• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V69 (Core 21916) ★ OS 3.14 & SENSE 2018 (FINAL)

tall912346

Bác Quang quá nhanh, tìm hiểu 46 chưa xong là có 47C2,rồi 48C5 nữa chứ :)

Các bác cho em đánh giá giữa 2 bản thế nào? Mong các bác đừng la em tội nghiệp nhen :)

hoanbeck

Bác Quang ơi, sao máy em up Rom này, không lên được màn hình today.
U p xong, khởi động lại, chạy đầy đủ đến khi xong thì màn hình đứng lại không chạy Sense. vào Start bình thường.
HardReset lại nhưng vẫn thế, setting lại today bỏ chọn sense mà chọn windows default cũng không lên được màn hình today

Tôi cũng bị giống như ông, tưởng lỗi room, loay hoay 1 lúc, nhấn softreset là ok luôn :D

khacquang007

Bản V47C5 bị cảm ứng xài hẻm đã tí nào, up thử bản này xem, Thanks PQ nhièu nhiều nha

PhamQuang

Manager
Sao em tra loi roi, hom sau lai an cac bac nhi?

Thêm một lần nữa bạn post bài với TV không dấu thì cả khu vực ROM này sẽ ẩn luôn với bạn đấy. Nhắc nhở bạn lần cuối !!!
Tham gia Forum mấy năm mà liên tục vi phạm QĐ
.

luong

bị lỗi CHT rồi bác Quang ơi !?? Khi chọn wallpapers ở chế độ HDWall thì wallpaper bị lệch với task bar như lỗi của bản CHT v1.8 ấy bác Quang à !?? mong bác sớm khắc phục. mặc dù em đã cài lại CHT 1.8.5 vẫn bị !???
Bác Quang trả lời em vụ này được không ạ ???

PhamQuang

Manager
Bác Quang trả lời em vụ này được không ạ ???

Mình không nghịch mấy vụ hình nền nên chưa rõ lắm, có lẽ CHT 1.8.5 mới đưa chức năng HDWall chắc vẫn còn lỗi !!!

luong

Mình không nghịch mấy vụ hình nền nên chưa rõ lắm, có lẽ CHT 1.8.5 mới đưa chức năng HDWall chắc vẫn còn lỗi !!!

không phải đâu bác Quang !!! em xài bản v46 của bác em cài CHT v1.8.5 thì không bị như bản CHT v1.8 trước đây!
bác nghiên cứu nhé ????!!!!

dusa_guangzhou

Thêm một lần nữa bạn post bài với TV không dấu thì cả khu vực ROM này sẽ ẩn luôn với bạn đấy. Nhắc nhở bạn lần cuối !!!
Tham gia Forum mấy năm mà liên tục vi phạm QĐ
.

Em xin lỗi! Tại em không để ý. Em đang ở Quảng Châu, máy tính mới cài lại Win tiếng Trung nên Vietkey toàn bị lỗi gõ web, giờ em down và dùng Unikey rồi. Lỗi này em sẽ không bao giờ tái phạm nữa.

chamcham737877

mình cài bản COM5 chỉ có contact với phone, HTC sence không chạy :( thử Com2 xem thế nào

Chỉnh sửa cuối:

cuongyeuha

Hix hix, cháu không Spam đâu ạ nhưng sao cháu thanks rồi mà mãi không thấy được link down :(

kienmdaiii

Sao em không tài nào up được nhỉ ..cứ báo lỗi hoài mà làm theo đúng các quy trình.

langtutre

bản này chạy có vẻ hơi chậm hơn so với bản V45 C2, sau khi cài đặt chiếm dụng bộ nhớ lơn hớn. vào internet bằng opera qua wifi thấy load về hơi lâu hơn. Nhờ các bác chỉ bảo thêm