• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 chạy WinPhone 7 đã chạy được Live Services

edmundo2203

1 ngày miệt mài tìm ứng dụng với game thì cũng cài đc gần 20 cái híc ít + hiếm quá mấy bác ak, ai có cái nào hay hay thì chia sẻ cho mọi người đi

Bác nói sao chứ Game và app của WP7 nhiều test chẳng kịp,nhiều Game còn ăn đứt Android.E đang có khoảng cả trăm game và app toàn là nhờ Bác Tom bơm thuốc.Các Bác thích game gì nhờ Bác Tom bơm thuốc cho,Bác down tạm tại đây nhé

KimUyLong

_ Bạn nào hướng dẫn cụ thể một chút về vụ gọi điện xin code đi. Hix, vụ này nghe căng quá. Phải nói chuyện trực tiếp "ban lãnh đạo" :ar!

clarkht

e chả kiếm đâu đc hàng trăm game như bác bảo cả. chả lẽ bác tính cả game try.mà game hay soft e chưa thấy ăn đứt android ở đâu cả. đây là sự thật.mà sự thật thì mất lòng

xemtynhi

chả tài nào đăng nhập đc với mảketplance :( hic , mà sao cái ZUNE của mình k có tab marketplance nhỉ , hay là phải đăng nhập đc tài khoản trên phone thì nó mới hiện ra , ai biết chỉ mình :)

kakatoi

Bác nói sao chứ Game và app của WP7 nhiều test chẳng kịp,nhiều Game còn ăn đứt Android.E đang có khoảng cả trăm game và app toàn là nhờ Bác Tom bơm thuốc.Các Bác thích game gì nhờ Bác Tom bơm thuốc cho,Bác down tạm tại đây nhé

nhìu vậy thì chia sẻ đi bạn, bọn mình kiếm mãi có thấy đâu, thấy toàn game cùi thôi

e chả kiếm đâu đc hàng trăm game như bác bảo cả. chả lẽ bác tính cả game try.mà game hay soft e chưa thấy ăn đứt android ở đâu cả. đây là sự thật.mà sự thật thì mất lòng

đồng ý với bác luôn từ hum cài WP7 ít dùng đt hẳn ko có ji để vọc mà thấy pin lâu hơn hẳn :(

thinhletien

_ Bạn nào hướng dẫn cụ thể một chút về vụ gọi điện xin code đi. Hix, vụ này nghe căng quá. Phải nói chuyện trực tiếp "ban lãnh đạo" :ar!

Mình ở canada, đã gọi và nhận được câu trả lời như sau: hãy cho biết serie máy, imei máy, địa chỉ, số fone,..... và cứng họng khi nó hỏi imei vì nói dóc mua con HD7 2nd, cúp lun.
Nhờ thằng a bên USA gọi, cũng y chang thế :|

Các bác lưu ý 1 điều là trước khi hỏi thì tạo 1 tài khoản live mail hay msn cũng okie. Vì khi đó nó sẽ hỏi néu các bác pass hết các câu hỏi kia.

Mình thua rùi, nên khỏi up vì winfone7 ko live thì android cho lành, đợi có cái solution khác vậy.

Còn vụ thẻ class10 500k thì 100% hàng lởm. Class10 hiện tại bên em bán trên 100$ cho thẻ 16G

gunnroseclose

Mình ở canada, đã gọi và nhận được câu trả lời như sau: hãy cho biết serie máy, imei máy, địa chỉ, số fone,..... và cứng họng khi nó hỏi imei vì nói dóc mua con HD7 2nd, cúp lun.
Nhờ thằng a bên USA gọi, cũng y chang thế :|

Các bác lưu ý 1 điều là trước khi hỏi thì tạo 1 tài khoản live mail hay msn cũng okie. Vì khi đó nó sẽ hỏi néu các bác pass hết các câu hỏi kia.

Mình thua rùi, nên khỏi up vì winfone7 ko live thì android cho lành, đợi có cái solution khác vậy.

Còn vụ thẻ class10 500k thì 100% hàng lởm. Class10 hiện tại bên em bán trên 100$ cho thẻ 16G

có lẽ trong thời gian tới các dev sẽ tung ra soft generate key .
Thực ra cũng có 1 cái rồi nhưng bác chủ soft không muốn public :d

edmundo2203

Hình như bạn đang hiểu lầm ý mình,mình chưa từng nói WP7 ăn đứt Android :|.Mình cũng chuyển từ Android sang WP7, đấy chỉ là cảm nhận của mình.Bạn cảm nhận sao thì tùy bạn.Còn soft thì mình đã hơn 100 soft rồi tất cả đều có phí.Có thể bạn không tin nhưng mình cũng chẳng cần phải giải thích.Cứ dùng cái gì bạn cảm thấy thích:)).OK!

