• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 - Vấn đề về PIN và thẻ nhớ

leosanxin

Mình sử dụng HD2, hôm qua mình thử dùng băng keo dán cực giữa của pin. Bây giờ cứ cắm sạc là máy báo pin đầy ngắt không cho sạc nua nhưng thực sự là hết pin, chỉ còn cách là sạc bằng cục sạc rời .ae nào biết cách sửa thì chỉ giúp mình với.

Mình sử dụng HD2, hôm qua mình thử dùng băng keo dán cực giữa của pin. Bây giờ cứ cắm sạc là máy báo pin đầy ngắt không cho sạc nua nhưng thực sự là hết pin, chỉ còn cách là sạc bằng cục sạc rời .ae nào biết cách sửa thì chỉ giúp mình với.
Cái gì sinh ra đều có tác dụng riêng của nó, mình không hiểu bạn dán cực giữa của pin để làm gì cơ chứ...:-?

tvp3004

mới lụm đc cục pin 4000mA,đang định mod pin và cấp cho em nó cái quạt tản nhiệt, chơi game thấy ko nóng và ít ăn pin hẳn lun, chỉ có cái là quá gồ ghề

acura_hung

các bác cho em hỏi mua pin JSC ở đâu ,em ở SG không biết có phải pin thật không nữa

letinhclover

Cái gì sinh ra đều có tác dụng riêng của nó, mình không hiểu bạn dán cực giữa của pin để làm gì cơ chứ...:-?

cậu ấy muốn máy không nhận ra pin còn bao nhiêu để tạn dụng hết kiệt nguôn pin còn lại( đối với pin bị chai,có hiệu quả).nhưng trường hợp này pin hd2 đi luôn.

letinhclover

mình nghỉ thế này không biết có đúng không. bạn làm thế náo đó cho con hd2 của bạn quên đi cái dung lượng cục pin đó đi.......khuyên bạn nên sạc đầy rồi cài lại rom.kể cả recovery........xem thế nào

cậu ấy muốn máy không nhận ra pin còn bao nhiêu để tạn dụng hết kiệt nguôn pin còn lại( đối với pin bị chai,có hiệu quả).nhưng trường hợp này pin hd2 đi luôn.
Việc này chẳng khoa học chút nào cả. Pin sẽ nhanh die hơn đó.

Cho em hỏi câu hơi gà tý vì mới dùng HD2 ạ. Máy của em dùng pin theo máy thì nhanh hết khoảng gần được 1 ngày, các bác trên diễn đàn dùng pin gì vậy tư vấn e chút
Nếu dùng bình thường thì trụ được hơn 1 ngày. HD2 ra lâu rồi nên pin bị chai, vì vậy dùng được gần 1 ngày là đúng rồi.