• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HardSPL CHO HTC WHITESTONE (IMAGIO)

son_hui

Bác QUANG ko có Máy tiếc quá thui.... Bác nào ở gần bác kỷ niệm bác quang 1 cái đi.... hic hic

syberia

thấy bọn kia up bảo dính lỗi You Tube crash, kp play được, Camera thì chỉ đc 3 M...

dungchay

Mình đã up thử và dính chưởng cam 3M + Youtube crash... Device startup ~ 92mb free... nói chung đây là bản WinMo 6.5.5 mới của Microsoft, nên có lẽ cook chưa đc chuẩn! X_X

hungnguyen1804

tôi đã up thử rồi, up như bình thường thôi. Giao diện thì đẹp đấy nhưng có vẻ tốn pin lắm, mới nghịch tẹo mất 10% rồi. Bản ROM này cũng cài sẵn nhiều cái quá nên chỉ còn lại khoảng 44Mb RAM free, cài nhiều ứng dụng quá, remove đi cài cái của đ/c mr.x xem thế nào

tethien

Active Member

syberia

cũng up thử cho biết, up bản Energy.IMAGIO.21895.Sense2.5 - nghe bảo bản này ít bug hơn... ko biết lên bản này rồi về lại bản nguyên mẫu 3.04 trc đây đc ko nhỉ ?

HungSanity

cũng up thử cho biết, up bản Energy.IMAGIO.21895.Sense2.5 - nghe bảo bản này ít bug hơn... ko biết lên bản này rồi về lại bản nguyên mẫu 3.04 trc đây đc ko nhỉ ?

Mình đang chuẩn bị thử bản này : Energy.IMAGIO.23544.Sense2.5.Mar.13.7z

Bản của Mr.X chán quá, mình ghét kiểu xào nấu quá thể vậy chỉ cần sense 2.5 nguyên bản là ok

PhamQuang

Manager

Nếu máy cháu đã chạy thành công HSPL rồi thì đưa lên đưa xuống ROM nào mà chả được, thoải mái.

PhamQuang

Manager
Mình đang chuẩn bị thử bản này : Energy.IMAGIO.23544.Sense2.5.Mar.13.7z

Bản của Mr.X chán quá, mình ghét kiểu xào nấu quá thể vậy chỉ cần sense 2.5 nguyên bản là ok

Default thì Manila của Imagio chỉ là 2.0 thì phải, do vậy muốn lên được Sense 2.5 phải thay đổi cả loạt hệ thống Package, chứ thay nguyên chỉ Sense không thì chạy sao nổi???

HungSanity

Default thì Manila của Imagio chỉ là 2.0 thì phải, do vậy muốn lên được Sense 2.5 phải thay đổi cả loạt hệ thống Package, chứ thay nguyên chỉ Sense không thì chạy sao nổi???

ko, ý em là bác Mr. X này còn thay đôiỉ cả giao diện sense 2.5 thành đen xì, em thì khoái giữ nguyên thôi, với lại up xong thì ram vẫn chạy hơn 70% còn nhiều hơn cả bản rom ship :D

tethien

Active Member
Ủa 23544 phải mới hơn 21895 chứ :-?

Không phải thế bạn ơi.
NRGZ28 build cùng lúc 6 version khác nhau.
-Về OS có 02 loại : 23544 & 21895
-Về Manila có 3 loại : Sense2.5 ; Sense2.5_with_Cookie_HomeTab ; Sense2.5_with_MaxManila

Kết hợp lại là thành 6 version.

Ngày hôm qua (Mar.13) NRGZ28 ra mắt bản đầu tiên cũng gồm 6 version trên. Sau 01 ngày nhận các phải hồi, anh ta ra bản mới (Mar.13.R2). Cái mới mình muốn nói là bản build mới R2 chứ không phải 23544 hay 21895 .

Chỉnh sửa cuối:

syberia

xài mấy bản Cooked của tụi nước ngoài này hao pin dữ dội quá :(

NhatToai

Super V.I.P
xài mấy bản Cooked của tụi nước ngoài này hao pin dữ dội quá :(
Dù hay dù dở cũng nên tôn trọng Cooker tí,có khi nào một lúc nào đó bạn lại bảo dùng mấy ROM của tụi....chán quá?
Đúng rồi, tối qua để máy không mà sáng nay đã thấy mất 5% rồi. Hao pin hơn cả bản gốc

Muốn ăn chơi,muốn đẹp,muốn Pro hơn phải chấp nhận hao tí tí.