• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 chạy Window Phone 7 đây!

daica

mình vừa gọi +84439351053 gặp cô bé nào đó nói HD7 chưa chính thức phát hành ở VN, bảo mình gọi cho chổ bán, sao kỳ vậy ta?
các bác hướng dẫn giúp

dale89

cách đăng kí live và activate key
đầu tiên bạn gọi điện tới tổng đài của m$ ở việt nam theo số +84439351053 nhấn phím 1 , 3 , 2
yêu cầu nhân viên gửi key vào địa chỉ mail của bạn
tiếp đó khi đã có key , bạn làm theo hướng dẫn sau
1/jaibreak máy
2/ cài đặt connection setup và touch xplorer
3/ load file này về , mình đã làm sẵn , chỉ việc setup vào máy
http://www.mediafire.com/?s3ms11qrfj0c16l
4/ chép file vừa setup CustClear.provxml theo đường dẫn /My Documents/My Ringtones/ vào trong /Windows/ bằng touch xplorer
5/sử dụng connect setup
6/ reset máy
7/ Vào live và điền key vừa đăng kí vào , nếu thành công , bạn sẽ ở màn hình của live và đã có htc apps sẵn ở hàng trên cùng

chú ý mỗi người chỉ có 1 key duy nhất , vì vậy các bạn nên giữ lại và tuyệt đối ko share cho người khác .

ủa cái này active ở nước ngoài sao, ở vn gọi nó nói chưa có để active pó tay :|

phomuabay

mình vừa activate sáng nay , ai bảo chưa activate được

Kính gửi: Anh Nguyễn Văn Hưng,

Dịch vụ khách hàng Microsoft xin chân thanh cảm ơn câu hỏi của anh về kích hoạt Windows phone 7.

Như đã hỗ trợ anh qua điện thoại, tôi xin gửi anh Product key như sau:
*$@#^@%*)@%&@#)%*@)#*%@#)%

Best regards,
Cindy Thanh
Customer Service Representative - SEA
Microsoft Support Website: http://support.microsoft.com

Satisfied partners and customers are my top priority. Please let me or my manager know what you think of the level of service provided. You can send your feedback directly to my manager, Vince Wong, v-26viw@mssupport.microsoft.com

“Please do not respond to this e-mail as this mailbox is unattended. If you have questions about this message, please contact us by Email via the “contact us” option at the bottom of our homepage www.microsoft.com/singapore OR via our care line numbers”

Feel free to contact our toll-free number at:
Indonesia : 62 21 5155151 /21 299 50 700 / 0800 120 1201 (Toll Free)
Singapore : 800 8523543 (Toll Free) / 6888 8899
Malaysia : 1800 886295 (Toll Free) / 03 7712 4671
Philippines : 1800 1441 0158 (Toll Free)/ 02 672 7272
Thailand : 662 263 6888 / 001 800 441 0560 (Toll Free)
Vietnam : 844 3935 1053 or 12011103
quote nguyên văn mail trả lời đây

gunnroseclose

Em thì gọi gặp 1 con tây rất nhiệt tình nhưng nó lại nhầm là mình xin active key cho win7 :(
Giờ đang gọi lại mà mãi chưa được, line của chúng nó bận ko có người trả lời

daica

vậy mà con bé trả lời điện thoại nói: VN chưa có HD7, ko hỏi được gì nữa

edmundo2203

phần mềm zune ko chạy được trên win7 hả các bác, mình tải về mà cài ko được...mình dùng win7 ultimate 64bit

Zune chạy trên Win 7 phà phà mà Bác.Bác vào trang chủ microsoft mà down bản mới nhất ( chọn bản dành cho W7 64 bit)

thanhvo31

chắc bác để acc của bác nó push liên tục rồi chứ em thấy cũng bình thường mà bác, làm gì đến mức đó :D

Bật 3G-EDGE thôi, kiểm tra dung lượng hết 1MB thôi (cả web lẫn Gmail sync contact)

Mà bác tắt nó cách nào vậy?

Đang chờ down SDK về để jailbreak nó.

Cảm giác đầu tiên là nó "nông" quá, ứng dụng sẵn có ít quá. Nhớ em Android, thấy bên Android bây giờ có vẻ đìu hiu ghê.

KOK

Ứng dụng chán thật, quay về với Android đã. Đợi thời hoàng kim của em nó sắp tới =))

gunnroseclose

Các bác cho em hỏi chút là em đã cài kindle rồi thì giờ làm thế nào để paste lại cái folder kindle có chứa sách vào như bên android ạ, hay là cứ để sách trong máy rồi vào kindle là nó tự sync vậy ạ :d

keckek

Cái cách active by phone này chẳng chóng thì chầy MS nó cũng block. Hi vọng có cao thủ nào viết được key-gen thì mới ổn :)