PS: Bác gunnroseclose,hòm thư của bác đầy rồi,e ko gửi cho bác được.Bác add nick em nhé : khoi_hoang2203.:D

Chỉnh sửa cuối:

Mr_PDA

có đấy clark, ko những hàng trăm mà là hàng nghìn nghìn game và apps mình đang cố gắng để post lên cho mọi ng đây, khổ nỗi nhiều quá nên mỗi ngày post 1 ít, clarkht chịu khó vào mục wp7 mà update nhé :D

KimUyLong

_ Đang yêu cầu bác Mr_PDA tường trình lại quá trình xin acitve code mà bác làm ngơ mãi nhỉ, chỉ cần xác định được chắc ăn vụ xin code là bay qua wp7 ngay đây :mad:)
@thinhletien: Bạn thử xin lại đi, vì trong hướng dẫn của xda đã nói mọi việc hoàn toàn ok, vì nó đã config lại mọi thông tin của máy, vấn đề duy nhất là bạn đừng nói mình dùng Hd2 thôi, thử lại rồi góp ý đi bạn. Chắc phải lập lại 1 thread mới về vụ live service này quá. Hỏi đến ai cũng lập lờ lập lờ, vì còn đang vật nhau để làm quen với wp7, cài đặt, etc. ..

Mr_PDA

_ Đang yêu cầu bác Mr_PDA tường trình lại quá trình xin acitve code mà bác làm ngơ mãi nhỉ, chỉ cần xác định được chắc ăn vụ xin code là bay qua wp7 ngay đây :mad:)
@thinhletien: Bạn thử xin lại đi, vì trong hướng dẫn của xda đã nói mọi việc hoàn toàn ok, vì nó đã config lại mọi thông tin của máy, vấn đề duy nhất là bạn đừng nói mình dùng Hd2 thôi, thử lại rồi góp ý đi bạn. Chắc phải lập lại 1 thread mới về vụ live service này quá. Hỏi đến ai cũng lập lờ lập lờ, vì còn đang vật nhau để làm quen với wp7, cài đặt, etc. ..

bác gọi điện lên cho MS việt nam, gặp việt nam nó ko biết thì nếu biết tiếng anh thì gặp tây nói chiện, đọc cho nó tên tuổi sđt email rồi nó sẽ gọi lại đọc actice code cho bác mà >:)
đấy là những gì em thu thập được :D

còn code active của em là do vô tình và may mắn nên được cho 1 cái, nhưng mà chỉ có 1 lần thôi ạ nên có thể bỏ qua :(

Chỉnh sửa cuối:

ThuanLD

Vậy là căng rồi. Có cách nào để download các ứng dụng về rồi share cho nhau không nhỉ?

hai

Gọi đến MS VN nhấn 1 nghe tiếp bạn chuẩn bị ID sản phẩm :( tắt máy luôn ,làm gì có HD7 mà xem ID nó là gì

pvtq9

rất nhiều người che WP7 nhưng mình thấy lại rất thích. Tuy không nhiều ứng dụng bằng android nhưng những ứng dụng có sẵn thật sự tuyệt vời,giao diện rõ ràng,dễ sử dụng

myGenio

rất nhiều người che WP7 nhưng mình thấy lại rất thích. Tuy không nhiều ứng dụng bằng android nhưng những ứng dụng có sẵn thật sự tuyệt vời,giao diện rõ ràng,dễ sử dụng

chưa thấy ai chê cả, app của wp7 phải nói là nhiều lắm có pahỉ ai cũng xài hét dc đâu, riêng bác Tom tải hơn 4000app.

trinh12345

chưa thấy ai chê cả, app của wp7 phải nói là nhiều lắm có pahỉ ai cũng xài hét dc đâu, riêng bác Tom tải hơn 4000app.
Vậy hỏi bác myGenio là winphone 7 đã có từ điển anh việt, việt anh chưa ạ? có gõ được tiếng Việt chưa? có phần mềm biến di động chạy winphone 7 thành webcam để chát chít chưa ạ? em đang cần mấy apps này mà nếu winphone7 ko có thì... thôi vậy. Đang chơi android ngon lành với các ứng dụng trên ok ngon lành:)

duylenguyen

cho mình hỏi nếu mình lấy số imel của máy HD7 thật thì nó cho mình cái active code, và cái active code đó mình có dùng được cho máy HD2 của mình không hay chỉ dùng được với máy có đúng số imel như vậy? thank!