• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V69 (Core 21916) ★ OS 3.14 & SENSE 2018 (FINAL)

nguyen_hoang

Anh Quang ơi, gần đây khi up các ROM 44-47 C2 và C5, đã Hard reset vài lần, đổi nhiều loại radio khác nhau nhưng máy em vẫn luôn bị tình trạng máy đứng ở bước nhấn FINISH, đứng rất lâu, reset thêm 2-3 lần cũng khi được khi không, tới HTC sence lại tiếp tục đứng, không biết là bị lỗi ở đâu hả anh ? Từ trước đến giờ up rom của anh bình thường lắm.

up lại rom ship
sau đó HSPL bằng cái loại mới nhất v3 (đã post ngoài forum)
dùng task29
up 47CO2 qua sync cable với máy tính xem nào :-? (47c2 tích hợp radio phù hợp nên ko cần lựa chọn radio nữa)

venusian

Moderator
up lại rom ship
sau đó HSPL bằng cái loại mới nhất v3 (đã post ngoài forum)
dùng task29
up 47CO2 qua sync cable với máy tính xem nào :-? (47c2 tích hợp radio phù hợp nên ko cần lựa chọn radio nữa)

Lỗi này ko bít có fai tại Radio ko. mình cũng rất hay bị như vậy dù đã thử rất nhiều bản nhưng cứ vẫn bị.

Anh Quang ơi, gần đây khi up các ROM 44-47 C2 và C5, đã Hard reset vài lần, đổi nhiều loại radio khác nhau nhưng máy em vẫn luôn bị tình trạng máy đứng ở bước nhấn FINISH, đứng rất lâu, reset thêm 2-3 lần cũng khi được khi không, tới HTC sence lại tiếp tục đứng, không biết là bị lỗi ở đâu hả anh ? Từ trước đến giờ up rom của anh bình thường lắm.

Hình như là ko có cột sóng luôn hả bác.
Nếu đúng như vậy thì anh cứ ấn vào phím nguồn cho nó tắt màn hình đi rồi ấn lại phím nguồn để mở khóa.
Mở khóa xong nó vẫn bị đứng màn hình (có mỗi chữ HTC thôi à, ko chạy giao diện sence và vẫn ko có cột sóng nào luôn).
Anh ấn vào phím phone trên màn hình cảm ứng. Vào phần Phone thì lúc này sẽ có mạng.
anh chỉ việc Back ra và dợi nó load giao diện sence là ok.

Hungsimex

chắc chỉ có mỗi máy bạn vậy thôi
mình thường xuyên up com2 từ lâu rồi
không thấy hiện tượng đó
có 1 hiện tượng là "sleep" thì đã được giải quyết ở các bản sau này

còn hao phin nhanh hay không phần nhiều do radio, do bạn không tìm được radio phù hợp nên liên tục phải dò sóng khiến nóng máy hao pin
thêm nữa không nên bật 3G hoặc những cái cần connection như weather, nó sẽ tự đông connect mạng để update sẽ tốn pin

bạn nên xem lại setting của mình xem :D

Hello,

Có thể mình chưa tìm được Radio phù hợp với mạng (mình dùng Vina) và sim? Nghe bác Quang nói là do sim. Mình đã thay sim khác nhưng vẫn không thay đổi gì cả. :(.

Còn việc tự động khác thì mình đều không chế được (thời tiết, data connection...)

Nên thấy mọi người uprom ầm ầm, mình thì mãi o V42C2 buồn quá!!!!

Thank!

kanguru

Member
Bác ơi sao em up ROM 47CO2 chạy bình thường nhưng vào internet bằng wifi không được. Rất cảm ơn bác.

QuangAK

- Đúng là các bản có tích hợp CHT1.8.1.x đều bị treo màn hình khi boot máy lần đầu (mình thử trên HD1 cũng bị). Nhưng bản này thì ko còn hiện tượng đó nữa =D> Phải nói là chạy "phe phé", chưa có j để nói hết!! :D

- Radio mới mình cũng đang test, hiện tại cũng chưa có j nốt để trình bày cả! :D

exec

Hình như là ko có cột sóng luôn hả bác.
Nếu đúng như vậy thì anh cứ ấn vào phím nguồn cho nó tắt màn hình đi rồi ấn lại phím nguồn để mở khóa.
Mở khóa xong nó vẫn bị đứng màn hình (có mỗi chữ HTC thôi à, ko chạy giao diện sence và vẫn ko có cột sóng nào luôn).
Anh ấn vào phím phone trên màn hình cảm ứng. Vào phần Phone thì lúc này sẽ có mạng.
anh chỉ việc Back ra và dợi nó load giao diện sence là ok.

Chính xác luôn, mình cứ quậy lung tung rồi mới sử dụng được, khi sử dụng được rồi thì hình như cũng không ngon, kinh nghiệm mình thấy nếu hard reset xong vào liền thì dung sẽ trơn tru hơn, không biết là do lỗi gì vậy bạn ?

oceansky

Bác Quang ra nhanh quá,cháu đang định down bản này,vào đã thấy bản 48 com 5 rồi,thx bác nhiều !!!

namtoday

Bản này của bác có bị lỗi khi chạy Opera song song với Message, khi gõ bàn phím sẽ có hiện tượng phím nhận bị lag ( chậm 1,2 s sau mới hiện ra) không vậy?

lampn

Tuyệt vời, bác cứ up lên host của PDA Viêt thay thế cho rapid thế này down sướng lém

PhamQuang

Manager
Tuyệt vời, bác cứ up lên host của PDA Viêt thay thế cho rapid thế này down sướng lém

Vâng, thưa ngài, sướng thì sướng thật nhưng khổ nỗi host PDAVIET không phải để dàn cho ROM, chỉ đưa thử vài bản thôi, lấy đâu ra tiền để trả BW đây??? Tải nhiều nó sập đấy !!! :-?:-?:-?

th_thanhtung

Bác Quang ơi, sao máy em up Rom này, không lên được màn hình today.
U p xong, khởi động lại, chạy đầy đủ đến khi xong thì màn hình đứng lại không chạy Sense. vào Start bình thường.
HardReset lại nhưng vẫn thế, setting lại today bỏ chọn sense mà chọn windows default cũng không lên được màn hình today

dvdbka

Em đã làm theo mọi hướng dẫn của bác: up rom mới nhất (V45, V46, V47), format bằng task29, HR sau khi uprom, thay đổi các bản radio khác nhau... vẫn bị tình trạng cắm sạc là sáng hôm sau bật không nên (Báo lỗi phần mềm hoặc tắt máy không đúng cách). CÒn với bản rom ship thì không bị tình trạng này (nên em không đem đi bảo hành được). Xin bác còn cách nào thì chỉ cho em với???Click here to enlarge

venusian

Moderator
Chính xác luôn, mình cứ quậy lung tung rồi mới sử dụng được, khi sử dụng được rồi thì hình như cũng không ngon, kinh nghiệm mình thấy nếu hard reset xong vào liền thì dung sẽ trơn tru hơn, không biết là do lỗi gì vậy bạn ?

Mình cũng ko bít là do lỗi gì. nhưng mình cứ làm theo cách của mình là ok.
Up Rom thì fai HR lại thì mới mượt chứ bạn.