• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HẢI PHÒNG : Ăn gì ... Chơi ở đâu..

Nokialover

Là thành phố lớn hội tụ mọi cảnh quan thiên nhiên tươi đẹp có núi có biển , vậy mọi người hãy cùng nhau giới thiệu về HP nhé , cứ mạnh dạn giới thiệu những gì bạn cho là độc đáo , đặc biệt của quê hương mình . Với tiêu chí chung NGON - BỔ - RẺ và trong sạch lành mạnh .
- Mở hàng nào : Bia hơi hải quân đường trần hưng đạo - ko cần giới thiệu nhiều vì là dân HP chắc ai cũng đã đến đây ít nhất một lần :D
- Đường xuyên đảo Đình vũ - buổi chiều vác cần câu ra đây hóng gió thật tuyệt , buổi tối khúyên cáo nên đi cùng người yêu cho lãng mạn :D
Nào anh em giới thiệu tiếp nhé ...... .......

maianhtungsten

Em hay ăn linh tinh theo kiểu đàn bà thấy có một số địa điểm này
  • Em thấy có món ăn bánh đa cua bể rất độc đáo trên đường Cầu Đất (buổi sáng)
  • Bánh cuốn có nhân, thường trên đường Cầu Đất
  • Bánh đa cua đường Trần Phú (có buổi tối)
  • Bánh giò rất ngon chợ Trần Quang Khải (chỉ có buổi chiều, 4h30 là hết, cho em ăn thì ăn được 3 cái)
  • Cháo "khoái" rất độc đáo rẽ vào đường nào gần ngã ba Lương Khánh Thiện em quên mất không dùng vietmap rồi (buổi chiều vợ hay sai đi mua cháo cho con)

Để em về nghĩ tiếp mấy món ngon hơn

tuanvinh

các bác có ăn lo rồi nếu có rảnh rồi thì nhớ cất giọng gâm thơ ca hảy đến 139 trần ng han thưởng thức giai điệu quê hương nhé ,,,ĐAM MÊ

chucuoihp

Cháo "khoái" rất độc đáo rẽ vào đường nào gần ngã ba Lương Khánh Thiện em quên mất không dùng vietmap rồi (buổi chiều vợ hay sai đi mua cháo cho con)
Nga ba Trần Bình Trọng và Lương Khánh Thiện.
hàng bánh cuốn ở đó cũng khá ngon :D

Cơm bình dân Hoa Phượng ở Đường bao Lê Thánh Tông đối diện Bãi ViconShip. Ở đây có món óc nồi đất rất ngon. Thức ăn toàn nấu bằng nồi đất nên rất nóng sốt.
Trứng chim cút lộn ngay đầu đường Hàng Kênh, 1 nơi ở ngõ vườn trẻ đường Cát Dài ......
Ốc rang muối Đường Đà Nẵng só 12x gì đó không nhớ rõ =.=
Vì cuội béo nên cái này rành lắm. AI muốn tìm hiểu món ăn ngon gì thì cứ PM ;)) ( cuội chỉ xin 1 suất ăn kèm thôi :)) )

Anhtoitb

Đến Hải phòng mà không xuống Đồ Sơn thì thật là không đến.

Đồ Sơn là của quốc gia
Đồ nhà là của ông bà ngoại cho​

Anh em có dịp là phải xuống Đồ Sơn chứ, vui lém!

Nokialover

Ăn ở đồ sơn nên ra bên thốc nhé ;;),giá cũng được quan trọng là thấy hải sản bày bán tận mắt :)

Chỉnh sửa cuối:

duythanhhp

Bên Thốc ở đâu thế ^^ , có cái gì thế ^^ ;))
Thêm 1 địa điểm :
quán nem chua rán chỗ đường gần tượng đài liệt sỹ cũng đc đoá , ko to nhưng mà chất lượng thì chẳng thua kém Hà nội mấy ^^

Born2loveU

Member
Bến Thốc ở khu II, có nhiều quán. Tuy nhiên mình hay ăn ở Quán của 1 ông già (ngày xưa trong đoàn tàu không số) quán này ngon, giá hợp lý & có món cháo cá + đỗ xanh & cho thật nhiều tía tô phải nói là cực ngon, lại rất bổ dưỡng (mình khoái cái này lắm nha :D:).

