• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack Nokia N97Mini Firmware V11 bằng Phoenix

nin1009

mình làm như vầy rồi mình format có bị mất hack không các bác,trả lời giúp dùm em với nhe,em còn gà lắm:-??:-??:-??

nin1009

em không rành vấn đề này,ai đó trả lời dùm em mang ơn nhiều nhiều:-/:-/:-/

LeMyChinh

mình làm như vầy rồi mình format có bị mất hack không các bác,trả lời giúp dùm em với nhe,em còn gà lắm:-??:-??:-??

em không rành vấn đề này,ai đó trả lời dùm em mang ơn nhiều nhiều:-/:-/:-/

lần sau bạn gộp lại 1 bài nhé.hình như ko mất hack đâu bạn ah.N86 cũng dùng cách này ma ko mất hack :D
http://www.pdaviet.net/showthread.p...bằng-phoenix-hoặc-jaf&p=1143097#post1143097

nin1009

bạn làm ơn chỉ dùm mình tải cái Nokia PC Suite của n97 mini với nhe,mình cám ơn trước

nin1009

giúp mình với
khi mình gắn cáp kết nối vớ Nokia PC Suite mình phải gắn 2,3 lần nó mới ăn (máy minh là máy mới cáp zin theo máy):-?,nhưng đến khi ăn rồi thì mình mở phoenix lên >Scan product>thì PC Suite báo mất kết với dt,nếu không mất kết nối với dt thì nhấn Scan Product thì chương trình không tìm ra máy như bạn nói ở trang dầu:-??:-??,làm ơn giúp mình với,mình xài n97 mini

LeMyChinh

thì 2 thằng đã nhau mà bạn.quan trọng là phoenix có nhận được máy bạn để tiến hành các bước tiếp theo ko:eek:
chứ thẳng PCsuite thì quan trọng jie` đâu

nin1009

mình nhấn Scan Product đợi cở 10 phút vẫn không thấy phoenix báo nhận máy ở hàng dưới cùng nữa,nên mình không thể thực hiện bươc kế tiếp,mình cũng không hiểu tại sao nữa:-??

Chỉnh sửa cuối:

LeMyChinh

mình nhấn Scan Product đợi cở 10 phút vẫn không thấy phoenix báo nhận máy ở hàng dưới cùng nữa,nên mình không thể thực hiện bươc kế tiếp,mình cũng không hiểu tại sao nữa:-??

thay đổi cổng cáp xem thế nào đi bạn.
máy bạn vẫn kết nối với PCsuite bình thường chứ

nin1009

trước tiên mình cám ơn bạn đã wan tâm nhưng câu hỏi của mình,cho mình hỏi PCsuite của n97 vàn97 mini xài chung phải không?mình cũng đã thử đổi cổng cáp rồi nhưng phoenix vẫn không nhận máy,à cho mình hỏi (chép vào đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-555\ ) ở đây RM-555 là mình tạo folder tên RM-555,rồi chép 8 file đó vào hay là mình chép 8 file đó vào Products thôi:-?,không cần cài PCsuite có up FW được không bạn

LeMyChinh

trước tiên mình cám ơn bạn đã wan tâm nhưng câu hỏi của mình,cho mình hỏi PCsuite của n97 vàn97 mini xài chung phải không?mình cũng đã thử đổi cổng cáp rồi nhưng phoenix vẫn không nhận máy,à cho mình hỏi (chép vào đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-555\ ) ở đây RM-555 là mình tạo folder tên RM-555,rồi chép 8 file đó vào hay là mình chép 8 file đó vào Products thôi:-?,không cần cài PCsuite có up FW được không bạn

trên đường dẫn trên bạn thấy thiếu folder nào thì bổ xung thêm vào đó rùi sau đó copy các file vừa down trên navi về bỏ vô RM-555 là ok thui:D
ko cần PCsuite vẫn up được FW vô tư:D

nin1009

không hiểu sao mình làm đúng theo các bước mà phoenix vẫn không nhận máy mình thử tắt máy mà nó cũng không nhận luôn sao không hiểu nổi luôn~X(~X(~X(

LeMyChinh

không hiểu sao mình làm đúng theo các bước mà phoenix vẫn không nhận máy mình thử tắt máy mà nó cũng không nhận luôn sao không hiểu nổi luôn~X(~X(~X(

thử dùng JAF xem
mà máy bạn vẫn kết nối với PC bình thường đó chứ (vd pcsuite chẳng hạn)

nin1009

mình chép nhạc ,hình phim ầm ầm mỗi ngày mà,vẫn bình thường,mình khong thích xài pcsuite nên mình gở bỏ rồi,kết nối pcsuite bình thường:|

nin1009

ok mình làm được rồi,mình gở bỏ phoenix xong mình lên đầu trang load phoenix về cài lại bây giờ ok rồi,:p,cám ơn bạn đã hỗ trợ

foxcracking

Làm hết các bước trên. Giờ bấm Rẻubish thì nó báo thế này:
"An optional file is missing. the file is :RM555_RM553_014_000_M015.fpsx would you like to continue the flasing?"
Hic hic, vậy là sao vậy mấy anh? Yes hay No? Không biết lỗi này là thiếu cái gì nữa?

Ai biết làm ơn chỉ dùm. Em đang ngồi đợi. hu .hu:((

foxcracking

Là bấm yes hả anh? có bị sao ko? anh cũng làm như vậy rồi àh? Em xin lỗi phải hỏi kỹ vì em không rành. Lỡ có gì là chít em luôn :(