• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HD2] "Cài đặt" ROM vào thẻ nhớ, kỷ nguyên mới của HD2 Multil boot

chaudatlong

cho e hỏi sao em chia thẻ xong thì apply xong thì máy tính ko nhận dc ổ usb nhỉ. zây làm sao để máy tính nhận ổ usb để chép file bây h??

cho e hỏi sao em chia thẻ xong thì apply xong thì máy tính ko nhận dc ổ usb nhỉ. zây làm sao để máy tính nhận ổ usb để chép file bây h??
Bạn rút cáp ra rồi cắm lại xem sao. Bạn chia phân vùng dành cho WP7 xong, phần còn lại bạn chia tiếp phân vùng EXT4 (> 512Mb), còn lại vẫn là định dạng FAT32 thì Windows vẫn nhận bình thường.

easyipro

bạn tháo thẻ nhớ ra và lam từng bước từng bước như cai video lại thử xem

mình cài đi cài lại mấy lần rồi ko được. cài xong xuôi khởi động lại đến bước 5 là quay lại bước 3 ko vào được mục recovery hay NativeSD .có thể do thẻ lỗi nên đã từ bỏ quay lại nand

Mình xin post lại các ổ của mình khi chia để chạy WP 7 và Adroid NativeSD

quocanhdark

Mình xin post lại các ổ của mình khi chia để chạy WP 7 và Adroid NativeSD

cách này của bác yêu cầu phân vùng WP7 phải lớn hơn phân vùng còn lại, có một cách để các bạn có thể chọn lựa dung lượng cho phân vùng WP7 đó là các bạn hãy dùng 1 thẻ nhớ có dung lượng mà các bạn cần , vd các bạn cần tạo 1 phân vùng wp7 4G thì các bạn tìm 1 thẻ nhớ 4g bỏ vào và boot wp7 lên, sau khi wp7 nhận thẻ 4g, các bạn kết nối thẻ 4g và thể chạy nativeSD vào máy tính , sau đó copy 2 phân vùng bên thẻ 4g qua thẻ chạy nativeSD, lưu ý phân vùng WP7 phải nằm phía sau phân vùng EXt4 và phải là primary

chaudatlong

e đã chia phân vùng và duaboot được wp7 và android tren native sd tuy nhiên chạy android thì không thể tìm thấy sd card.

chaudatlong

phải chọn wp7 là primary ah. zậy còn android sao nó ko nhân được sdcard la sao zậy bác. mặc dù máy tính vẫn nhận phân vùng fat 32

hanvotinh_khach

sao khi cài xong mở thư mục Native SD sẽ như thế này
[/URL]
muốn chạy bản nào thì ấn vào khởi động lại máy và chạy thôi

Chỉnh sửa cuối:

congnhon

Member
Hướng dẫn giúp mình chia thẻ đi Bác ơi, sao minh chia xong bỏ vào máy boot Win 7 lên nó xóa hết các phân vùng vậy , Thanks

chaudatlong

đã boot thành công wp7 trên nand và android trên antiveSD. vài ngày nữa kiếm cái thẻ 16g class 10 chiến thui.

thanks chủ topic nhé.

misa617

sao khi cài xong mở thư mục Native SD sẽ như thế này
[/URL]
muốn chạy bản nào thì ấn vào khởi động lại máy và chạy thôi
Một số thông tin thêm về sử dụng tool này :
- Chỉ sử dụng trong các Rom nativeSD , nhưng có thể từ các Rom native SD sử dụng tool này để boot chọn sang Rom Nand nếu có cài trong máy ( và tạo thêm forder của Rom nand này trong nativesd ) còn W7 và Wm thì Mình chưa cài thử nên không biết có được không .
- Để có thể từ mổi Rom nativeSD đều sử dụng được tool này thì mổi rom NativeSD đều phải cài đặt lại tool này .
Mình cũng đang chờ xem bên XDA có thể phát triển thêm tính năng của tool này có thể boot chọn từ các Rom Nand, Wm,W7 thì hay quá ! Tạm thời thì dùng tool này để chọn đối với các Rom native còn Rom Nand và W..thì chọn thủ công khi boot !

binht611

lưu ý các bác khi phân vùng thẻ nhớ thì phân vùng ext4 thoáng thoáng dung lượng 1 tẹo không là sau này thiếu đấy, vì chẳng hạn bạn phân vùng 1g thì đã mất khoảng 200-300 mb cho rom rồi, phần cho app chỉ còn khoảng 700-800mb.
trong trường hợp các bạn muốn cài nhiều rom thì nên tăng dung lượng ext4 lên nhé, tránh trường hợp như mình để có 1 g đến lúc restore dữ liệu thì bị thiếu, đấy là còn chưa cài 2 rom đấy.
giờ lại ngậm ngùi chia lại và cài lại từ đầu :D

misa617

Một số thông tin thêm về sử dụng tool này :
- Chỉ sử dụng trong các Rom nativeSD , nhưng có thể từ các Rom native SD sử dụng tool này để boot chọn sang Rom Nand nếu có cài trong máy ( và tạo thêm forder của Rom nand này trong nativesd ) còn W7 và Wm thì Mình chưa cài thử nên không biết có được không .
- Để có thể từ mổi Rom nativeSD đều sử dụng được tool này thì mổi rom NativeSD đều phải cài đặt lại tool này .
Mình cũng đang chờ xem bên XDA có thể phát triển thêm tính năng của tool này có thể boot chọn từ các Rom Nand, Wm,W7 thì hay quá ! Tạm thời thì dùng tool này để chọn đối với các Rom native còn Rom Nand và W..thì chọn thủ công khi boot !
Bổ sung tool mới update http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=1320054&d=1347410917, tool này đã có thêm nội dung delete khi cần dùng cho các native SD rom !

congnhon

Member
Các bác ơi làm ơn chỉ minh cách chia thẻ để chạy win 7 // với room Nanti SD với , mình không chia được vì khi boot win 7 , the nhớ 8 g được định danh cho win 7 hết , nếu chia theo cách trên thì khi bỏ vào máy win 7 không boot được ( SD not wordking ..)

quocanhdark

Các bác ơi làm ơn chỉ minh cách chia thẻ để chạy win 7 // với room Nanti SD với , mình không chia được vì khi boot win 7 , the nhớ 8 g được định danh cho win 7 hết , nếu chia theo cách trên thì khi bỏ vào máy win 7 không boot được ( SD not wordking ..)

thế này , bạn chừa lại phân vùng sau khi tạo ext4 nhiều hơn cả phân vùng fat32 và ext4 cộng lại , vd thẻ 8g thì bạn để fat32 với ext4 là 3g còn wp là 3.5g sau đó bỏ thẻ nhớ vào máy , boot wp7 đến chỗ 1234 thì nhấn giữ volume + và - cùng lúc,sẽ vào giao diện reset wp, nhấn tiếp volume - để reset , sau đó boot lại

vudq

thế này , bạn chừa lại phân vùng sau khi tạo ext4 nhiều hơn cả phân vùng fat32 và ext4 cộng lại , vd thẻ 8g thì bạn để fat32 với ext4 là 3g còn wp là 3.5g sau đó bỏ thẻ nhớ vào máy , boot wp7 đến chỗ 1234 thì nhấn giữ volume + và - cùng lúc,sẽ vào giao diện reset wp, nhấn tiếp volume - để reset , sau đó boot lại
Chủ thớt làm bài hướng dẫn cụ thể cho ae làm đi ;;)