• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 - Vấn đề về PIN và thẻ nhớ

phucvd

tintin09 nói:
Mình chưa mua Pin này nhưng xin nhận xét thằng Huy Diễm này kinh doanh không được đàng hoàng. Do mới dùng HD2 nên chưa kịp tham khảo kỹ về phụ kiện, tôi có ra trực tiếp cửa hàng hỏi mua bao nhựa ốp lưng, nó quất ngay 150K do tin tưởng nó nên mình cũng không cần mặc cả, tối về lên website thấy nó show hàng có 100K http://www.huydiemmobile.vn/CompoDet...g-htc-306.aspx nếu bác muốn mua pin thì nên tham khảo kỹ, kẻo bỏ ra 1,100K lại phải hàng 500K thì phí, He he!
bác mua đắt thế, em mua ốp lưng HD2 ở thuonggiado.vn có 60K, hàng đẹp, nhựa mềm lắp vào rất yên tâm :D

long_lth

Pin máy tôi nếu chỉ nghe - gọi - đọc truyện prc thì dùng được khoảng 3 ngày.

dlamhn

Các bác cân nhắc thêm khi mua con Pin 2400 mAh. Em mới mua dùng (giá 1,1tr) mà chỉ nhỉnh hơn Pin theo máy một chút, ko hơn nhiều đâu, mà đúng ra là phải gấp 2 lần vì pin theo máy chỉ có 1230mAh.
Nghe nói Pin dung lượng cao xịn là loại 2300 mAh, nắp sau có chân chống ấy.

Auto

kanguru

Member
Mình mua cục pin hiệu GaliliO 1500mA cho HD2 xài đã 2 tuần rồi, thấy khá hơn pin zin theo máy, làm thêm bộ đế xạc rời nữa, giờ thì thoải mái vọc.

nguyenvu323

E mua HD2 được 1 tuần rùi, thấy pin khá nhanh hết. Mọi người cho em hỏi mới mua mà ko xạc 8h có ảnh hưởng nh` đến thời lượng pin ko ??

ngo_hn

Member
Pin máy tôi nếu chỉ nghe - gọi - đọc truyện prc thì dùng được khoảng 3 ngày.

Mỗi ngày bạn gọi một cuộc ah? Tôi chỉ mong nó được đủ một ngày đừng toi giữa chừng là tốt rồi

dlamhn

Mỗi ngày bạn gọi một cuộc ah? Tôi chỉ mong nó được đủ một ngày đừng toi giữa chừng là tốt rồi

Đâu đến nỗi như thế bác. Em nghe gọi cũng kha khá, thi thoảng đọc tin tức mà trung bình được khoảng 1,5 ngày. Do em hay đi xa nên mới mua con pin 2400 mAh hết 1,1 tr, tưởng được 3 ngày vậy mà chỉ được có 2 ngày. Quá đau!

kanguru

Member
Đâu đến nỗi như thế bác. Em nghe gọi cũng kha khá, thi thoảng đọc tin tức mà trung bình được khoảng 1,5 ngày. Do em hay đi xa nên mới mua con pin 2400 mAh hết 1,1 tr, tưởng được 3 ngày vậy mà chỉ được có 2 ngày. Quá đau!

Cảm ơn bạn, may quá mình định mua cục pin này, suýt sập hầm nhà quản cáo.

dlamhn

Cảm ơn bạn, may quá mình định mua cục pin này, suýt sập hầm nhà quản cáo.

Báo cáo với bác là con pin 2400 đó ko hơn gì pin theo máy, hôm nay em thử so sánh 2 pin như sau: Nạp đầy tới khi báo đèn xanh, chơi liên tục cùng 1 trò game đúng 1 giờ còn 87% như nhau.

nguyenvh

Bạn mua và giao dịch = cách nào thế?
Tôi mua theo hướng dẫn của trang web trên và thanh toán bằng Paypal.
Xác nhận lần nữa là tôi đã sử dụng và rất hài lòng sản phẩm này.

lobodo

E mua HD2 được 1 tuần rùi, thấy pin khá nhanh hết. Mọi người cho em hỏi mới mua mà ko xạc 8h có ảnh hưởng nh` đến thời lượng pin ko ??

Bây giờ bác mới hỏi thì đã muộn rồi , vì bác đã dùng một tuần . Mới mua là phải xạc 3 lần , mỗi lần 8h , và phải dùng hết hãy xạc . Bác cố dùng hết hãy xạc vài lần từ bây giờ xem có cải thiện ko .

need_something

hơi nản về chuyện PIN, đang định hỏi ý kiến về Pin dư thế nào, may quá lại thấy liền. Nhưng đã nghiện rồi thì có pin kém vẫn phải xài. hic hic

manhphieu

hồi mới mua thì em tuân thủ nguyên tắc sạc pin lắm, sạc 3 lần 8 tiếng, hết lại sạc, tuần đầu dùng thấy pin hết cũng nhanh (khoảng hơn 1 ngày) nhưng dần dần thì thấy ổn ( có lẽ các electron hoặc gì đó trong pin được kích hoạt hết) bây h pin dùng khá good 2ngày rưỡi - 3 ngày. Khoảng 2 tháng lại sả pin 1 lần. Nên tuân thủ nguyên tắc sạc thì pin sẽ lâu và bền.

tataro

hồi mới mua thì em tuân thủ nguyên tắc sạc pin lắm, sạc 3 lần 8 tiếng, hết lại sạc, tuần đầu dùng thấy pin hết cũng nhanh (khoảng hơn 1 ngày) nhưng dần dần thì thấy ổn ( có lẽ các electron hoặc gì đó trong pin được kích hoạt hết) bây h pin dùng khá good 2ngày rưỡi - 3 ngày. Khoảng 2 tháng lại sả pin 1 lần. Nên tuân thủ nguyên tắc sạc thì pin sẽ lâu và bền.

bạn có thể trình bày quá trình sử dụng máy của bạn ko? làm sao mà bạn sài được 3 ngày???bạn có chơi game,lướt net wifi,3g,nghe nhạc v.v.. ko?nghe gọi với tần suất bao nhiêu ?mình thấy hơi khó tiin