• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HardSPL CHO HTC WHITESTONE (IMAGIO)

windows1980

Rom này bị lỗi nếu đang làm gì đó (mail, cài đăt...) mà để một lúc thì màn hình sẽ lock và treo máy.
Hi vọng lỗi này sẽ được khắc phục sớm

windows1980

Mình dùng bản Rom cook này sau khi đã hardSPL.
Energy.IMAGIO.21895.Sense2.5_with_MaxManila.Mar.13.R2.7z
Hình như bạn dùng Rom ship mà bản đó thì không bị lỗi trên.

Dùng giao diện sense 2.5 thật tuyệt hơn hẳn bản 2.0..........

quá cool \-/

S

sayno

Guest
Có bác nào bị như em không nhỉ: chạy tool thì báo đây không phải là lần đầu em unlock mà em đã unlock 1 device khác rồi, mời em donate, sau đó thoát ra, không up được HSPL. Em đã thử cả manual và auto đều không được.

tethien

Active Member
Có bác nào bị như em không nhỉ: chạy tool thì báo đây không phải là lần đầu em unlock mà em đã unlock 1 device khác rồi, mời em donate, sau đó thoát ra, không up được HSPL. Em đã thử cả manual và auto đều không được.

HSPL chỉ cho chạy 01 thiết bị thôi. Bạn chép qua máy khác thì lại chạy được đó.

Licensing information: it's like with previous Hard-SPL unlockers - every user gets one free use of the Hard-SPL, further commercial use is subject to paying 4GBP per each device.

PhamQuang

Manager

Chính sách này của Cmonex có từ lâu rồi, bạn phải chấp nhận thôi: trên mỗi máy chỉ cho phép chạy HSPL với 1 thiết bị (HTC), muốn unlock máy tiếp theo phải Donate.
Đừng thắc mắc điều này, không ai trả lời được đâu. Muốn chạy máy khác, chỉ có cách thử man sang PC khác mà thôi.

S

sayno

Guest
Chính sách này của Cmonex có từ lâu rồi, bạn phải chấp nhận thôi: trên mỗi máy chỉ cho phép chạy HSPL với 1 thiết bị (HTC), muốn unlock máy tiếp theo phải Donate.
Đừng thắc mắc điều này, không ai trả lời được đâu. Muốn chạy máy khác, chỉ có cách thử man sang PC khác mà thôi.

May quá, Bác Quang đây rồi.
PC của em chưa chạy HSPL cho máy Imagio nào (HTC devices khác thì nhiều rồi). Em đã chạy thử trên PC khác cũng không được, lỗi báo y vậy. Em cũng đã thử tắt Internet connection của PC, thậm chí đã thử trên vài PC khác nhau và đổi sang mạng Internet khác (vì em đang được cấp địa chỉ IP tĩnh), cũng không được.

Last edited by a moderator:

stevenpham

PC của em chưa chạy HSPL cho máy Imagio nào (HTC devices khác thì nhiều rồi). Em đã chạy thử trên PC khác cũng không được, lỗi báo y vậy. Em cũng đã thử tắt Internet connection của PC, thậm chí đã thử trên vài PC khác nhau và đổi sang mạng Internet khác (vì em đang được cấp địa chỉ IP tĩnh), cũng không được.

Mang sang máy khác nó vẫn báo là thế này à: "Licensing information: it's like with previous Hard-SPL unlockers - every user gets one free use of the Hard-SPL, further commercial use is subject to paying 4GBP per each device" ?

Sao bạn ko thử tải hẳn lại bản khác tại PC mới ?

syberia

cài lại win hay sử dụng các hệ điều hành khác nhau (XP, Vista, 7), đóng băng ổ cứng có được không hả bác ?

PhamQuang

Manager

Bạn hãy đọc tham khảo chủ đề này:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?79968-KINH-NGHIỆM-XỬ-LÝ-CHẠY-HSPL-CHO-TOPAZ-BỊ-BÁO-LỖI

và tiến hành làm theo thử xem, mình nghĩ là sẽ được đấy.

syberia

Khi mua máy cũ ở các của hàng, bạn phải chắc rằng máy đó phải Hard-SPL được thì mới mua, còn không thì thôi, vì đa số cửa hàng khi thu mua máy cũ họ thường chạy lại Stock SPL và up lại ROM ship cho có vẻ "zin", khi mua về bạn sẽ gặp rắc rối với HSPL đó, chơi PPC mà không up ROM cook được thì chán chết.

bác Quang cho cháu thắc mắc thêm 1 câu: up lại ROM ship là mất HSPL mình đã chạy trước đó ạ ?

