• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V69 (Core 21916) ★ OS 3.14 & SENSE 2018 (FINAL)

venusian

Moderator
Để cháu down test thử bản này xem sao.
Hôm trước up bản V47c5 của chú thấy cảm ứng ko đc mượt lắm.
Hi vọng bản này ok.

bmd

Để cháu down test thử bản này xem sao.
Hôm trước up bản V47c5 của chú thấy cảm ứng ko đc mượt lắm.
Hi vọng bản này ok.

Bản này cảm ứng mược hơn bản com5. cám ơn bác Quang

misterbig2008

Bác Quang ơi cho em hỏi với.
Máy của em là 2.08, mới up lên 2.08. HSPL bằng HSPL 3. Cái này chắc ok rồi bởi nó đã hiện lên 2.08. HSPL rồi.
Tuy nhiên khi em muốn up lên bản ROM này (47CO2) bằng Custom RUU (copy vào cùng folder với file ROM kia) thì cứ đến khi điện thoại trở về màn hình 3 màu là nó báo lỗi trên máy tính, báo là không kết nối được :((.
Em copy sang điện thoại, đổi tên file rom kia thành leoimg rồi khởi động lại cũng không được.

Bác giúp em với.
Cảm ơn bác nhiều!

khanh_ip

cảm ứng tốt hơn bản com 5 hả các bác ơi, vậy thì phải thử thôi. thank bác PQ.

PhamQuang

Manager
kiến nghị với bác Quang là bác nên làm 2 bản
1 bản bình thường không có radio cho những người đã tìm được radio phù hợp
1 bản rom tích ứng radio mới nhất dành cho những người mới up rom lần đầu giúp cho khỏi đắn đo và không bị lỗi
:D

Tại sao các bạn không đọc bài số 2 trong Topic này:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?80076-★-HD2-(Leo)-Radio-ROM-CÁC-PHIÊN-BẢN-★

Bung ROM ra, loại bỏ Radio đi nếu không muốn Up.
Không những Up ROM mà còn cần sáng tạo nữa chứ.

Hungsimex

Chào bác Quang,

Em uprom bản V46C2 thì máy bị nóng ( suốt từ V43C2 đến V46C2 đều vậy) không biết có phải do rom không? Hiện nay các rom từ V42C2 trở về trước, máy em đều chạy rất tốt, ổn đinh và không bị nóng -> hao pin nhanh. Không biết V47C2 của bác thế nào?

Thank!

PingMD

Mới up xong, tất cả mọi thứ đều ok, rất ổn, bản Radio mới bắt sóng Vina rất tốt.

kidokito

Có bác nào dùng mạng Vietnam mobile không? không bít mạng này thì dùng radio nào thì chuẩn nhĩ, bản room ship vào trong phòng là sóng chập chờn ngay, hay do mạng nhĩ:(

cuongoc

Thank Bác Quang, lâu lắm rồi không uprom vì ngại, có lẽ lại phải nghịch vậy

nguyen_hoang

Chào bác Quang,

Em uprom bản V46C2 thì máy bị nóng ( suốt từ V43C2 đến V46C2 đều vậy) không biết có phải do rom không? Hiện nay các rom từ V42C2 trở về trước, máy em đều chạy rất tốt, ổn đinh và không bị nóng -> hao pin nhanh. Không biết V47C2 của bác thế nào?

Thank!

chắc chỉ có mỗi máy bạn vậy thôi
mình thường xuyên up com2 từ lâu rồi
không thấy hiện tượng đó
có 1 hiện tượng là "sleep" thì đã được giải quyết ở các bản sau này

còn hao phin nhanh hay không phần nhiều do radio, do bạn không tìm được radio phù hợp nên liên tục phải dò sóng khiến nóng máy hao pin
thêm nữa không nên bật 3G hoặc những cái cần connection như weather, nó sẽ tự đông connect mạng để update sẽ tốn pin

bạn nên xem lại setting của mình xem :D