• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HardSPL CHO HTC WHITESTONE (IMAGIO)

HungSanity

mình chỉ muốn bản nào cook mà chạy sense 2.5 thôi chứ các bác này hay sửa đổi nhiều quá, mất hay mà trông nó xì tin quá :D

HungSanity

Không phải thế bạn ơi.
NRGZ28 build cùng lúc 6 version khác nhau.
-Về OS có 02 loại : 23544 & 21895
-Về Manila có 3 loại : Sense2.5 ; Sense2.5_with_Cookie_HomeTab ; Sense2.5_with_MaxManila

Kết hợp lại là thành 6 version.

Ngày hôm qua (Mar.13) NRGZ28 ra mắt bản đầu tiên cũng gồm 6 version trên. Sau 01 ngày nhận các phải hồi, anh ta ra bản mới (Mar.13.R2). Cái mới mình muốn nói là bản build mới R2 chứ không phải 23544 hay 21895 .

2 cái này khác nhau chỗ nào hả bác ui : Về OS có 02 loại : 23544 & 21895

tethien

Active Member
2 cái này khác nhau chỗ nào hả bác ui : Về OS có 02 loại : 23544 & 21895

NRGZ28 ghi thế này :

* The 21895 Build which is the most reliable and bug free release. It has the Start menu button at the top left corner! I recommend you start with this first!

* The 23544 Build that's the latest in the 6.5.5 series with the Start menu button at the bottom left corner and big softkeys. These builds are not as stable or perfect, but they reflect the latest cutting edge technology from Microsoft. These are also much more finger friendly throughout.

Mình đã up bản ROM Energy.IMAGIO.21895.Sense2.5.Mar.13.R2 và thấy chạy khá tốt.

dackhoa

Có gì mà phải hướng dẫn?
Đơn giản như sau:
- Tắt các trình Antivirus trên PC
- Tải Tool HSPL về giải nén ra
- Cho máy kết nối và Sync hoàn chỉnh với PC
- Chạy HSPL, nếu đòi kết nối NET (cái này chưa rõ có cần hay không???)
Vậy là xong.
Sau khi chạy xong, đưa máy vào Bootloader kiểm tra SPL xem thông số đã thay đổi hay chưa.
Nếu đã có HSPL thì Up ROM qua kết nối hay từ Boot đều được cả.

Bác Quang ơi em hỏi chút.
Máy của em kô bít bị lỗi gì đó mà nó bị đơ ở màn hình "HTC" kô Boot vào Win đc (đã up bản rom ship khác rồi mà kô chữa đc). Bác giúp em cái với!
Em muốn hỏi bác luôn là nếu đưa máy về Bootloader xong rồi chạy HSPL thì có đc kô?
Có phải nếu chạy xong HSPL rùi thì up rom cook có giống như cách up room ship mà bác đã hướng đẫn kô ạ?

PhamQuang

Manager
Máy của em kô bít bị lỗi gì đó mà nó bị đơ ở màn hình "HTC" kô Boot vào Win đc (đã up bản rom ship khác rồi mà kô chữa đc). Bác giúp em cái với!
Em muốn hỏi bác luôn là nếu đưa máy về Bootloader xong rồi chạy HSPL thì có đc kô?
Có phải nếu chạy xong HSPL rùi thì up rom cook có giống như cách up room ship mà bác đã hướng đẫn kô ạ?

Chạy HSPL từ Bootloader không được đâu.
Nếu máy bị treo, bạn hãy đưa máy vào Bootloader rồi chạy ROM ship, sau đó chạy HSPL (nếu chưa chạy HSPL trước đó).
Nếu đã chạy HSPL rồi thì cứ vào BL mà Update ROM, ROM nào cũng vậy, chạy được hết.

dackhoa

Chạy HSPL từ Bootloader không được đâu.
Nếu máy bị treo, bạn hãy đưa máy vào Bootloader rồi chạy ROM ship, sau đó chạy HSPL (nếu chưa chạy HSPL trước đó).
Nếu đã chạy HSPL rồi thì cứ vào BL mà Update ROM, ROM nào cũng vậy, chạy được hết.

Híc máy em nó cứ treo ở màn hình HTC kô Boot đc Win. Đã up bản rom ship mới rồi + hardreset rồi mà kô đc. Bác xem máy em nó bị sao vậy có sửa đc kô hả bác.

tethien

Active Member
Đã thử tiếp bản Energy.IMAGIO.23544.Sense2.5_with_Cookie_HomeTab.Mar.13.R2 nhưng thấy chạy chậm hơn hẳn bản Energy.IMAGIO.21895.Sense2.5.Mar.13.R2.
Đang thử bản Energy.IMAGIO.21895.Sense2.5_with_Cookie_HomeTab.Mar.13.R2 xem thế nào.
Có lẽ tại OS 23544 chạy chưa được ổn định.

