• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 chạy WinPhone 7 đã chạy được Live Services

caothanhhai

Theo các thành viên Xda hôm nay đã chạy được Live Service (mục khó nhất của WinPhone 7 ) trên HD2

Thông tin tham khảo tại :http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=10566003#post10566003

Thấy có một thành phần của Tool là XAP Installer v1.1là của Tom Codon =D>=D>=D>

Mời các bạn cùng nghiên cứu

Cách gọi điện lấy Code:
số điện thoại: 043 9351053 (Việt Nam). Đại khái ý tưởng thế này khi nói chuyện với cus:
- Tôi cần mã kích hoạt window live vì điện thoại của tôi xài window phone 7
- Nó hỏi mã điện thoại thì là HTC HD7
- Nó cắc cớ hỏi IMEI thì bảo tao đang dùng di động đó để gọi thì sao lấy được IMEI (đa số gặp trường hợp này sẽ không đòi tiếp vì nguyên tắc của Cus không thể bắt khách hàng tắt máy rồi gọi lại lần nữa). Còn nếu hỏi hóa đơn ... thì bảo để đâu mất rồi
- Rồi thì nó hỏi thông tin bạn đừng ngại cứ nói tên họ, địa chỉ mail (nên chuẩn bị sẵn 1 địa chỉ hotmail thì sẽ dễ dàng vì muốn kích hoạt live thì cũng cần account live đúng chưa).
- Tới đây thì mọi chuyện dễ dàng nhé.
...

Last edited by a moderator:

kakatoi

video các bước cài đã thấy [video=youtube;v2o-UrdldMo]http://www.youtube.com/watch?v=v2o-UrdldMo&feature=related[/video]
kiểu này sẽ sớm có thôi HD2 có cả 2 hệ đh mong muốn trước tết thế này quá good luôn ^^

modbibi

đang nóng lòng... mà sao nhìn video cái cảm biến nó nháy to thế nhỉ, nhìn cứ như ko phải cảm biến của hd2 ý... bt máy mình mình để ý thấy nó nhỏ 1 chấm chút xíu àk

kakatoi

chuẩn bị mà cài đi bác thấy có bác làm chuột bạch và đã thành công đó kìa ^^ chia tay android mấy hum thử cảm nhận coi sao

Mr_PDA

em chỉ sợ tèo cái thẻ 8gb cho WP7 thì tiếc lắm

sặc, có gì mà phải sợ thế bro, bro chơi HD2 thì mấy cái này ko nên sợ
với cả đã có ng nhà mình up thành công, đầy đủ thông tin, cách up, rồi video thế này thì up thôi chứ còn gì nữa
em hnay phải trực đêm mà ko mang theo laptop nên đang đứng ngồi ko yên đây, chỉ mong trời sáng sớm còn về nhà :D

modbibi

em chỉ sợ tèo cái thẻ 8gb cho WP7 thì tiếc lắm

chắc sáng mai làm liền cái thẻ 1-2GB về chạy WP7 :d... h đang ngứa tay chân quá, càng đọc càng muốn up mà cứ tiếc cái thẻ 16GB :(...

KimUyLong

_ Thật ra là từ lúc mua Hd2 đã thủ sẵn 2 cái thẻ vì lúc đọc review về wp7 đã nghe phong phanh chuyện cái sd card nào đã trải qua sự tra tấn của wp7 thì sẽ trở thành nô sex salve cho nó mãi mãi. Nhưng cũng tò mò vì nếu Hd2 cứu được cái thẻ thoát khỏi chuyện này thì mới thật sự hoàn hảo \:D/

