• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 - Vấn đề về PIN và thẻ nhớ

thongkythuat

hehe, em thì làm văn phòng, sẵn cái laptop, lúc nào cũng cắp vào nên xài thoải mái mà ko hết pin:))

TuyetKy

hehe, em thì làm văn phòng, sẵn cái laptop, lúc nào cũng cắp vào nên xài thoải mái mà ko hết pin:))
Cách này sẽ sớm bị chai pin đó
Thực ra chỉnh reg và tắt các dịch vụ đi (như 3G chẳng hạn) thì pin dùng cũng ko đến nỗi nào

daica

Cách này sẽ sớm bị chai pin đó
Thực ra chỉnh reg và tắt các dịch vụ đi (như 3G chẳng hạn) thì pin dùng cũng ko đến nỗi nào

Bạn chỉ mình tắt 3g như thế nào đây?
xài mobifone rất chập chờn, hôm trước ra vũng tàu tự nhiên ko có sóng nhưng vào internet thì đc, về lại sài gòn thì mới có sóng lại.

TuyetKy

Bạn chỉ mình tắt 3g như thế nào đây?
xài mobifone rất chập chờn, hôm trước ra vũng tàu tự nhiên ko có sóng nhưng vào internet thì đc, về lại sài gòn thì mới có sóng lại.
3G của Mobi chập chờn lắm, bác chỉnh reg như bác Quang hướng dẫn, nếu ko down cái này về cài sẽ có mục tắt 3G trên Comm Manager

ghekua

bấm nút call, vào option, chọn band ---> set là GSM, sẽ tiết kiệm được pin bạn à.

anzudragon87

pin HD2 cũng tốt rùi, xài chọc phá liên tục cũng được gần nửa ngày mà charge thì hơn 1h là đầy, các bác cứ được voi còn đòi 2 bà trưng ^^
p/s: pin cũng ok với dk đã cài hết mấy em chương trình tiết kiệm pin và đổi sang xài 2g khi ko cần thiết :)

NoIP

các bác cho hỏi cái dây kết nối của em hd2 này mua ở đâu ấy nhỉ,cái đầu nhỏ của nó nhìn rất cổ quái các bác ạ,ko phải usb mini

Sau này mini USB sẽ quy về chuẩn đó hết nhé bạn :)

heroofg

Các bác đầu tư thêm cục pin nữa vậy, đề phòng lúc hết pin này thì có pin khác!

suchuanb

theo tôi máy HTC HD2 ta nên chỉnh sáng giảm đi một chút, và quan trọng nhât là phải tắt wifi khi không cần thiết vì cơ chế phát sóng wifi của HTC HD2 không hợp lý lắm. nếu bạn cứ bật wifi thì hoạt đông liên tục máy rất nóng và pin sẽ rât tốn dù rằng bạn chỉ để wifi on mà không truy cập gì kể cả bạn đang ở chế độ khóa máy.( wifi của máy không hoạt động như dòng máy Nokia hay Iphone). nếu truy nhập không nhiều lắm thì bạn có thể sử dụng gprs hay là 3G để lướt web cũng được thì pin của bạn xẽ sử dụng được lâu hơn vì lúc đầu tôi cũng bật wifi liên tục máy vừa nóng máy và pin rất nhanh hết khi tắt wifi đi thì cũng cảm thấy tạm ổn. tất nhiên pin không thể dùng lâu như dòng máy Nokia (E71, E72,...)

lobodo

Tình hình là giắc sac pin cho HD2 trên otô là ko có . Mình có giắc đa năng nhưng chỉ vừa cho HD thôi . Vậy có bác nào biết ở đâu có bán sạc cho HD2 thì cho mình biết với . thank!

nguyenvh

Gửi Lobodo,
Bạn nên mua đầu sạc trên ô tô có cổng USB (rất phổ biến), dùng cáp sync cắm vào cổng đó và cắm đầu nhỏ vào HTC HD2 là được.
Chúc thành công!

phamthaitl

Tình hình là giắc sac pin cho HD2 trên otô là ko có . Mình có giắc đa năng nhưng chỉ vừa cho HD thôi . Vậy có bác nào biết ở đâu có bán sạc cho HD2 thì cho mình biết với . thank!

sao bạn không mua cục sạc chuyển qua USB đó.vừa rẻ lại tiện dụng.cắm loại nào cũng được.ví dụ như iPhone.HTC.các dòng máy tàu cũng vậy.chỉ cần mang cọng cáp theo là ok.

quang10ntp

HTC HD2 BP E400 Extended Battery (2300mAh) + Cover (with Kickstand)

Không biết ở VN đã có chổ nào bán pin loại này, nhờ các Bác chỉ giúp!

moctinhtp2004

Mình cài bản Rom V46C5 ngày 19/04 của bác phạm quang đó các bạn. thấy máy chạy ổn định và không bị tụt pin như bản 09/04. Các bạn cài thử đi nha.
H