Chỉnh sửa cuối:

tethien

Active Member

Bạn chờ lâu lâu 01 chút xem sao. Sau khi up ROM xong thì thường đoạn này chờ hơi lâu.

hungnguyen1804

Khoái bản ROM 23544 hơn vì có nút X nằm ở bên dưới góc phải (rất tiện khi dùng 1 tay). Nhưng không biết làm cách nào để khi nhấn nút X thì sẽ tắt luôn chương trình, bình thường cấu hình việc này ở task manager thì phải nhưng ở bản ROM này tìm mãi không thấy. Bản mới vẫn bị lỗi youtube.

dungchay

Khoái bản ROM 23544 hơn vì có nút X nằm ở bên dưới góc phải (rất tiện khi dùng 1 tay). Nhưng không biết làm cách nào để khi nhấn nút X thì sẽ tắt luôn chương trình, bình thường cấu hình việc này ở task manager thì phải nhưng ở bản ROM này tìm mãi không thấy. Bản mới vẫn bị lỗi youtube.

Bạn chọc vào góc trên cùng bên trái sẽ ra ứng dụng Arkswitch... ở đây bạn sẽ tắt hẳn đc các ứng dụng đang chạy! Rom này chức năng rất hợp lý! Mỗi tội còn nh bug quá! :-ss

HungSanity

Bạn chọc vào góc trên cùng bên trái sẽ ra ứng dụng Arkswitch... ở đây bạn sẽ tắt hẳn đc các ứng dụng đang chạy! Rom này chức năng rất hợp lý! Mỗi tội còn nh bug quá! :-ss

Mình thì lại ko khoái biến tấu nhiều quá T.T vì khoái sense 2.5 nguyên bản hơn :(.

Mà cả mấy cái rom đó đều ko dùng đc chương trình Wordcast Mobile :(

HungSanity

Mà cho mình hỏi luôn là làm sao đổi được location của mình vậy, vào phần chỉnh giờ nó ko cho chỉnh địa điểm, cứ mãi là cái GMT -7 nên sync với máy tính hay nhận mess toàn bị sai hết giờ cả T.T

dungchay

Bên nc ngoài cũng kêu về vụ Time zone này. bạn thử add city la hanoi xong quay lại chọn My location. bây giờ Time zone của mình đã thành GMT + 7 rồi đấy! Bạn sync với PC lại xem.

Chỉnh sửa cuối:

stevenpham

Cách thực hiện HSPL cũng tương tự như trên dòng BlackStone.
Khi hoàn tất SPL sẽ là 1.01.OliNex

Sao em làm theo hướng dẫn rồi. Em dùng ActiveSyn kết nối. Sau đó chạy HardSPL.exe. Khi chạy nó thì màn hình PPC tối thui, không hiện lên gì cả. Trên PC thì nó chạy rất nhanh, và cũng không hiệnn lên thanh progress bar như hướng dẫn. Sau đó nó cũng báo thành công, PPC thì từ khởi động lại nhưng không thấy SPL hiện là 1.01.Olinex nhỉ. Em dùng Win7. Bác nào biết chỉ giùm em với.

Chỉnh sửa cuối:

dungchay

Sao em làm theo hướng dẫn rồi. Em dùng ActiveSyn kết nối. Sau đó chạy HardSPL.exe. Khi chạy nó thì màn hình PPC tối thui, không hiện lên gì cả. Trên PC thì nó chạy rất nhanh, và cũng không hiệnn lên thanh progress bar như hướng dẫn. Sau đó nó cũng báo thành công, PPC thì từ khởi động lại nhưng không thấy SPL hiện là 1.01.Olinex nhỉ. Em dùng Win7. Bác nào biết chỉ giùm em với.

Để đơn giản hóa vấn đề, bạn nên chạy HSPL trên PC cài Windows XP...

tethien

Active Member
Bên nc ngoài cũng kêu về vụ Time zone này. bạn thử add city la hanoi xong quay lại chọn My location. bây giờ Time zone của mình đã thành GMT + 7 rồi đấy! Bạn sync với PC lại xem.

Chỉnh giờ trong Manila thì không đổi được Time Zone. Bạn vô Start-->Settings--> Clock & Alarms là đổi được Time zone ngay í mà.

HungSanity

Mình dùng Win 7 đây, chạy hoàn toàn bình thường, bạn nên sạc pin > 50%, sync hoàn chỉnh đầy đủ rồi hẵng làm :)