• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 chạy Window Phone 7 đây!

IamT

Tớ đã down về và làm chuột bạch cho cả nhà xem!
Link down: http://dosyamerkezi.mpx.gen.tr/Windows_Mobile/Rom/Rom/wp7/mpxgentrHD2WP7.rar

Đã flash và thành công!
Đợi mình upload ảnh nhé!...

Hầu hết các chức năng đều ok!
Wifi + Phone ngon lành :)
đang test thêm :)

Một vài lưu ý:
- Backup data trong SD Card nhé vì nó sẽ format SD Card lần boot đầu tiên đấy.

Ảnh cho cả nhà đây:

Chỉnh sửa cuối:

kakatoi

nguồn đâu bác làm tới thế này ak e kon tiếc máy lắm ............. wp7 mấy hum nay nhìu tin tức quá

hehe xác đinh wp7 thì phải hy sinh cái thẻ nhớ theo e nó luôn rồi ^^! wp7 lock thẻ nhớ chỉ dùng đc cho mỗi nó thôi mà ;;)

IamT

Tôi down từ xda-developers
Đảm bảo là ngon!
Tui đang dùng WP7 rùi nè!
Đợi chút tui up vài bức lên coi :)

kakatoi

cho links tới nguồn bác đọc đc ko ak. mình chỉ thấy bên darkforcesteam of china thông báo phát hành thôi nhưng tiếng trung mình ko chơi đc
bạn làm bài hướng dẫn luôn cho máu đi, vì 1 cộng đồng HD2 chạy wp7 ^.,,,.^

kakatoi

đang đợi ảnh của bác đây. thấy video nhìu rồi nhưng toàn của darkforcesteam china thôi chưa dám làm theo khi nào bên XDa có mới chiến đc ^^!

sao mình ko login đc bên darkforcesteam nhỉ mọi hum vẫn vào tốt híc muốn xem hướng dẫn có ảnh bên ấy nhưng đk lại mệt quá. ai có nick cho mươn 1 lát nào

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

hehe đã đọc bài hướng dẫn chác sạc pin tý nữa chiến luôn. muốn đổi gió roài ^^

Chỉnh sửa cuối:

KOK

Đang test NAND Android chưa được mấy hôm, giờ lại cơ sự này. =))

Đúng là tin vui cho cộng đồng HD2...\-/ Bạn test các chức năng xem có lỗi gì không nhé. Kiểu này phải mua HD2 thôi...:p

pokechampion

sáng mai mình mới gọi điện cho MS để lấy activation code để chạy Live Service đc, h muộn quá

KOK

buồn quá bác nhỉ cái nào cũng tốt k bít xài cái nào

Vẫn chưa thấy Cotulla đưa Thread Offical lên XDA, nhưng mà qua MAGLR nên chẳng ngại die. Đang backup Android + tải em nó từ Mediafire về. Chắc lại mất ngủ đêm nay đây \-/

kakatoi

mình chạy xong vấn đề là Live Service thế nào đây
cài đặt từ đầu mất có tầm 4 phút nhanh quá

KimUyLong

_ Box Hd2 wp7 đã sống lại. Ha ha !! Ngày này đã tới \:D/
_ Chỉ thắc mắc 1 điều, theo thông tinh vài người từng dùng wp7 thì nó format và lock luôn cái sd của máy cho nó vĩnh viễn. Có ai test vụ này chưa :mad:)

IamT

_ Box Hd2 wp7 đã sống lại. Ha ha !! Ngày này đã tới \:D/
_ Chỉ thắc mắc 1 điều, theo thông tinh vài người từng dùng wp7 thì nó format và lock luôn cái sd của máy cho nó vĩnh viễn. Có ai test vụ này chưa :mad:)

Theo như nguồn trên XDA thì có tool format SD để nó quay trở về nguyên gốc SD để sử dụng cho mục đích khác rồi :)
Bạn khỏi lo nhé!
Đợi mình tìm lại link rồi post lên cho mọi người!

kakatoi

mới cài ko dám rút thẻ nhớ ra bác ak ^^! nhưng chác 99% là cho nó theo e Wp7 này luôn rồi, kiếm cái khác về khi nào dùng android thì dùng mới đc

KOK

mới cài ko dám rút thẻ nhớ ra bác ak ^^! nhưng chác 99% là cho nó theo e Wp7 này luôn rồi, kiếm cái khác về khi nào dùng android thì dùng mới đc

Sợ gì, để mình rút thẻ nhớ ra roài up xem có gì ko nào. =))

modbibi

hic... nóng trong người ... ko có gì để uống cả .... chắc đầu tư thêm cái thẻ 8GB quá ....