Mr_PDA

_ Thật ra là từ lúc mua Hd2 đã thủ sẵn 2 cái thẻ vì lúc đọc review về wp7 đã nghe phong phanh chuyện cái sd card nào đã trải qua sự tra tấn của wp7 thì sẽ trở thành nô sex salve cho nó mãi mãi. Nhưng cũng tò mò vì nếu Hd2 cứu được cái thẻ thoát khỏi chuyện này thì mới thật sự hoàn hảo \:D/

sex slave chứ bro :))
em đã có sẵn cái thẻ 512mb và 1 cái thẻ 1gb nữa rồi nên ko sợ =))

vinhhuynh1

Bác chủ topic có chiến chưa cho anh em ít thông tin đi. Mình đang ở cty chỉ có cái thẻ 16Gh thoi, nôn quá không bít có nên chiến hay không nữa phân vân quá trời, không lẻ chay đi mua cái thẻ 1Gh về chơi lun

Anbis

Bác chủ topic có chiến chưa cho anh em ít thông tin đi. Mình đang ở cty chỉ có cái thẻ 16Gh thoi, nôn quá không bít có nên chiến hay không nữa phân vân quá trời, không lẻ chay đi mua cái thẻ 1Gh về chơi lun

Anh chiến luôn đi anh :D Em đang cắm 1 cái 8GB đây, nó để 200MB free trong thẻ, còn lại nó làm RAID memory, ~5-6GB gì đó :D cũng ngon lành như thường, thẻ nhớ xịn đọc mướt hơn :D

NguyenTu

Super V.I.P
Nếu chạy W7 trên Hd2 các bạn nên kiếm cái thẻ 16G Class 6 hoặc chí ít cũng là class 4 (về độ lên class 6), Vì hôm trước đi dự buổi giới thiệu HD7 thì được microsoft và đại diện HTC Việt Nam khuyến cáo như vậy. Theo những gì có được thì để chạy được win7, Microsoft yêu cầu các hãng điện thoại phải sử dụng bộ nhớ trong (Mass memmory) do vậy Rom W7 cho HD2 có thể sẽ biến thẻ nhớ thành Mass memmory

kakatoi

Nếu chạy W7 trên Hd2 các bạn nên kiếm cái thẻ 16G Class 6 hoặc chí ít cũng là class 4 (về độ lên class 6), Vì hôm trước đi dự buổi giới thiệu HD7 thì được microsoft và đại diện HTC Việt Nam khuyến cáo như vậy. Theo những gì có được thì để chạy được win7, Microsoft yêu cầu các hãng điện thoại phải sử dụng bộ nhớ trong (Mass memmory) do vậy Rom W7 cho HD2 có thể sẽ biến thẻ nhớ thành Mass memmory

hình như ko phải cứ class cao là đc đâu bác. phải xem độ ổn định của thẻ chứ ko chỉ duy nhất tôc độ của thẻ, nhìu thẻ Class cáo nhưng cắm vào HD7 cũng k hoạt động đấy

nhattuong

Active Member

thẻ nhớ class 2 độ lên class 6 được không bạn ? xin chỉ giúp. cám ơn nhiều

NguyenTu

Super V.I.P
hình như ko phải cứ class cao là đc đâu bác. phải xem độ ổn định của thẻ chứ ko chỉ duy nhất tôc độ của thẻ, nhìu thẻ Class cáo nhưng cắm vào HD7 cũng k hoạt động đấy

Cái đó đúng đó bạn. Chất lượng thẻ cũng quan trọng không kém đâu!!

thẻ nhớ class 2 độ lên class 6 được không bạn ? xin chỉ giúp. cám ơn nhiều

Bên box Android có bài hướng dẫn độ thẻ nhớ từ class4 lên class 6 đấy bạn. Để mình tìm mình dẫn linkscho. Chưa có một thông tin nào nói về độ class2 cả:-?:-?

daica

cái bước gọi điện thoại cho MS để lấy active code thì làm sao đây các bạn?
gọi số nào, rồi nói cái gì vậy :)

thanhvo31

Theo tôi M$ nó làm vậy để các bác phải sync mọi thứ qua Zune thôi! chứ không bác rút thẻ ra cắm vào reader cắm lại thì Zune ra rìa à. Vụ này như iPhone với iTune vậy.