• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HardSPL CHO HTC WHITESTONE (IMAGIO)

McQueen

Sao em làm theo hướng dẫn rồi. Em dùng ActiveSyn kết nối. Sau đó chạy HardSPL.exe. Khi chạy nó thì màn hình PPC tối thui, không hiện lên gì cả. Trên PC thì nó chạy rất nhanh, và cũng không hiệnn lên thanh progress bar như hướng dẫn. Sau đó nó cũng báo thành công, PPC thì từ khởi động lại nhưng không thấy SPL hiện là 1.01.Olinex nhỉ. Em dùng Win7. Bác nào biết chỉ giùm em với.

Bạn muốn nhìn thấy được SPL thì bạn phải đưa máy về chế độ Bootloader hoặc khi bạn upROM mới thì bạn mới nhìn thấy được. Bạn đã chạy thành công rồi không cần cài lại XP đâu!

Những máy mới ra gần đây chạy HSPL hay úp rom tốt trên Win 7 mà... Con Viva cổ lỗ sĩ của mình còn chạy tốt nữa là... Chỉ cần bạn làm đúng theo hướng dẫn là okie...

stevenpham

Bạn muốn nhìn thấy được SPL thì bạn phải đưa máy về chế độ Bootloader hoặc khi bạn upROM mới thì bạn mới nhìn thấy được. Bạn đã chạy thành công rồi không cần cài lại XP đâu!

Trên PC thì nó báo thành công, nhưng do nó làm nhanh quá, chỉ khoảng 30-40 giây, trong khi nó nói khoảng 10 phút, nên không chắc được chưa nữa. Đưa về Bootloader như thế nào vậy? Đưa về bootloader thì bản Win cũ có hỏng ko? Ngày xưa dùng Prophet thì kiểm tra ngon ngay, bây giờ dùng Imagio có vẻ khác. Dù sao cũng cảm ơn bạn.

HungSanity

Trên PC thì nó báo thành công, nhưng do nó làm nhanh quá, chỉ khoảng 30-40 giây, trong khi nó nói khoảng 10 phút, nên không chắc được chưa nữa. Đưa về Bootloader như thế nào vậy? Đưa về bootloader thì bản Win cũ có hỏng ko? Ngày xưa dùng Prophet thì kiểm tra ngon ngay, bây giờ dùng Imagio có vẻ khác. Dù sao cũng cảm ơn bạn.

30-40 giây là đúng đấy bác ạ, em cũng chỉ tầm đấy thôi, up rom cook cũng cực kì nhanh :D

NhatToai

Super V.I.P

Đưa về Bootloader thì không ảnh hưởng gì tới ROM cả,bạn nhầm với HR rồi.Sau khi vào Bootloader rồi muốn thoát ra cứ chọt Reset.
Cách vào Bootloader:
1- Tắt máy(nhấn giữ Power,khi popup xuất hiện thì chọn Yes)
2- Nhấn giữ Volume Down,bấm nhẹ Power On và vẫn giữ Volume Down,sau 2 giây sẽ vào BL.

Tuong_duc_hong

Bravo, bravo, líp líp lơ.... bis bis.... Em mới bán HD - 1 mua imagio được một tuần, đang buồn vì cái vụ rom... mừng quá... i love my imagio very... very much

stevenpham

Đưa về Bootloader thì không ảnh hưởng gì tới ROM cả,bạn nhầm với HR rồi.Sau khi vào Bootloader rồi muốn thoát ra cứ chọt Reset.
Cách vào Bootloader:
1- Tắt máy(nhấn giữ Power,khi popup xuất hiện thì chọn Yes)
2- Nhấn giữ Volume Down,bấm nhẹ Power On và vẫn giữ Volume Down,sau 2 giây sẽ vào BL.

Cảm ơn các bác. Chính xác là máy em đã HardSPL. Tại nó khác với Prophet quá nên không tin tưởng lắm. :))

hoangtumodel

mình mới úp bản Energy.IMAGIO.21895.Sense2.5.Mar.13.R2.7z, tùy biến nhìu quá, mình thích bản ít chỉnh sửa, đơn giản và pro như rom ship kìa :) ... k bít chừng nào mới dc sài rom cook từ pdaviet đây, mới úp xong, mới úp lần đầu đau tim quá :), nghe nhiều người bị chết DOC do úp rom, thấy cũng đơn giản mà nhìu người chết do úp rom quá nhỉ ...

windows1980

Mình cũng mới up rom mới chạy ngon lành. tuy nhiên cho mình hỏi cách đổi mấy cái sortcut mình muốn chọn cái khác mà chưa tìm được chỗ thay đổi.
Sướng quá tha hồ up ROM

Thanks all. Đã tìm được đoạn thay quicklinks
\-/
Ngay ngoài mà không biết cứ tìm đâu đâu :p

Last edited by a moderator:

dungchay

Mania Sense 2.1 với 2.5 khác nhau cái gì vậy mọi người ?