PhamQuang

Manager
bác Quang cho cháu thắc mắc thêm 1 câu: up lại ROM ship là mất HSPL mình đã chạy trước đó ạ ?

Máy đã chạy HSPL thành công rồi thì Up ROM nào cũng vậy thôi, KHÔNG MẤT HSPL ĐÂU !!!

vuthemanh123

bác nào chỉ giùm cách uprom cook, nếu tui hiểu không nhầm thì cần phải chạy HSPL, tức là hắc máy trước. Mới xài WM, mới chỉ biết uprom ship. Nhờ các bác chỉ giùm, tìm trong diễn dàn rồi mà chưa thấy

windows1980

Bạn làm theo các bước sau:
Bạn nên Up trên windows XP và sau khi up xong Room cook nên reset máy lại để hệ thống chạy ổn định.
1. Up hardSPL
Tắt diệt virus
Đồng bộ HTC imagio với PC
Chạy file WhitestoneW-HardSPL_V1_99R1.exe (tùy theo file bạn download về mà có tên khác nhau)
Tiến hành theo các bước chỉ dẫn (chủ yếu là next)
Kết thúc
Kiểm tra hardSPL bằng cách
- Tắt máy(nhấn giữ Power,khi popup xuất hiện thì chọn Yes)
- Nhấn giữ Volume Down,bấm nhẹ Power On và vẫn giữ Volume Down,sau 2 giây sẽ vào BL.
- nếu có thong số 1.01.OliNex là hardSPL đã được Up
2. Up Rom cook
Bạn download Rom về (mình dùng bản Energy.IMAGIO.21895.Sense2.5.Mar.13.R2.7z )
Chạy file ROMUpdateUtility.exe
Kết thúc

S

sayno

Guest
Bạn hãy đọc tham khảo chủ đề này:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?79968-KINH-NGHIỆM-XỬ-LÝ-CHẠY-HSPL-CHO-TOPAZ-BỊ-BÁO-LỖI

và tiến hành làm theo thử xem, mình nghĩ là sẽ được đấy.

Cám ơn bác Quang, em đã xin support ticket rồi, nghe chừng đợi sẽ lâu, chắc phải donate quá.
Nhưng em vẫn thắc mắc chưa hiểu việc thông báo error của HSPL gợi ý em dùng SSPL-Manual.exe. Máy của em là máy mới, công cụ HSPL cho Whitestone bây giờ mới có thì đã ai nghịch được gì vào SPL gốc của em nhỉ???

syberia

ở PPC Geeks đã update lên phiên bản ROM mới, ngày 16-3 rồi đó mọi người

mrhoat55555

các bác ơi giúp em với!!
Khi uprom thì có phải unlock CID không ạ? vì em chưa uprom bao giờ và nghe bạn em nói là phải unlock CID thì mới up được??
Mong các bác chỉ giáo

PhamQuang

Manager
các bác ơi giúp em với!!
Khi uprom thì có phải unlock CID không ạ? vì em chưa uprom bao giờ và nghe bạn em nói là phải unlock CID thì mới up được??
Mong các bác chỉ giáo

Chạy HSPL chính là UnlockCID đấy.
Chạy HSPL thành công và chỉ cần chạy 1 lần thôi đồng nghĩa với máy của bạn đã được UnlockCID, tha hồ Up ROM, Radio,...

mrhoat55555

Chạy HSPL chính là UnlockCID đấy.
Chạy HSPL thành công và chỉ cần chạy 1 lần thôi đồng nghĩa với máy của bạn đã được UnlockCID, tha hồ Up ROM, Radio,...

cảm ơn bac PHAMQUANG rất nhiều!!!

mrhoat55555

Bạn làm theo các bước sau:
Bạn nên Up trên windows XP và sau khi up xong Room cook nên reset máy lại để hệ thống chạy ổn định.
1. Up hardSPL
Tắt diệt virus
Đồng bộ HTC imagio với PC
Chạy file WhitestoneW-HardSPL_V1_99R1.exe (tùy theo file bạn download về mà có tên khác nhau)
Kết thúc
Kiểm tra hardSPL bằng cách
- Tắt máy(nhấn giữ Power,khi popup xuất hiện thì chọn Yes)
- Nhấn giữ Volume Down,bấm nhẹ Power On và vẫn giữ Volume Down,sau 2 giây sẽ vào BL.
- nếu có thong số 1.01.OliNex là hardSPL đã được Up
2. Up Rom cook
Bạn download Rom về (mình dùng bản Energy.IMAGIO.21895.Sense2.5.Mar.13.R2.7z )
Chạy file ROMUpdateUtility.exe
Kết thúc

Bạn ơi khi up romcook có phải để máy ở chế độ BL không??