• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V69 (Core 21916) ★ OS 3.14 & SENSE 2018 (FINAL)

PhamQuang

Manager
Đã đưa lên giới thiệu và Link tải V48CO2, với một số đặc điểm thay đổi:
- Thay đổi Package OEM từ ROM Ship mới: 3.04.709.1 TW cho LeoS.
- Sử dụng Manila phiên bản 2.5_20161332_0 mới.
- Cải thiện tốc độ và cảm ứng tốt và ổn hơn so với V47CO2.
Cùng 1 số chỉnh sửa tiện lợi khác
.

venusian

Moderator
Cháu vừa Up bản V48 C2 của chú.
bản này rất mượt và 1 điều là lỗi load sense lâu đã ko còn \-/

ptg8011

Các bác cho em hỏi là HTC HD2 hàng Orange cũng HSPL rồi up rom như HTC thường được chứ ạ :-/ em mới dùng mong các bác chỉ giúp. em xin cám ơn ạ !

PhamQuang

Manager
Các bác cho em hỏi là HTC HD2 hàng Orange cũng HSPL rồi up rom như HTC thường được chứ ạ :-/ em mới dùng mong các bác chỉ giúp. em xin cám ơn ạ !

Cứ là HD2, bất cứ thương hiệu nào, chạy hoàn thành công HSPL (tốt nhất là dùng 2.08.HSPL), đều có thể Up ROM này tốt cả.
Đã có Thread hướng dẫn các bước cần thiết để Update ROM do Mod. Ancola66 viết rồi đó, nếu chưa biết bạn hãy tìm đọc qua đã nhé.

Hungsimex

Chào bác Quang,

Ver 48C02 mới chạy rất nhanh và hơn nhiều so với V46, V47.

Thank bác nhiều nhé!

ptg8011

Cứ là HD2, bất cứ thương hiệu nào, chạy hoàn thành công HSPL (tốt nhất là dùng 2.08.HSPL), đều có thể Up ROM này tốt cả.
Đã có Thread hướng dẫn các bước cần thiết để Update ROM do Mod. Ancola66 viết rồi đó, nếu chưa biết bạn hãy tìm đọc qua đã nhé.
Cảm ơn bác nhiều ạ! Em up thử luôn rom này của bác ngay đây !

FilterKings

Manila 2.5 2016 được nhận xét có tốc độ tốt hơn 2.5 2015 nhiều. Nhìn changelog là hấp dẫn rồi. Down về ngay.
Thank MAN!

maipham

mình xài v44, rất rất chậm, sau khi duyệt web bằng opera, máy thường bị treo, hoặc phải chờ rất rất lâu, hoặc phải cleanram, vì vậy chi hỏi tại máy hay tại v44,
nếp up lên v48, có thể dùng backup của v44 để không cần cài lại máy ko ạ

cutia

Xin hỏi các anh chị đã dùng, bản rom này có bị hao pin hay không ? Cám ơn .

benhtamthan

Chào Pác Quang,

Có cái này cứ xin Pác Quang hoài, mong lần này Pác Quang hoàn thành tâm nguyện giúp cho:

Pác Quang có thể làm 1 phiên bản No HTC Messaging được không? Nếu không thì Pác chỉ Em cách Reg hay có 1 file .cab nào sẵn cho Em xin để tự làm cũng được?

Cảm ơn công sức của Pác cho các bản Rom hay và ... ra nhanh đến nổi Up mà cũng chịu hết muốn nổi lun... Bái Phục!

PhamQuang

Manager
Cám ơn bác Quang nhiều. rất mượt. chưa rõ về hao pin thế nào.

ROM mà mượt và nhanh thì chắc chắn sẽ hao PIN nhanh thôi, nhất là mấy ngày đầu vì lý do đơn giản: các bạn thấy nhanh và mượt nên vuốt thử nhiều, đương nhiên phải tốn PIN. :D

PhamQuang

Manager
Chào Pác Quang,

Có cái này cứ xin Pác Quang hoài, mong lần này Pác Quang hoàn thành tâm nguyện giúp cho:

Pác Quang có thể làm 1 phiên bản No HTC Messaging được không? Nếu không thì Pác chỉ Em cách Reg hay có 1 file .cab nào sẵn cho Em xin để tự làm cũng được?
Cảm ơn công sức của Pác cho các bản Rom hay và ... ra nhanh đến nổi Up mà cũng chịu hết muốn nổi lun... Bái Phục!

Chưa có ROM Ship nào làm No HTC Message Client cả.
Làm trái với tư duy của ROM Ship là điều mình không thích làm, bạn không cảm nhé.

alpine

rom mới 48 Co2 sao ko thấy tool clear ram so với mấy bản rom trước hay rom này không cần dùng đến hả Bác Quang ?