• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HardSPL CHO HTC WHITESTONE (IMAGIO)

windows1980

các anh ơi , e cái HSPL này thì cứ bị lỗi 246 wài ,các anh giúp e với

Bạn có thể chụp màn hình rồi gửi lên đây được không?
Bạn có YM không mình có thể vào xem bạn bị lỗi gì qua mạng.
;;)

n01061990

sau khi chạy HSPL thì đc giao diện

mình chọn dòng thứ nhất (Flash HSPL ) thì bị

và tiếp theo

còn chọn dòng 2 (Manual Flash ) thì chạy bình thường đến cuối cùng thì bị

cap nối với máy tính vẫn bình thường,vẫn còn tín hiện sync với máy tính
ai biết bị gi giúp mình với :(

windows1980

sau khi chạy HSPL thì đc giao diện

mình chọn dòng thứ nhất (Flash HSPL ) thì bị

và tiếp theo

còn chọn dòng 2 (Manual Flash ) thì chạy bình thường đến cuối cùng thì bị

cap nối với máy tính vẫn bình thường,vẫn còn tín hiện sync với máy tính
ai biết bị gi giúp mình với :(

Lỗi này nhiều người bị lắm bạn làm theo cách sau nhé. Mình đã làm giúp đứa bạn thành công (máy bị vấn đề này khi hardspl trên cùng 1 máy PC hoặc nguyên nhân nào đó...)
http://www.pdaviet.net/showthread.php?79968-KINH-NGHIỆM-XỬ-LÝ-CHẠY-HSPL-CHO-TOPAZ-BỊ-BÁO-LỖI
Chúc bạn sớm xử lý xong vấn đề này (thư sẽ gửi cho bạn chỉ trong 1-2 ngay thôi)
Rất nhiều Rom đang chờ đón phía trước ^_^
;;)
thanks nếu thấy vui

n01061990

mình xài laptop ,đã up rom cho con HD rồi,bi h up cho imagio,có lẽ vì vậy mà ko chạy đc HSPL cho imagio chăng ???

windows1980

mình xài laptop ,đã up rom cho con HD rồi,bi h up cho imagio,có lẽ vì vậy mà ko chạy đc HSPL cho imagio chăng ???

Không phải mình cũng hardSPL cả Imagio và HD2 trên cùng 1 PC nhưng không sao.
Máy của bạn mình tự nhiên bị lỗi đó (hình như 1 số máy cầm ở nước ngoài về đã bị can thiệp hay sao ý nên bị)
Không có gì đâu bạn làm lại là được thôi. Nếu không được chắc phải donation 7 bảng cho comex thôi ^_^
;;)

lungtungbeng

Không phải mình cũng hardSPL cả Imagio và HD2 trên cùng 1 PC nhưng không sao.
Máy của bạn mình tự nhiên bị lỗi đó (hình như 1 số máy cầm ở nước ngoài về đã bị can thiệp hay sao ý nên bị)
Không có gì đâu bạn làm lại là được thôi. Nếu không được chắc phải donation 7 bảng cho comex thôi ^_^
;;)

Donate 7 bảng thì k có vấn đề gì, vấn đề là làm sao để mà Donate được ấy chứ. Ở VN có phải ai cũng có Visa card đâu. Thử viết thư cho Cmonex nhờ can thiệp vậy

windows1980

Donate 7 bảng thì k có vấn đề gì, vấn đề là làm sao để mà Donate được ấy chứ. Ở VN có phải ai cũng có Visa card đâu. Thử viết thư cho Cmonex nhờ can thiệp vậy

Mình đã gửi link hướng dẫn viết thư và cách xin ticket rồi đó tuy nhiên Cmonex chỉ hỗ trợ 1 lần thôi nếu bị lần nữa thì chỉ có cách donation thôi ^_^.
;;)

windows1980

xin rồi mà lâu wá vẫn ko thấy reply :(
Thường thì đợi 1 tới 7 ngày là có thư trả lời. Bạn chú ý xem thư gửi lại có trong mục spam không nhé.

(nhớ nếu nhận được thư làm theo hướng dẫn rồi HardSPL trên 1 PC khác nhé "mới")
;;)

alfieelkins

Làm ơn cho tôi hỏi các bạn chút,tôi muốn HardSPL nhưng ko đc,tôi đã gửi thư và nhận đc 1 cái thư như thế này,xin các bạn chỉ giúp bước làm tiếp theo
Xin cảm ơn !

-- HTC-Unlocks --

Do Thanh Trang,

A request for support has been created and assigned ticket #162553. A representative will follow-up with you as soon as possible.

IF YOUR ISSUE IS DUE TO A "COMMERCIAL USAGE" ERROR, YOU CAN SIMPLY CLICK YES WHEN ASKED TO DONATE AND AFTER MAKING A SMALL DONATION, YOUR DEVICE WILL BE IMMEDIATELY AND AUTOMATICALLY AUTHORISED!!!

You can view this ticket's progress online here: http://support.htc-unlocks.com/view.php?%e=daothanhtramkts@gmail.com&t=162553.

