• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HD2] "Cài đặt" ROM vào thẻ nhớ, kỷ nguyên mới của HD2 Multil boot

chaudatlong

các bác cho e hỏi, e đã chạy duaboot được rùi, nhưng giờ muốn cài lại bản rom khác cho wp7 trên nand hoặc android trên ext4 thì phải làm sao để nhanh nhất.
khi cài lại rom wp7 có cần phải task 29 ko, nếu task 29 thì o trên thẻ nhớ phân vùng fat 32 và ext4 của android có bị ảnh hường không.:-??

quocanhdark

các bác cho e hỏi, e đã chạy duaboot được rùi, nhưng giờ muốn cài lại bản rom khác cho wp7 trên nand hoặc android trên ext4 thì phải làm sao để nhanh nhất.
khi cài lại rom wp7 có cần phải task 29 ko, nếu task 29 thì o trên thẻ nhớ phân vùng fat 32 và ext4 của android có bị ảnh hường không.:-??

cài wp7 thì chỉ cần kết nối usb flasher rồi cài thôi, ko cần task j nữa cả, còn nativeSD thì nếu phân vùng nhiều thì bạn cài thêm vào như bình thường hoặc có thể format EXT4 lại cái phân vùng đó rồi cài lại cũng được, tí nữa mình hướng dẫn cách xóa rom NativeSD

chaudatlong

cài wp7 thì chỉ cần kết nối usb flasher rồi cài thôi, ko cần task j nữa cả, còn nativeSD thì nếu phân vùng nhiều thì bạn cài thêm vào như bình thường hoặc có thể format EXT4 lại cái phân vùng đó rồi cài lại cũng được, tí nữa mình hướng dẫn cách xóa rom NativeSD

ok, thanks bác hướng dẫn cách xóa rom và cài rom mới luôn nhé

congnhon

Member
chuột phải vào phân vùng wp7 chọn modify chọn set primary

Sao minh sao khi boot W7 , bỏ thẻ vào máy chia thẻ như trên , nhu7nh lại có phân vùng 200 M của W7 nữ, và ca91m vào máy tình không thấy ổ ( của thẻ nhớ ) làm sao chép file zip của bản room mà chạy ( đả chuột phải vào phân vùng wp7 chọn modify chọn set primary ) giúp mình với , hay là minh phân vùng theo o đúng nhỉ

Sao minh sao khi boot W7 , bỏ thẻ vào máy chia thẻ như trên , nhu7nh lại có phân vùng 200 M của W7 nữ, và ca91m vào máy tình không thấy ổ ( của thẻ nhớ ) làm sao chép file zip của bản room mà chạy ( đả chuột phải vào phân vùng wp7 chọn modify chọn set primary ) giúp mình với , hay là minh phân vùng theo o đúng nhỉ
Cái phân vùng 200Mb đó là của phân vùng dành riêng cho WP7, còn phân vùng để bạn chép rom Android là phân vùng FAT32 mà. Khi chia thẻ xong thì thẻ bạn sẽ có 3 phân vùng chính là phân vùng dành riêng cho WP7 (gồm cả phân vùng 200Mb), phân vùng EXT4 (tối thiểu 512Mb) và phân vùng FAT32 (dung lượng còn lại của thẻ).

congnhon

Member
minh chia theo theo các bước sau
-cài win 7 ,tháo thẻ ,dùng Mini Tool Partion -> thấy 2 phan vùng ( không thấy ổ gì ) Gồm pv 200 M và 7 G
- xóa phân vùng 7 G -> Chia phần vùng này thành 2 phân vùng khác ( 1 cho Win 7 4G , còn lại là phân vùng FAT 32 )
- Từ Pvung Fat 32 -. create thành EXT4 và Pvung FaT 32 còn lại
Apply xong = 4 Pvung :
+ 200m other - Prymary
+ 600M EXT4 -Prynary
+ 2 G FAT32 - Prymary
+ 4 G other - prymary
Bỏ theo vào phone chay Win 7 bình thường, nhu7nh rút the cắm vào máy o thấy ổ -> không chep room vào duoc đe up androi
Mình chia sai ở chổ nào vậy , giúp với , mình loay hoay cả buoi vẫn không boot duoc Win + andoid - Thank các bồ bỏ chút tận tình giúp đở