Theo mình đc biết thì Manila 2.5 có animation weather đẹp hơn, có thể hiện ngay ngoài màn hình home của Manila, có thêm nhiều quick links (bản Cookie hometabs lên tới 96 quick links) xoay màn hình khi xem ảnh và music player nuot hơn. ko chớp giật như Manila 2.1... 2.5 có thể cài thêm MaxManila phiên bản mới hơn! thay đổi Favorite Contacts UI, Internet UI, Có thể cho ảnh động chạy ngoài màn hình home! Add thêm Tab Twitter, Ereader, Footprints và Recent Documents... Calendar cũng đẹp hơn nữa...còn 1 số cái khác mình chưa test hết. bạn có thể xem trực tiếp Manila 2.1 và 2.5 trên Youtube để dễ hình dung... nói chung là Manila 2.5 đẹp tuyệt vời :X:X:X

hoangtumodel

Theo mình đc biết thì Manila 2.5 có animation weather đẹp hơn, có thể hiện ngay ngoài màn hình home của Manila, có thêm nhiều quick links (bản Cookie hometabs lên tới 96 quick links) xoay màn hình khi xem ảnh và music player nuot hơn. ko chớp giật như Manila 2.1... 2.5 có thể cài thêm MaxManila phiên bản mới hơn! thay đổi Favorite Contacts UI, Internet UI, Có thể cho ảnh động chạy ngoài màn hình home! Add thêm Tab Twitter, Ereader, Footprints và Recent Documents... Calendar cũng đẹp hơn nữa...còn 1 số cái khác mình chưa test hết. bạn có thể xem trực tiếp Manila 2.1 và 2.5 trên Youtube để dễ hình dung... nói chung là Manila 2.5 đẹp tuyệt vời :X:X:X

sao mình flash bản sense 2.5 mà sao nó ko được mượt lắm nhỉ :(, tuy nó đẹp thiệt đó,nhưng nó lag nhiều quá, đặc biệt là khi xoay màn hình ngang để xem ảnh hay nghe nhạc thì chậm quá ... còn trang home thì khi mây bay ngang qua thì k được mượt lắm ... chả hiểu.

Chỉnh sửa cuối:

dungchay

sao mình flash bản sense 2.5 mà sao nó ko được mượt lắm nhỉ :(, tuy nó đẹp thiệt đó, nó lag nhiều quá, đặc biệt là khi xoay màn hình ngang để xem ảnh hay nghe nhạc thì chậm quá ... còn trang home thì khi mây bay ngang qua thì k được mượt lắm ... chả hiểu.

Bạn muốn mây bay nhanh thì giấu Quick links đi, nhanh vù vù, còn vụ nghe nhạc và xem ảnh ở Landscape thì chắc do Ram hoặc CPU hoặc Xử lý 3D của Imagio thấp ( Đến Touch Diamond 2 có chip 3d riêng mà còn giật nữa là :D)

hoangtumodel

có thể là đồ họa 3D của imagio thấp chăng :(
CPU 528mhz, ram 288 mà ...
mọi người có ai giống mình hok nhỉ, chắc download bản sense 2.1 thử vậy, nhân dịp chờ bản cook rom của các bác trên pdaviet luôn :D
thanks bạn dungchay nhé :)

vuthemanh123

cám ơn các bác. Em mới dùng WM, Imagio, cũng đã lọ mọ uprom, nhưng là rom ship. Hôm nay lại thêm một mớ kiến thức, nào là sense 2.5, manila, boloader... Thực sự chưa hề biết, nhưng hi vọng nhờ topic này em sẽ tìm hiểu thêm

windows1980

Dùng thử bản Rom mới thật sự rất tuyệt, tuy nhiên thỉnh thoảng máy bị treo một cách vô cớ hi vọng bản Rom sau sẽ khác phục được lỗi này.
\-/
Bõ công bao ngày chờ đợi
................