• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HẢI PHÒNG : Ăn gì ... Chơi ở đâu..

Born2loveU

Member
không phải là cháo khoái mà là cháo sướng đó các pác a`. khoái với sướng khác gì không nhỉ?

Khoái - có lẽ là sẽ hoặc sắp được thỏa mãn. Sướng - có lẽ là đã hoặc đang được thỏa mãn.
Có lẽ thế là đúng, có lẽ là chưa đúng. Cũng không biết nữa. Có lẽ sẽ có pác nào đó sẽ giải thích hoặc nói đúng hơn.
;;) ;;) ;;) ;;) ;;)

Badamgiak23

Super V.I.P
1 số địa chỉ bún cá lòng,bóng ... ngon ở Hải Phòng :
-Quang Trung (đối diện nhà hàng Trọng Khách)
-Mê Linh (Cạnh Gif Shop)
-Cát Dài (Ngã 4 Cát Dài - Cát Cụt)

Ở trên chỗ em sáng toàn ăn cơm + chả phát ngán,thèm 1 bát bún cá quá ...:((

Anhtoitb

Hôm rùi lên Phố Minh Khai ăn bún cá cũng ngon đấy chứ! Quán ngoài vỉa hè mà sao đông khách thế, ăn uống ngon mà giá bình dân!

Anhtoitb

Anh em Hải Phòng đã nghe tiếng Thịt mèo phố Đồng Nẻo không? Thịt mèo ở đó ngon lắm đó!
Tìm đến phố Đồng Nẻo không khó, đường từ Hải Phòng ----> Đồ Sơn, các bác đi qua Quý Kim khoảng 500m là đến phố Đồng Nẻo (chỗ ngã 3 đó nhé). Thịt mèo ăn xong rùi tiện đường xuống Đồ Sơn đổi gió! Hay quá ta!

chucuoihp

QUán Sơn Long ở Ngô Gia Tự cũ có món thịt rắn ngon tuyệt :D.
Bác nào ra làm 1 con rắn Hổ rồi lấy tiết uống rịu, lấy mật uống rịu vào thì đảm bảo ăn xong người cứ sôi lên xình xịch. Không đi cố ra ĐS xả mà về không có vợ như iem thì chắc là BUZZ ^ ^

Badamgiak23

Super V.I.P
Thảo nào,hôm nọ uống rượu ong đât,uống xong mà đầu thì muốn ở nhà nhưng chân nó cứ bắt phải đi,hóa ra tại rượu hả Hậu Lác :D

chucuoihp

Thảo nào,hôm nọ uống rượu ong đât,uống xong mà đầu thì muốn ở nhà nhưng chân nó cứ bắt phải đi,hóa ra tại rượu hả Hậu Lác :D

:O Rượu ong đất bán ở đâu thế. Chỉ cho tao Long ơi :O

Gà ác tiềm thuốc bắc 32 khìn / 1 nồi 1 con :D ở Kỳ Đồng.
Bên cạnh là quán rượu bát. Thức ăn tuy bình thường nhưng cảm giác uống rượu bát rất khác lạ ;))

Badamgiak23

Super V.I.P
Cẩn thận không anh em phải tiễn đưa mày sớm đó Hậu Lác à,uống rượu bằng bát cơ à,nghe khiếp quá
Mà Gà tiềm thuốc Bắc sao rẻ vậy,nguồn Gà tin tưởng được không đây :-?

chucuoihp

Gà ác nó to hơn con chim cút tí thôi. 1 nồi thực chất ra chỉ bằng cái bát to ăn com thôi :)). Gà ở đó ăn ngon lắm. Có cả dịch vụ mang đến tận nhà ( nếu ở trung tâm ^ ^ )

Ngã 3 giao nhau giữa lê lợi và đường gì có chợ lương văn can có quán Phở cuốn và phở rán. Món ăn lạ miệng không biết mọi người cảm thấy thế nào :D

Phố Lê Quýnh có hàng ăn sáng Bánh đa Canh cải cá rô( chú ý quán bên trong bánh đa ngon hơn quán ngoài =.=" )

Badamgiak23

Super V.I.P
Anh em nào biết dạo này quán Bún Bò Huế ở Lê Lợi nó chuyển đi đâu vậy nhở,em tìm mãi mà không thấy :-?

Anhtoitb

Bún bò Huế à, ngon đó Long ơi! Lâu lém rùi không được ăn. Khi nào Long tìm được quán đó thì nhớ PM cho mình với nhé!
ôi sao thèm mùi ớt với bò thế này!

Anhtoitb

Đồ Sơn có quán gà Trọng Khắc - nằm trên mặt đường 353 - gần cạnh Bốt Bà Thau - chỗ ngã 3 đèn đỏ đó!
Ăn ngon phết!
Gà đủ món luôn!

federicnguyen

Giới thiệu các bác
1. Quán Coffee Nam Giao ở đường Văn Cao (lối vào đối diện quán Lẩu Cá kèo :D). Quán mang đậm chất dân gian, tối thứ 4 và tối CN hàng tuần có quan họ Bắc ninh (live). Đáng tiếc em đã góp ý nhiều lần nhưng chưa có wifi. Bọn FPT không biết tại sao chưa lắp đặt bất cứ quán coffee nào ở Văn Cao để anh em có thể dùng y5. Hix.
2. Không gian yên tĩnh cùng trà cúc 106 Cát Dài (đặc biệt là buổi tối, trời lạnh, bạn gái...) rất hay (no wifi)
3. Ăn sáng: Em thấy quán bún thịt trần ở Chợ Trần Quang Khải cũng ngon. hehe. Bác nào dậy muộn thì không có phần nhé.
Đóng góp!

Anhtoitb

Mời các bác xuống Đồ Sơn, ngồi nhậu ở nhà hàng Hiệu Chi và ngắm biển Đồ Sơn tuyệt như thế này đây:

Không biết biển đẹp hay rượu vào làm ta thấy biển đẹp!​

chucuoihp

Tới có cách nào xê dịch hình ảnh hay thế chỉ tôi với.
Sau này nhìn nhiều con ngan già sắp cưới thì bỏ ra hoc tập :D

Anhtoitb

Tới có cách nào xê dịch hình ảnh hay thế chỉ tôi với.
Sau này nhìn nhiều con ngan già sắp cưới thì bỏ ra hoc tập :D

Ý Hậu là muốn tìm hiểu cách post hình hay là chỉnh sửa hình ảnh?
Phải nói rõ để anh em còn giúp chứ!

nguyencuongaa

Anh em nào biết dạo này quán Bún Bò Huế ở Lê Lợi nó chuyển đi đâu vậy nhở,em tìm mãi mà không thấy :-?

Em biết nè nó chuyển về cạnh thảm lan Hàng Kênh trên đường Nguyễn Đức Cảnh đó. Nằm giữa khu bán giày dép luôn, hơi khuất nên khó tìm. Tuy nhiên vẫn ngon như xưa

Anhtoitb

bác tới chỉ cach post hình ảnh lên với, em mày mò mãi mà vẫn ko dc

Để post hình đẹp lên diễn đàn bác vào photobucket.com đăng ký 1 tài khoản rùi up hình lên đó và copy links vào diễn đàn!
Chúc thành công!
Có gì cứ alo!

Anhtoitb

Tết ra chỉ về Đồ Sơn ăn Hải sản tươi sống là ngon, chứ mấy ngày Tết toàn rượu chè với thịt mỡ ngán lắm!