• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HappyFarms 1.30 Final (Nông Trang vui vẻ Online) S60v5 Việt hóa by LQT_SymPViet

Thangnd31082

Game Happy Farm 1.30 Final
(Nông Trang vui vẻ Online ) s60v5

Việt hóa by LQT_SymPViet!

Khỏi nói nhiều về game này vì đã quá quen
Ai có nhu cầu tìm hiểu thì qua topic này để biết thêm chi tiết !

Một số hình ảnh ( dùng tạm ảnh chụp trên N95 từ bản beta 1.3 nhé )

Điểm mới là so với bản 1.3 beta là có thêm cấu trúc làng và một số tính năng khác !
Đã VI 80% trừ một số nội dung về cấu trúc làng sẽ tìm hiểu để VI cho chính xác, đã fix lỗi out khi chọn mua thú nuôi bằng tiền xu ở bản 1.3 beta.
anh em tải về và xài thôi, cài đè lên bản 1.3 beta cũng được link MF do dung lượng game quá khủng

Bản dành cho v3: http://www.mediafire.com/file/uf1j81ptewkpeh7/Vi_91farm_for_s60_3rd_v1.30 Final by LQT.zip

Bản dành cho v5: http://www.mediafire.com/file/xnodx9dlc99qd2v/Vi-91farm_for_s60_5th_v1.3 Final by LQT.zip

File RSC Việt hoá update ngày 04.01.2011

đã việt hoá 98% kể cả một số nội dung liên quan tới làng, anh em test thêm nhé, đính kèm ở bài #15 này http://www.pdaviet.net/showthread.p...QT_SymPViet!&p=1525319&viewfull=1#post1525319 !
Tải về và chép đè vào !:\resource\apps nhé trong đó ! là nơi cài game ( nếu cài trên máy thì ! là C, cài trên thẻ thì ! là E)

Chỉnh sửa cuối:

angelboy12

đươc đó lâu lăm rôi ko chơi hjhj. Vào dow cuà bác dung cho tiện. Mà hệ thốg làng bi lổi gì mà nghjên cứu thế bác

nttnn175

Lúc mới vào, nó hiện tiếng Việt báo sẽ gửi tin nhắn gì gì đó, bấm ok rùi văng ra, vào lại load được đến 22% thì nó bắt chọn mạng, chọn xong Viettel GPRS rồi nó hiện 1 bảng thông báo = tiếng Trung, bấm ok rồi văng ra ngoài :(. Em dùng 5800.

hungdaica1

bản này hay đó mình dùng ổn định.có nhiều điểm mới.bạn có gắn việt hóa nốt cho anh em dùng nha.thank bạn nhiều

jacklee

Hướng dẫn cơ bản cho các bạn mới chơi game.
*Phân bón: khi bón phân bạn có thể rút ngắn thời gian tăng trưởng của cây. Có 3 loại phân bón thông thường mà bạn có thể mua trong shop gồm Phân giá 75 vàng - 1h, Phân 250- 2h30, Phân 600 - 4h. Riêng phân 250 và 600 thì mỗi ngày chỉ được mua 200 bao ~X(
*Cách tính thời gian tăng trưởng:
+Giai đoạn 1:
91 trang trại, mỗi hạt được chia thành năm giai đoạn: đầu tiên là gieo hạt, nảy mầm, lá dài, hoa, đậu quả. Các tỷ lệ phần trăm của thời gian như sau:
Gieo => nảy mầm: 10%
Nảy mầm => Long lá: 20%
Lá => hoa: 30%
Hoa => đậu quả: 40%
+Giai đoạn 2:
Lá => hoa: 40%
Hoa => đậu quả: 60%
*Sao đât ( lv đất) tính năng:
Đầu tiên, ngôi sao của đất bao gồm bốn cấp, cụ thể là, Lv1 tinh thể, LV2 bạch kim, LV3 đất vàng, LV4 đất kim cương.
Thứ hai, ngôi sao của đất có thể tăng năng suất cây trồng, số tiền của bốn mức tăng là 10%, 20%, 30%, 40%.
Thứ ba, các dấu hiệu ngôi sao đất có một đặc quyền hiển thị chậm trưởng thành, sự trưởng thành sẽ không ngay lập tức hiển thị dấu hiệu của sự trưởng thành trong danh sách bạn bè, Lv1 30 giây, LV2 đến 60 giây, LV3 90 giây, LV4 120 giây.

natan

Thank pác nhìu đang Vh được nữa chừng như vì bận việc quá nên bỏ nay có pác VH cho anh e xài rùi

vk9xpro

em dùng 5800 sau khi chọn mạng thì hiện 1 bảng thông báo bằng tiếng tàu r bị out . Ai giúp em với

hjph0p9x

Đang cần game này tự nhiên pro lại post hihi.
bản 1.20 mới đầu bị lõi đến 22% rồi văng ra,từ hom qua lại được.chơi good lắm.
Khô g biết cài bản này có sao không. .Mà cho mình hỏi luôn là có phải gơ~ bản cũ trước khi cài không hay để nó tự đề nên ???

HIHI.ai mà bị lỗi 22% thì cứ để đấy vài hum.Thỉnh thoảng lại vào. Mình và bạn mjk cũng bị thế, và đều được :D
Nhưng mỗi lần bji văng ra là nó lại trừ 3000d , nên không nên để tk trên 3k .hihi.

natan

Pro cho mình hỏi sao cái x-plore của mình , ở ổ E/ no' khôg có E\resource\apps là sao.chỉ có mỗi ở ổ C là có thui.
Nếu bản của bạn có cho mình xin link luôn nhé :D

Bạn cứ cài bản mình đóng gói là đc rùi vì mình đã cho file đính kèm của LQT vào rùi kô cần chép vào resource nữa đâu. còn bạn mún thấy thư mục resource trong x-plore thì bạn click vào option->tool->confin.. sau đo chọn xem file hiden là ok thui

angelboy12

lâu nay bận việc quá heheh... có các bác thật là hay hihi lâu nay củng bỏ game mất tiêu rồi hihihi...củng góp vui :p:p ID sj5020005

nxuanduc

các bác cho em hỏi sao trò này cứ chạy tới 22% là em bị out ra ngoài là sao,em dùng n97