• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 chạy WinPhone 7 đã chạy được Live Services

ngphuongqt

ức chế quá mình vừa liều gọi MS VN 2 lần lấy đc rồi các bạn ơi
gặp phải ông tây fải nói tiếng anh, cho tên, SĐT và account live của mình rồi chờ ổng >2 phút -> ổng bảo mình check email, mình mở ra mừng quá, khen nó good service rồi good bye.

đã active & download app đc rồi, sướng thật đúng là cái gì khó kiếm mới thấy quý :D

Tuyệt cú mèo nhỉ ! MÌnh gọi thử xem sao. Hay bạn gọi dùm luôn nha :D

daica

lần đầu gặp thằng tây nó cũng nói mình 10p gọi lại để support = tiếng việt, gọi lần thứ 2 vẫn gặp nó thì nó ok luôn

daica

hứong dẫn của bác phomuabay:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...Phone-7-đây!&p=1538025&viewfull=1#post1538025

cách đăng kí live và activate key
đầu tiên bạn gọi điện tới tổng đài của m$ ở việt nam theo số +84439351053 nhấn phím 1 , 3 , 2
yêu cầu nhân viên gửi key vào địa chỉ mail của bạn
tiếp đó khi đã có key , bạn làm theo hướng dẫn sau
1/jaibreak máy
2/ cài đặt connection setup và touch xplorer
3/ load file này về , mình đã làm sẵn , chỉ việc setup vào máy
http://www.mediafire.com/?s3ms11qrfj0c16l
4/ chép file vừa setup CustClear.provxml theo đường dẫn /My Documents/My Ringtones/ vào trong /Windows/ bằng touch xplorer
5/sử dụng connect setup
6/ reset máy
7/ Vào live và điền key vừa đăng kí vào , nếu thành công , bạn sẽ ở màn hình của live và đã có htc apps sẵn ở hàng trên cùng

chú ý mỗi người chỉ có 1 key duy nhất , vì vậy các bạn nên giữ lại và tuyệt đối ko share cho người khác .

Baltalon

Các bác cho em hỏi ngu tí ạh. Mỗi người chỉ có 1 key duy nhất, nghĩa là key được cấp theo máy (máy mình dùng để active), hay là cấp theo Live ID ạh??

modbibi

Các bác cho em hỏi ngu tí ạh. Mỗi người chỉ có 1 key duy nhất, nghĩa là key được cấp theo máy (máy mình dùng để active), hay là cấp theo Live ID ạh??

khi bạn dùng key đó để active cho máy nào đầu tiên thì key đó là của máy đó...

beexxxl

Các bác còn lấy key được không ạ. Em gọi đến nhân viên bảo là không hỗ trợ winphone :(