenji1992

mấy bác cho e hỏi nhá. trước đây e có hack phone bằng hellox2 nhưng h e up FW lên bản V50 ko biết cái hack của e còn xài dc k nhỉ, giải đáp giúp e

bạn úp bằng JAF hay NSU vậy , nếu bằng NSU thì vẫn còn , còn JAF thì hok còn , nhưng nếu bạn biết sử dụng JAF thì đơn giản thôi mà , chưa đầy 5' hack xong phone .

jinsk8r

Bực quá, tớ làm mãi vẫn chưa được. các bạn hướng dẫn giùm
Tớ Flash thì chỉ đến đoạn:

rồi nằm ỳ ra.
Vậy tớ sai ở đâu?

MẤY BẠN FLASH FW LÀM ƠN LÀM THEO HƯỚNG DẪN LÀ TẮT PHONE ĐI, CÁI LỖI NÀY AI CŨNG HỎI MÀ CÁC BẠN KO ĐỌC KỸ RỒI KO CHỊU SEARCH NỮA =.=

bebivodoi

bạn úp bằng JAF hay NSU vậy , nếu bằng NSU thì vẫn còn , còn JAF thì hok còn , nhưng nếu bạn biết sử dụng JAF thì đơn giản thôi mà , chưa đầy 5' hack xong phone .

Mình up bằng ứng dụng hellox2 của jack up nên đó, chứ k phai bằng J.A.R hay NSU

Status
Không mở trả lời sau này.