• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HD2] "Cài đặt" ROM vào thẻ nhớ, kỷ nguyên mới của HD2 Multil boot

chaudatlong

vậy bạn làm ơn chụp vào tấm hình lúc chia phân vùng để mình up hướng dẫn luôn, mắc công cài lại wp7 vào máy quá

bác làm 1 bài hướng dẫn từ a den z cách cài duaboot luôn nhé, em đang xài winphone 7 muốn sư dụng duaboot nhưng lại gà mờ quá,:-??

quocanhdark

bác làm 1 bài hướng dẫn từ a den z cách cài duaboot luôn nhé, em đang xài winphone 7 muốn sư dụng duaboot nhưng lại gà mờ quá,:-??

Bác làm khó em nhĩ, để em nhờ mấy bác đang xài WP7 chụp vài tấm hình chứ máy em đang xài ổn định mà giờ bỏ đi tiếc lém, hehe

chaudatlong

hehe, ko cần phải chi tiết từng ly từng tí đâu, chỉ cần bác hướng dẫn các bước thui, :D

quocanhdark

hehe, ko cần phải chi tiết từng ly từng tí đâu, chỉ cần bác hướng dẫn các bước thui, :D

ở ngoài kia có cái hướng dẫn dual boot WP7 với android chạy trên thẻ đấy, Bác làm được rồi vào đây em chỉ phần cuối cho bác

Ban đầu bạn cần phải chia thẻ đã, cách chia thẻ nhớ để chạy WP7 và Android bạn tham khảo tại topic này. Sau khi chia thẻ xong thì phân vùng dành cho Android trên thẻ nhớ thì bạn thực hiện theo hướng dẫn trên bài #1 topic này (không dùng SD Fomatter để format nhé vì nó sẽ làm mất phần dung lượng của WP7 đó).

chaudatlong

bây h máy mình đang chạy winphone ruj, zậy h muốn cài android trên sd card, phỉa chia thẻ cài lại windownphone ah. soa rắc rối zậyX_X

bây h máy mình đang chạy winphone ruj, zậy h muốn cài android trên sd card, phỉa chia thẻ cài lại windownphone ah. soa rắc rối zậyX_X
Không phải cài lại WP7 đâu. Giờ bạn tắt máy, tháo thẻ nhớ ra, cắm vào đầu đọc thẻ rồi chia bằng Patition Wizard nhé.

chaudatlong

ok, giờ mình sẽ làm theo hướng dẫn dể chia thẻ, các bác hỗ trợ kỹ thuật e nhé\-/

quocanhdark

zậy là trong bài hướng dẫn chia thẻ thì e chỉ làm tới bước 4 thui phỉa ko, từ bước 5 trở đi thì sẽ làm theo cách của bài hướng dẫn của bác quocanhdark

Bác lưu ý, copy cái phân vùng ext4 vào trước khi tạo partition unformater nha

chaudatlong

e đã làm tới bước 4 trong bài hướng dẫn rùi. thẻ 8g chia cho wp7 là 4g20, còn phan vùng kia là 3g3 ko biết đúng không nhỉ. bây giờ e tiến hành làm theo hướng dẫn của bác quocanhdark nhưng tới bước dung sdfotmat thì có cần thiết ko, fortmat ruj có sao ko?

quocanhdark

e đã làm tới bước 4 trong bài hướng dẫn rùi. thẻ 8g chia cho wp7 là 4g20, còn phan vùng kia là 3g3 ko biết đúng không nhỉ. bây giờ e tiến hành làm theo hướng dẫn của bác quocanhdark nhưng tới bước dung sdfotmat thì có cần thiết ko, fortmat ruj có sao ko?

đọc thì thấy tình hình thì chưa hình dung lắm mấy cái partition của bác,nhưng bây h bác cắt ra 1 đoạn làm EXT4 đi ( nhớ là primary nhé) sau đó bỏ vào WP7 boot lên, nếu được thì cài NativeSD vào thử, đi ngủ đây, có j mai tl bác tiếp

vậy bạn làm ơn chụp vào tấm hình lúc chia phân vùng để mình up hướng dẫn luôn, mắc công cài lại wp7 vào máy quá

Hình của em nó đây

nhanCLC

sao mình chia ext4 xong thì máy tính không nhận phần dung lượng của ext4.nếu để định dạng fat32 thì máy nhận...hiện đang cài song song wp7 trên máy...

tidu2791

mình vẫn chưa hiểu cài trên SDcard và cài trên NAND thì nó có lợi gì ? mong bạn giải thích giùm