• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HardSPL CHO HTC WHITESTONE (IMAGIO)

mrhoat55555

Chạy HSPL chính là UnlockCID đấy.
Chạy HSPL thành công và chỉ cần chạy 1 lần thôi đồng nghĩa với máy của bạn đã được UnlockCID, tha hồ Up ROM, Radio,...

Bác Quang ơi, khi uproom có phải để máy chạy ở chế độ BL không ạ?? (vì em chưa up lần nào lên hơi run bác ạ!!)

PhamQuang

Manager
Rom newrelesae |I6.5.5|ROM|WWE| ★ Energy Series 23544/21895 |Mar 16| ★ Sense 2.5 / 2.1
http://forum.ppcgeeks.com/showthread.php?t=113971

Đã có Topic thảo luận và giới thiệu các bản ROM Cook rồi đó, bạn hãy qua đó mà đưa link.
Topic này nên trả lại chức năng của nó: chỉ các vấn đề liên quan tới HSPL mà thôi.
Các bạn lưu ý điều này để chủ đề đi vào trọng tâm.

syberia

mình trc giờ up Rom cook 4,5 lần rồi ko cần vào BL, vẫn ok, chạy good.

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi, khi uproom có phải để máy chạy ở chế độ BL không ạ?? (vì em chưa up lần nào lên hơi run bác ạ!!)

Khi đã chạy HSPL xong, muốn Up ROM bạn có thể:
- Đưa máy vào BL
- Máy đang kết nối Sync với PC
đều có thể tiến hành chạy Up ROM được cả.

HungSanity

Khi đã chạy HSPL xong, muốn Up ROM bạn có thể:
- Đưa máy vào BL
- Máy đang kết nối Sync với PC
đều có thể tiến hành chạy Up ROM được cả.

Em hỏi thêm 1 chút, em đang dùng 1 bản rom khá ổn định nhưng vẫn muốn nghịch thử các bản khác, giờ làm thế nào để em backup lại toàn bộ bản rom như này rồi khi nào cần em up lại là được hả bác?

syberia

cháu đang xài ROM của NRG, nhưng trong đó có 1 số soft cháu ko thích, vậy cháu có thể del chúng trong thư mục Programe Files hay Windows không ạ ?

PhamQuang

Manager
cháu đang xài ROM của NRG, nhưng trong đó có 1 số soft cháu ko thích, vậy cháu có thể del chúng trong thư mục Programe Files hay Windows không ạ ?

Del. shortcut thì thoải mái còn del. trong Windows là điều không thể vì nếu HR lại nó vẫn sinh ra. Tóm lại những cái gì mà Cooker đưa vào khi Build ROM không thể del. vĩnh viễn đi đâu, muốn del. hết chỉ có cách tự Cook lại ROM mà thôi.

S

sayno

Guest

superknight

Theo mình hiểu thì mỗi máy chỉ được up ROM 3 lần, lần thứ 4 phải donate cho nó 4 bảng à ?? hic . mà lại phải xin key nữa mấ thêm mấy ngày. Ngoài ra có cách nào để backup ROM máy hiện thời ra không

tethien

Active Member
Theo mình hiểu thì mỗi máy chỉ được up ROM 3 lần, lần thứ 4 phải donate cho nó 4 bảng à ?? hic . mà lại phải xin key nữa mấ thêm mấy ngày. Ngoài ra có cách nào để backup ROM máy hiện thời ra không

Hic. Từ hôm chạy HardSPL đến nay mình up ROM cả chục lần rồi bạn à.

Nó chỉ hạn chế bạn chạy HardSPL cho 01 điện thoại/01 PC thôi.
HardSPL rồi thì up ROM bao nhiêu lần chả được.

ROM ship thì có sẵn. Bạn down 01 bản về để lưu chứ backup ROM hiện tại ra làm gì hả bạn ?

NhatToai

Super V.I.P
Xin cho hỏi HSPL xong có phải unlock lại máy không ?

Nếu như máy của bạn cho SIM bất kỳ vào và sử dụng được bình thường thì tức là đã được Unlock SIM.Còn không được thì phải mua unlock code.
Còn HSPL là để cho máy có thể upgrade ROM khác mà không bị die,vì vậy HSPL rồi thì không cần unlock gì nữa cả mà hoàn toàn tùy thích up ROM.

Anssc

Member
Các bác cho em hỏi máy em chạy SPL thì nó cứ hiện ra cái này là làm sao ạ:

tethien

Active Member

Có nghĩa là trên PC này bạn đã chạy Hard-SPL cho 01 con Imagio rồi nên bây giờ nó không cho bạn chạy con thứ 2 nó đòi bạn phải trả tiền.
Bạn thử qua PC khác chạy thử xem.

vuthemanh123

hình như mỗi máy tính chỉ chạy cho 1 điện thoại. Thông báo trên có đoạn nói rằng: "Chúng tô nhận thấy bạn đã unlocked một thiết bị (điện thoại) khác" và đoạn cuói là: "nếu đây là thiết bị đầu tiên, hãy chắc chắn rằng radio được bật và thử lại"

mình tạm dịch thế thôi, bạn thử xem

S

sayno

Guest

Mình bị trường hợp này rồi, có lẽ vì 1 lý do nào đó (nguồn gốc máy của mình cũng không được rõ ràng), IMEI của mình bị block trên sever của họ nên khi chạy tool HSPL mới báo vậy. Bạn có thể yêu cầu support ticket theo hướng dẫn tại bài http://www.pdaviet.net/showthread.php?79968-KINH-NGHI%E1%BB%86M-X%E1%BB%AC-L%C3%9D-CH%E1%BA%A0Y-HSPL-CHO-TOPAZ-B%E1%BB%8A-B%C3%81O-L%E1%BB%96I để enable IMEI. Mình đã làm cách này và chỉ mất có 24h là được HTC-Unlocks trả lời.

Chúc thành công.