• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V69 (Core 21916) ★ OS 3.14 & SENSE 2018 (FINAL)

gianghung79

ko biết bản này có tốt hơn ko, phải thử ngay, bản trước hay treo máy, mỗi ngày treo 2 - 3 lần

hoanbeck

Bác Quang cho hỏi, sau khi up room 48Com2 mình có up được bản radio 2.10 thay cho bản radio này không? Bản radio này dùng cho Vinaphone có vẻ không ổn lắm.

PhamQuang

Manager
Bác Quang cho hỏi, sau khi up room 48Com2 mình có up được bản radio 2.10 thay cho bản radio này không? Bản radio này dùng cho Vinaphone có vẻ không ổn lắm.

Bạn có thể Up bất kỳ Radio nào bạn muốn miễn là bản Radio đó hỗ trợ RAM 576Mb là được.

gianghung79

bác Quang cho hỏi tí, ram zin của máy là 448m, tại sao up radio khác lại 576m, vậy là ram bị ép tăng lên hay sao, có ảnh hưởng tới ram ko, hay là ram thực tế là 576 do rom ship chạy ko hết

PhamQuang

Manager
bác Quang cho hỏi tí, ram zin của máy là 448m, tại sao up radio khác lại 576m, vậy là ram bị ép tăng lên hay sao, có ảnh hưởng tới ram ko, hay là ram thực tế là 576 do rom ship chạy ko hết

Vấn đề này đã có thảo luận từ lâu rồi, bạn tìm đọc lại các bài cũ.
Đây là Thread bàn về ROM mới chứ không phải về RAM.

gianghung79

Vấn đề này đã có thảo luận từ lâu rồi, bạn tìm đọc lại các bài cũ.
Đây là Thread bàn về ROM mới chứ không phải về RAM.

phần tìm kiếm của diễn đan rất ngu, nhập từ khóa gì cũng báo ko tìm đc, khó tìm lại bài cũ quá, làm phiền bác giải thích mấy câu đi

b3nzQ

Thanks bác Quang rất nhiều!
Bác cho cháu hỏi cái SMS Timestamp Fixer có tác dụng gì hả bác?

cuongyeuha

Bác Quang ơi cháu chạy bản rom này toàn bị treo máy thôi không biết có phải do máy của chú ko nữa :( Mong bcs ra sớm V49C2

heroofg

Bản rom mới V48C2 của Bác chạy rất mượt và ổn định, tiêu hao pin ở mức độ chấp nhận được nhưng có điều cháu muốn hỏi là: Khi cài phần mềm cab xem TV của anh hanoiwap thì ở màn hình home không vào được mục menu nếu thoái cài phần mềm cab TV này đi thì lại vào được. Nếu có thể gửi cho cháu phần mềm này khi đã fix lỗi đó được không bác. Cháu cảm ơn!

heroofg

Bác Quang ơi cháu chạy bản rom này toàn bị treo máy thôi không biết có phải do máy của chú ko nữa :( Mong bcs ra sớm V49C2

Bạn đã reset lại chưa vậy, mình thấy chạy rất ổn mà, hay bạn cài phần mềm nào đó bị xung đột tháo cài nó đi:-?

cuongyeuha

Hix, sorry mọi người máy em lag nên post 2 bài liền ạ,khôg có ý spam ạ. Em up xong hard reset rồi ạ :(

gianghung79

tôi cũng bị tình trạng vậy đó, mới up xong chưa cài soft gì hết, định thử 1 -2 ngày, mà cũng bị treo máy hoài, 2 bản sau này làm như ko ổn định lắm, ko biết các bạn khác có bị ko?

FilterKings

Thanks bác Quang rất nhiều!
Bác cho cháu hỏi cái SMS Timestamp Fixer có tác dụng gì hả bác?

Dùng để sắp xếp lại thứ tự tin nhắn theo thời gian thực trên máy của bạn.
Thông thường khi máy gởi tin nhắn đi sẽ 'đóng tem" lên tin nhắn về thời gian gởi theo máy gởi, khi máy bạn nhận tin, tin nhắn sẽ có thời gian theo máy gởi, nếu giờ trên máy bạn khác với máy gởi đôi khi sẽ xảy ra tình trạng tin nhắn sau lại xếp trên tin nhắn trước. Chương trình này sẽ "đóng tem" lên tin nhắn bạn nhận theo giờ trên máy bạn, vì vậy thứ tự tin nhắn sẽ đúng.

hoanbeck

Dùng để sắp xếp lại thứ tự tin nhắn theo thời gian thực trên máy của bạn.
Thông thường khi máy gởi tin nhắn đi sẽ 'đóng tem" lên tin nhắn về thời gian gởi theo máy gởi, khi máy bạn nhận tin, tin nhắn sẽ có thời gian theo máy gởi, nếu giờ trên máy bạn khác với máy gởi đôi khi sẽ xảy ra tình trạng tin nhắn sau lại xếp trên tin nhắn trước. Chương trình này sẽ "đóng tem" lên tin nhắn bạn nhận theo giờ trên máy bạn, vì vậy thứ tự tin nhắn sẽ đúng.

Thế set thế nào cho chuẩn? chứ mình vẫn thế thứ tự bị lệch như trước, ai hướng dẫn giúp với?

bocapdo11

Tốc độ chế rom của bác Quang nhanh quá anh em ko kịp up luôn, choáng thật.
Các bác cho hỏi bản com2 và com5 ngoài giao diện ra còn khác nhau điểm nào nữa ko ạ?

Chỉnh sửa cuối: