• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 - Vấn đề về PIN và thẻ nhớ

babety

Chào cả nhà,
Mình mở thớt này đề cùng nhau thảo luận về pin của HD2
Cảm nhận của mình sau 3 ngày dùng HD2 là máy chạy khá ổn nhưng vấn đề về pin thật sự là đáng quan tâm! Máy to mà pin chư trái nho!:( Cài & vuốt em nó khoảng chừng hơn 1 buổi là em die, nghe gọi bình thường thì được 14 giờ! Đau đầu cho vụ này quá, mình lại hay đi công tác chắc phải mang theo cái bình accu quá :(:)|:-??
Không hiểu sao ông HTC lại build cục pin nhỏ thế cho cái màn hình to vật vã thế này!:-?:(:-/:O:((

anzudragon87

sao bác ko mua cái car-charger, ngồi trên ô tô vẫn charge được bình thường, lo gì pin, em nó charge tầm 2 tiếng hơn là đầy thôi mà

nvhquan

sao bác ko mua cái car-charger, ngồi trên ô tô vẫn charge được bình thường, lo gì pin, em nó charge tầm 2 tiếng hơn là đầy thôi mà

bạn mua cái cả-chager o đâu vậy, có thể chỉ mình không, thanks :-?

nhattakiem

đúng là pin của em HD2 nho quá so với máy mình dùng 1 ngày là hết pin(mình chỉ nghe gọi bình thường):(

anzudragon87

bạn mua cái cả-chager o đâu vậy, có thể chỉ mình không, thanks :-?

bác có thể mua bất cứ cái car-chager nào có cổng usb là cắm ok mà, mình ko ở vn nên ko rõ ở nhà bán ở đâu, mình nghĩ cái này cũng khá phổ biến rồi. bác có thể đi hỏi mấy chỗ bán linh kiện đt. chúc vui ^^

anzudragon87

Mình đi xe máy thì sạc = cách nào hở bác?! :(:(:)-??

đi xe máy thì đành mang theo cục sạc cắm điện thôi, nghịch nhiều thì cũng 1 ngày mới hết pin mà bác, ko thì bác lại làm cục pin nữa, cái hd2 tháo ra tháo vào khá bất tiện (thật ra là xót của ko dám làm mạnh mà nó cứng wa) :)

loveblue

Super V.I.P
đúng là pin của em HD2 nho quá so với máy mình dùng 1 ngày là hết pin(mình chỉ nghe gọi bình thường):(

Không biết HD2 của các bạn thế nào chứ của mình nghe gọi 2 ngày thì vô tư thỉnh thoảng rảnh còn chơi luôn Vietmap :O
So với cấu hình thì như vậy là quá ổn , so với các dòng PPC đời trước thì cũng chỉ tầm 1 ngày rưỡi là cùng

T

tainguyentan

Guest
Mình vọc cũng quá trời, xài 3G này nọ 1 ngày cũng chưa hết pin, còn 2-3 ngày thì chưa test vì tối về cắm máy vọc tiếp nên để nó sạc luôn!

atom123

các bác cho hỏi cái dây kết nối của em hd2 này mua ở đâu ấy nhỉ,cái đầu nhỏ của nó nhìn rất cổ quái các bác ạ,ko phải usb mini

atom123

Không biết HD2 của các bạn thế nào chứ của mình nghe gọi 2 ngày thì vô tư thỉnh thoảng rảnh còn chơi luôn Vietmap :O
So với cấu hình thì như vậy là quá ổn , so với các dòng PPC đời trước thì cũng chỉ tầm 1 ngày rưỡi là cùng

ờ con này pin cũng xêm xêm touch hd

HuynhThanh

Định đi "cuốc mướn" làm thêm con HD2, mà sao nghe anh em than vãn nhiều về pin quá dzậy ta?:-?

babety

Hồi đó mới xài touch HD, pàkon cũng kêu về pin, nhưng xài một thời gian thì thấy pin em nó cũng ổn! Hy vọng em HD2 này cũng thế
Mấy ngày nay em có cảm giác pin nó lâu hơn tí thì phải:-?:-??

metwa

Cổng này là micro USB bạn à

cổng nó dẹp & rộng hơn pác à

Hồi đó mới xài touch HD, pàkon cũng kêu về pin, nhưng xài một thời gian thì thấy pin em nó cũng ổn! Hy vọng em HD2 này cũng thế
Mấy ngày nay em có cảm giác pin nó lâu hơn tí thì phải:-?:-??

Tại vì hết cái để vọc như lúc mới có nên cảm giác pin lâu hơn.

Đúng là em Leo này có hơi yêú pin thật, chắc phải mua thêm pin dự phòng mới đc. 1 ngày mình vào web khoảng 2-3h + nghe gọi bình thường (khoảng chục cuộc) thì đến tối là phải nạp năng lượng cho em nó.

lutrongtuong

Chào cả nhà,
Mình mở thớt này đề cùng nhau thảo luận về pin của HD2
Cảm nhận của mình sau 3 ngày dùng HD2 là máy chạy khá ổn nhưng vấn đề về pin thật sự là đáng quan tâm! Máy to mà pin chư trái nho!:( Cài & vuốt em nó khoảng chừng hơn 1 buổi là em die, nghe gọi bình thường thì được 14 giờ! Đau đầu cho vụ này quá, mình lại hay đi công tác chắc phải mang theo cái bình accu quá :(:)|:-??
Không hiểu sao ông HTC lại build cục pin nhỏ thế cho cái màn hình to vật vã thế này!:-?:(:-/:O:((
Mình sạc đầy pin và bắt đầu dùng từ lúc 6h sáng đến 7h chiều là hết luôn không mở lên nổi.
Hy vọng có bản rom mới để dùng chứ bản mới ra này quá hao pin.
Tôi đã tắt các dịch vụ tự động của HTC rồi mà cung hao như cũ.

cam13

ai đã từng dùng pin galilio để thay thế pin zin thì cũng nên cẩn thận nhé ! vào link dưới để test pin .

BatKid

Super V.I.P
HTC lúc mới mua bao giờ cũng hao pin , dùng qua 1 thời gian (khỏanh 1 tháng) lúc ấy pin mới thật sự dùng đc lâu .