If you wish to send additional comments or information regarding this issue, please don't open a new ticket. Simply login using the link above and update the ticket.

-- Whitestone Hard-SPL Dept.

Chỉnh sửa cuối:

windows1980

Làm ơn cho tôi hỏi các bạn chút,tôi muốn HardSPL nhưng ko đc,tôi đã gửi thư và nhận đc 1 cái thư như thế này,xin các bạn chỉ giúp bước làm tiếp theo
Xin cảm ơn !

-- HTC-Unlocks --

Do Thanh Trang,

A request for support has been created and assigned ticket #162553. A representative will follow-up with you as soon as possible.

IF YOUR ISSUE IS DUE TO A "COMMERCIAL USAGE" ERROR, YOU CAN SIMPLY CLICK YES WHEN ASKED TO DONATE AND AFTER MAKING A SMALL DONATION, YOUR DEVICE WILL BE IMMEDIATELY AND AUTOMATICALLY AUTHORISED!!!

You can view this ticket's progress online here: http://support.htc-unlocks.com/view.php?%e=daothanhtramkts@gmail.com&t=162553.

If you wish to send additional comments or information regarding this issue, please don't open a new ticket. Simply login using the link above and update the ticket.

-- Whitestone Hard-SPL Dept.

Trời ơi vậy là được rồi bạn làm theo hướng dẫn rồi HardSPL là OK T_T (xin được rồi mà không biết là sao)

Bạn ấn vào link đó rồi làm điền các thông tin vào là xong có thể HardSPL được. (thực ra đã được rồi)
Nhớ HardSPL trên một PC mới nhé chưa được đồng bộ với Imagio nào khác.
;;)

tomcathct

Imagio không HardSPL được

Chào mọi người. Mình đã thực hiện các bước Hardspl theo đúng hướng dẫn: kết nối thành công với PC qua activesycn, cài đặt cả enablerapinew trên Imagio rồi chạy tool WhitestoneW-HardSPL_V1_99R1. Tuy nhiên, sau khi chọn Flash HardSPL -> OK thì hiện ra message báo lỗi như sau: "Please make sure the device is properly synced; Please retry after syncing the device (via Activesync or Window Mobile Center)."
Mình đã thử cài và chạy trên một PC khác nhưng vẫn không được.
Hy vọng mọi người giúp đỡ mình. Many thanks.

windows1980

Chào mọi người. Mình đã thực hiện các bước Hardspl theo đúng hướng dẫn: kết nối thành công với PC qua activesycn, cài đặt cả enablerapinew trên Imagio rồi chạy tool WhitestoneW-HardSPL_V1_99R1. Tuy nhiên, sau khi chọn Flash HardSPL -> OK thì hiện ra message báo lỗi như sau: "Please make sure the device is properly synced; Please retry after syncing the device (via Activesync or Window Mobile Center)."
Mình đã thử cài và chạy trên một PC khác nhưng vẫn không được.
Hy vọng mọi người giúp đỡ mình. Many thanks.

Bạn dùng windowsXp hay win7.
Bạn ddaxmcaif đặt Activesync hay Window Mobile Center chưa.
Hình như bạn chưa cài đặt thì phải
;;)

lungtungbeng

Bạn dùng windowsXp hay win7.
Bạn ddaxmcaif đặt Activesync hay Window Mobile Center chưa.
Hình như bạn chưa cài đặt thì phải
;;)

Bạn ấy dùng WindowsXP và cài Sync rồi mà: "Mình đã thực hiện các bước Hardspl theo đúng hướng dẫn: kết nối thành công với PC qua activesycn". Ai từng gặp vấn đề này rồi giúp bạn ây với

lungtungbeng

^^ Con gái dùng PPC đã biết dùng mình thấy là giỏi rồi (vì ngại mò mà), còn biết dùng để up rom, để vọc như bạn Do Thanh Trang thì rất là hiếm người làm được^^ Bravooooo....

windows1980

Bạn ấy dùng WindowsXP và cài Sync rồi mà: "Mình đã thực hiện các bước Hardspl theo đúng hướng dẫn: kết nối thành công với PC qua activesycn". Ai từng gặp vấn đề này rồi giúp bạn ây với

Mình nghĩ vấn đề có thể do máy PC bạn ý có vấn đề bạn mình cũng thế dù báo đã kết nối thành công quá activesycn vẫn bị báo lỗi. Bạn nếu được nên đem thử ở một PC khác hoặc nếu ở Hà Nội liên lạc qua mình HardSPL xem sao.
;;)

windows1980

^^ Con gái dùng PPC đã biết dùng mình thấy là giỏi rồi (vì ngại mò mà), còn biết dùng để up rom, để vọc như bạn Do Thanh Trang thì rất là hiếm người làm được^^ Bravooooo....

Hihi nhỡ con trai thì sao "Đỗ Thành Tráng"
Đùa thôi bạn alfieelkins đã có thể HardSPL rồi đó.
^_^