hanvotinh_khach

Hình chia vùng w7 _ nativeSD
[/url][/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

congnhon

Member
mình đã fomat klai roi, bỏ vao boot Win 7 , xong lấy the ra , chay Mini Tool Partion thay 2 Pvung
- F 200M
- vùng còn lại 7.33 G

rồi chia các bước như the nào , co thể giúp đở o ????? cám on trước nhiều nhé

khongkanyeu

bài viết rất hay , mình đã làm được.chạy rất mượt hơn nhiều so với bản room cài trên thẻ thông thường.
cho mình hỏi là muốn cài thêm nhiều bản room native trên sd thì làm như nào vậy?????

quocanhdark

bài viết rất hay , mình đã làm được.chạy rất mượt hơn nhiều so với bản room cài trên thẻ thông thường.
cho mình hỏi là muốn cài thêm nhiều bản room native trên sd thì làm như nào vậy?????

bạn cứ tiếp tục cài vào, mỗi một rom sẽ nằm trên 1 folder riêng biệt trong phân vùng ext4 và bạn dùn tool chuyển đổi mình post ở #1 để chuyển đổi giữa các rom NativeSD

congnhon

Member
mình đã fomat klai roi, bỏ vao boot Win 7 , xong lấy the ra , chay Mini Tool Partion thay 2 Pvung
- F 200M
- vùng còn lại 7.33 G

rồi chia các bước như the nào , co thể giúp đở o ????? cám on trước nhiều nhé

Có bồ nào giúp mình vụ này đi, mình dang chạy Android thấy bài này hay quá làm thử , nhưnh khi cài W7 xong không biết cách nào chia thẻ để copy room android vào mà chén , mong các bồ giúp , cám on rất nhiều

tidu2791

Có bác nào đã cài trên thẻ tàu và thẻ Class 10 chưa? cho em cái so sánh tốc độ vs. Giờ em đang dùng cái thẻ 16G tàu nên giờ vứt đi cũng phí. :(

congnhon

Member
Mình đã cài thành công WP7 và Android NativeSD. Tks quocanhdark nhé ;;)

Bồ ơi hướng dẫn giúp mình cách chia lại thẻ SD sao khi boot WP7 để có Phan vùng FAT 32 mà chép room android vao may trên EXT4 với , mình mò hoài mà chẵng chia được ( thẻ SD 8 G , khi chia thẻ và boot được vào WP7, nhưnh không thấy ổ FAT, khi thấy FAT của 200M từ WP7 )

khongkanyeu

mình cài bản room '' Cập nhật ROM UNOFFICIAL-CM10-HD2 v1.2(JellyBean)(NativeSD) 11/09/2012 ''nhưng cài xong nó k cho phép cài đặt phần mềm NativeSDBootV4. giờ k chuyển sang bản room khác đã cài trc đó đc. có cách nào không bạn
có cách nào để xóa 1 bản room đi không

Chỉnh sửa cuối:

KittyBaby

Em hỏi gà tí, em làm được đến bước 4 Thiết lập AD SD Dir vào Folder "Recovery" - nhấn giữ nút nguồn vào menu magldr.

Nhưng mà em giữ nút nguồn nó ko vào menu magldr mà nó boot vào win luôn. Làm sao để có menu magldr vậy? giúp em với. Cám ơn.

congnhon

Member
Mình chia được thẻ SD rồi , nhưnh khi chay boot AD Dir bị đứng ờ màn hình Go Go Go - cách nào khác phục vậy ???