• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack Nokia N97Mini Firmware V11 bằng Phoenix

Kojiro

Super V.I.P
Thủ thuật hack này dành cho N97 MINI RM-555 v11.0.045.

Cách làm vẫn tương tự như làm trên N97 tại đây

Down file này về chép vào đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-555\ rồi dùng Jaf hay Phoenix để flash máy.
Sau khi flash xong nhớ chép Patches vào E:\

Hướng dẫn bằng hình ảnh hack bằng Phoenix trên N97 (N97 Mini tương tự chỉ khác RM-xxx)

I use phoenix for hack successful.

Files need

1. navifirm để Download Nokia Firmware

Download

2. Phoenix 2009 for Flash Firmware

Download

3. Patches
Download

Cách thực hiện

1. Download Firmware bằng navifirm
2. Sao chép tất cả các file vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-555\
3. Sao chép đè file vừa tải tại mediafire trên vào cùng folder trên.
4. Kết nối máy qua PC Suite
5. Chạy Phoenix

6. Chọn Scan Products

Chuơng trình sẽ tìm ra máy

7. Chọn Firmware Update

8. Chọn Refurbish

9. Chọn OK

10.Khi xong, máy sẽ tự reboot sau chép giải nén Patches.zip vào E:\Patches

12. Chạy RomPatcher rồi apply patch để hack máy ^^

Thanks & Credit: PNHT

Chúc các bạn may mắn!

galabuon

mod đừng xài host của nó, lấy hình về rồi up host khác mới may ra thấy hình. host zin chậm lắm

Chỉnh sửa cuối:

foxcracking

Sao em check bằng NSU hoài mà vẫn chỉ có 10.0.20 vậy trời Không biết có phải thếgiớidiđộng bán hàng dỏm code ko được hổ trợ không nữa? ~X(

Kojiro

Super V.I.P
Firmware của em là:

Language set: 21
Model: N97 mini
Type: RM-555

Đã dùng cách này thì cứ tìm fw qua navifirm mà up thôi, ko quan tâm đến code máy đang có làm gì bạn à. Chủ yếu là bạn down đúng fw đúng RM và có ngôn ngữ bạn cần dùng là ok rồi.

foxcracking

Trời ơi, đến nay là được 1 tuần ồi mà con N97mini của em check vẫn chưa thấy V11.0.045 ~X(

Product Code của em là: 0591545

Pro nào thương tình check dùm em đi. em không hiểu tại sao nokia không hổ trợ code này nửa. Em mua chính hãng có thẻ club đàng hoàng mà kỳ vậy.

Kojiro

Super V.I.P
Trời ơi, đến nay là được 1 tuần ồi mà con N97mini của em check vẫn chưa thấy V11.0.045 ~X(

Product Code của em là: 0591545

Pro nào thương tình check dùm em đi. em không hiểu tại sao nokia không hổ trợ code này nửa. Em mua chính hãng có thẻ club đàng hoàng mà kỳ vậy.

Up fw bằng phoenix hay jaf thì ko cần quan tâm đến code ngôn ngữ bạn à, chỉ cần bạn down đúng fw RM, đúng ngôn ngữ bạn thích dùng cho máy bạn là up thôi :)

foxcracking

Nhưng nếu up bằng Phoenix như thế thi nó tự chuyển đổi code cho điện thoại của mình theo gói đó luôn. Không biết như thế có ành hưởng gì đến máy và chế độ bảo hành không anh? Nếu không có thì chắc em quất luôn quá. Đợi hoài chán quá rồi. Hic hic

ndtdlhagiang

Nhưng nếu up bằng Phoenix như thế thi nó tự chuyển đổi code cho điện thoại của mình theo gói đó luôn. Không biết như thế có ành hưởng gì đến máy và chế độ bảo hành không anh? Nếu không có thì chắc em quất luôn quá. Đợi hoài chán quá rồi. Hic hic

Sau khi up xong bạn có thể dung JAF đổi code lại code gốc.

tam82

các bác cho em hoi N97 MINI V11 chay có ngon hơn V10 không

bác cho em hoi em làm như bác mà sao đến phần Firmware Update .không tìm thấy produc code ha bác.

Kojiro

Super V.I.P
các bác cho em hoi N97 MINI V11 chay có ngon hơn V10 không

bác cho em hoi em làm như bác mà sao đến phần Firmware Update .không tìm thấy produc code ha bác.

Bạn có nhấn vào scan product ko? Nếu rồi mà tìm ko ra thì xem lại kết nối nhé!

tam82

nhấn scan product rồi .nhưng khi nhấn Flashing nhấn tiếp Firmware update thì không hiên lên code.kết nối vân bình thường.

tam82

mình đã làm y như bạn hương dẫn rồi flas xong mà ko xuất hiện rompater .

Chỉnh sửa cuối:

boydem

Mình cũng mới mua 1 con N97 mini từ TG Di động xong. Giờ mình muốn hack và up máy lên FW mới nhất. Nhưng trên diễn đàn thấy nhìu hướng dẫn (vừa up-hack bằng JAF, vừa up-hack bằng Phoenix nữa). Zậy làm cách nào là an toàn và tốt nhất cho máy của mình?
Máy của mình là v 10.0.020 loại RM-555 tiếng Việt.
Nhờ các Pro, nhất là đã từng hack-up máy N97 mini thành công thì hướng dẫn cho mình nhé! Cám ơn thật nhìu!!!! \-/

Chỉnh sửa cuối:

tam82

bạn gọi số 0988535008.mình giúp nhiệt tình đơn giản thôi.đảm bảo ok luôn

HaiBanh

mình đã làm y như bạn hương dẫn rồi flas xong mà ko xuất hiện rompater .

Bạn nhìn lại cái hình đầu tiên ở dòng in đậm thứ 4 đó, nếu bạn download bằng Navifirm thì xóa bỏ cái file tương tự đi thay thế bằng cái file đown ở bài #1 đó, đảm bảo có rompatches+