• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Handy Weather 7.0 - PM dự báo thời tiết (trg 31)

Status
Không mở trả lời sau này.

BuuPhucCT

Well-Known Member
cái này đẹp nhưng hao tài nguyên nhiều quá bác ơi. Phải đú theo chứ. Nhìn pro quá

File đính kèm tuy có dung lượng đến hơn 3 mb vì nó bao gồm cả file c rack và file cài đặt bản mới nên mới lớn. nó chạy cũng không có hao ram đâu. Mỗi lần update chỉ tốn có 4kb/thành phố thôi, cực nhẹ nhé.:)

BuuPhucCT

Well-Known Member
update ngon lành rồi ;) mỗi tội nó báo ko chính xác lắm :p

Đã là dự báo thì chỉ mang tính tương đối thôi chứ làm sao chính xác 100% được chứ bạn. Thời tiết thì thay đổi như chong chóng thì làm sao mà lường hết được nhưng mà nó dự báo mấy hôm nay mưa suốt thì quá chính xác rùi còn gì.:))

thanhlongnd

hi vọng nó ko giống thằng dự báo thời tiết theo máy E63. Nó báo mưa thì chuẩn báo nắng thì sai vì... Nó suốt ngày báo mưa...

MinhThang

Manager
hi vọng nó ko giống thằng dự báo thời tiết theo máy E63. Nó báo mưa thì chuẩn báo nắng thì sai vì... Nó suốt ngày báo mưa...

Pm này thấy phong cách dự báo rất mới, nhưng không biết có chính xác hay không, chế độ báo theo giờ rất hay.

BuuPhucCT

Well-Known Member

Mùa mưa thì nên bỏ theo cái áo mưa cho chắc ăn. Tin theo mấy PM này có ngày ướt như chuột lột chứ chẳng chơi. Mình đã bị rùi nên cảnh giác lắm.>:)

gannine

chà hay thật đấy,mình chưa dùng cái này bao giờ,thế có phải cài GPRS không

BuuPhucCT

Well-Known Member
chà hay thật đấy,mình chưa dùng cái này bao giờ,thế có phải cài GPRS không

PM này có thể update qua GPRS hay WIFI đều được bạn à. Dung lượng mỗi lần update chỉ khoảng 4kg/thành phố/lần nên không tốn nhiều dung lượng GPRS đâu. Cứ update thoải mái nhé:)

trunganh0412

không chính xác mậy.hum nay mưa có buổi sáng mà báo cả ngày mưa.update vãn vậy.Nó không có kiểu dự báo từng ngày thôi nhỉ

BuuPhucCT

Well-Known Member
không chính xác mậy.hum nay mưa có buổi sáng mà báo cả ngày mưa.update vãn vậy.Nó không có kiểu dự báo từng ngày thôi nhỉ

Có chứ sao không. Bạn chuyển qua chế độ Veiw/ Day forcecast nó sẽ hiển thị tình trạng thời tiết của 4 thời điểm trong ngày đó.:)

i_love_baby387

Handy nó khôg cập nhật liên tuc 30 phút một lần kiểu như foreca nên chuyện khôg chính xác cũng là dễ hiểu.
Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
Handy nó khôg cập nhật liên tuc 30 phút một lần kiểu như foreca nên chuyện khôg chính xác cũng là dễ hiểu.
Posted via Mobile Device

Ai nói thế vậy bạn. Nó có chế độ tự động update sau 1 khoảng time nhất định và khoảng time này có thể chỉnh được nữa. Nếu có kết nối suốt thì nó update liên tục luôn nhé. Đây là tính năng chủ lực của nó đó bạn à.:)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Uả. Vậy bản này mởi thêm cái này hả anh? Vì em không test được.
Posted via Mobile Device
Bản cũ hình như cũng có mà chắc do e không để ý thui. cái mục SETTING/AUTO UPDATE/MỞ NÓ LÊN chọn Via interval và chỉnh update interval (khoảng time tự cập nhật bao lau tùy thích) là xong.:)

prettyboy247

cho e hoi ti

sao máy e đã sing rồi mà ko cài được phần mềm này nhỉ?e cài bản handy weather 6x và upble được rồi sau đó remove đi nhưng khi cài bản handy weather v7 full thì máy báo lỗi file corrupted e dùng n73.những bản cũ e vẫn cài được nhưng bản v7 này cài ko được xin júp e với

nicknguyen1980

sao máy e đã sing rồi mà ko cài được phần mềm này nhỉ?e cài bản handy weather 6x và upble được rồi sau đó remove đi nhưng khi cài bản handy weather v7 full thì máy báo lỗi file corrupted e dùng n73.những bản cũ e vẫn cài được nhưng bản v7 này cài ko được xin júp e với
mình mới đầu cũng bị giống như bạn.là do lúc tải về bị lỗi.bạn tải lại hoặc vào thẳng trang chủ mà tải bảo đảm cài đặt tốt.
Chúc bạn thành công !

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình down bằng PC về cài đặt đâu có bị lỗi gì đâu. Có thể khi down bằng mobile sẽ bị lỗi khi file có dung lượng lớn. Bản 7.0 thì các bạn có thể vào trang chủ của nó down về mà cài vào.

Status
Không mở trả lời sau này.