remankid

Trên đường Lê Lợi cũng có quán Nộm bò khô ngon vãi các anh à.Nhưng e không nhớ ở đoạn nào,:-?? để mai e đi check xem.:D

HeroHP

Ơ, trong chợ Đổ có quán nem chua ăn cũng đc nhưng tớ chả biết mô tả vị trí của nó thế nào. Nem chua (ko phải rán :D) thỏi to cắt trực tiếp vào bát dấm, ngồi bu xung quanh 1 rổ rau thơm, hành ngò, lá sắn đại cối. Ăn cũng đc ạ, có lần mấy đứa con gái dẫn đi bắt trả tiền nên mới biết (ngu thật, nhưng cũng đc ăn :D)

chucuoihp

Bến Thốc ở khu II, có nhiều quán. Tuy nhiên mình hay ăn ở Quán của 1 ông già (ngày xưa trong đoàn tàu không số) quán này ngon, giá hợp lý & có món cháo cá + đỗ xanh & cho thật nhiều tía tô phải nói là cực ngon, lại rất bổ dưỡng (mình khoái cái này lắm nha :D:).

Em cứ tưởng Bến THốc ở ngay đầu đoạn neo tàu ;)).
Hải sản 50 kg ở đó tuy không bằng đầu K2 nhưng được cái chọn đồ ăn bên ngoài thoáng mát lắm :))

Born2loveU

Member
Hải sản nhà hàng Vũ Minh đường Quang Trung được lắm các pác ơi. Còn ở nhà hàng Vạn tuế (ngay cổng cảng chính) thì món Đậu trứng muối ngon tuyệt, uống bia tươi ở dưới hầm nhà hàng này cũng được đấy chứ các pác nhỉ.

Badamgiak23

Super V.I.P
Hải sản nhà hàng Vũ Minh đường Quang Trung được lắm các pác ơi. Còn ở nhà hàng Vạn tuế (ngay cổng cảng chính) thì món Đậu trứng muối ngon tuyệt, uống bia tươi ở dưới hầm nhà hàng này cũng được đấy chứ các pác nhỉ.

Các "đại gia" giới thiệu toàn chỗ mắc quá,anh em tụi em theo không nổi đâu :(:)(:)((
Thống nhất là " Ngon + Bổ + Rẻ"

Nokialover

Tiêu chí chung vẫn là NGON- BỔ - RẺ nhưng chúng ta nên giới thiệu những nhà hàng lớn xem chất lượng phục vụ ,giá cả có hợp lý , trung bình bao nhiêu tiền/xuất ăn ..v.v ...để anh em nơi khác vào còn biết đường mà tìm . Chẳng lẽ thành phố Hải Phòng chỉ có quán vỉa hè thôi sao :-/:-/:-/.
Nào cùng khám phá Hải Phòng ;;).

chucuoihp

Khuyến cáo cầm dưới 1 chai vào đây là phải cẳn thận. Hôm nọ có mấy người ăn uống đạm bạc mà cũng vỡ hết cả mồm miệng :D
Bác Born nì buôn bán xe hịn nhiều vào đây tiếp khách thì phải ngon rồi =.="

Born2loveU

Member
Ơ ! hết đồ ăn thức uống rồi hay sao mà chẳng thấy pác nào lên tiếng. Xin mời các mem bổ xung món theo tiêu chí: Ngon - Bổ - Rẻ, để lần off sau nữa (ngày 11/11/07) sẽ tổ chức anh em đi thực tế cái nhỉ.

Anhtoitb

Em ở Đồ Sơn lâu nhưng không thích ăn Hải Sản lắm! ở đất biển này thì em chỉ thích mỗi món Ghẹ xào giá = 120.000vnd.

vanthema

thực tình thi em vẫn chưa biết ăn gì ở đâu cả? chỉ có mỗi cái la không down... là em buồn thôi.đành để chủ nhật này hỏi anh em vậy buồn quá.

vanthema

không phải là cháo khoái mà là cháo sướng đó các pác a`. khoái với sướng khác gì không nhỉ?