• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 - Vấn đề về PIN và thẻ nhớ

oanhoncodon

Moi guoi mua pin 2 ve dung di, hoac pin dung luong cao ay.
khong khac gi pin chuan. Co cho ban loai nay day

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

ngocgioi1986

Hỏi về pin dung lượng cao 2600mAh cho HD2

Trên mạng mình thấy bán pin dung lượng cao gấp 2 lần pin theo máy
Thấy giao bán pin 2600MA, Có bạn nào sài thử qua hay có kinh nghiệm thì chia sẻ cho mình mới. E HD2 quá good nhưng pin sài nhanh hết quá, nên kiếm đc cục pin vậy thì tốt quá.
Link bán pin
Tks các bác đóng góp ý kiến, ;;)

nguyenvietcttt

pin dung lượng cao cho htc có nhiều loại bạn à mình đang sử dụng pin 2400
mAh và kèm theo nắp pin có chân thấy rất tốt sử dụng gần 1 năm rồi mua ở manhnguyen theo mình sử dụng loại này là tốt rồi , hoat là bạn mua pin 2400mah ( nắp pin không có chân , nhìn rất xấu )
cho bạn link tham khảo đây . mình thường mua online ở đây http://pinsac.net/ah343/San-pham/Pin-dung-luong-cao/Pin-dung-luong-cao-HTC.html?curPg=2

gunnroseclose

mua pin này dùng phải có cái nắp lưng đi kèm, hd2 bị gù nhìn xấu lắm.
Bạn nên mua 1 viên pin gallio = dung lượng pin zin và 1 cái sạc ngoài nữa. Dùng viên này thì sạc viên kia rồi lại đổi. Dùng như vậy rất tiện mà giá tiền lại ko quá đắt, chỉ khoảng 400k cho cả 2 thứ mà cái chính là lưng hd2 ko bị gù lên

Bạn nên mua 1 viên pin gallio = dung lượng pin zin và 1 cái sạc ngoài nữa. Dùng viên này thì sạc viên kia rồi lại đổi. Dùng như vậy rất tiện mà giá tiền lại ko quá đắt, chỉ khoảng 400k cho cả 2 thứ mà cái chính là lưng hd2 ko bị gù lên
Làm như cách này hay hơn đó... Chứ pin DLC mà xài Android lại phải tuỳ thuộc vào Kernel có hỗ trợ hay không mới dùng được thì phiền lắm...

ngocgioi1986

Làm như cách này hay hơn đó... Chứ pin DLC mà xài Android lại phải tuỳ thuộc vào Kernel có hỗ trợ hay không mới dùng được thì phiền lắm...
Mình đang sài WP7, ko biết Kernel có hỗ trợ ko?
Với lại pin mà sài có 1 ngày cứ sạc đi sạc lại thấy ngại lắm.
Cho mình hỏi cái cục sạc có mua loại tốt đc ko? chứ loại 30K cắp điện trực tiếp hại pin quá.

Mình đang sài WP7, ko biết Kernel có hỗ trợ ko?
Với lại pin mà sài có 1 ngày cứ sạc đi sạc lại thấy ngại lắm.
Cho mình hỏi cái cục sạc có mua loại tốt đc ko? chứ loại 30K cắp điện trực tiếp hại pin quá.
WP7 không xài được pin DLC đâu bạn... Android thì nếu là bản có Kernel hỗ trợ thì dùng được...

ngocgioi1986

Mà mình còn thấy WP7 sạc vào pin ko đầy thì phải, sạc xong, pin từ 100% xuống 80% rất nhanh. Nhưng từ 80% xuống thì chậm hơn. Phải ko vậy các bác? Đang sài bản ROM Pdamatejam v4

Mà mình còn thấy WP7 sạc vào pin ko đầy thì phải, sạc xong, pin từ 100% xuống 80% rất nhanh. Nhưng từ 80% xuống thì chậm hơn. Phải ko vậy các bác? Đang sài bản ROM Pdamatejam v4
Không rõ vì mình đâu có pin DLC để test...:p

ngocgioi1986

Hix, ko hiểu sao, bạn ko bị vậy ah? Mới sạc lúc 17 giờ, đến giờ chỉ nghịch mấy cái tin nhắn mà giờ chỉ còn có 60%. Nên mới tính chiện pin nè, coi dòng chờ thì pd_M thì nhỏ nhất chỉ đc 12 thôi. Ko biết bị j hả bác???

chickenforce

các bác ơi, không biết cái cục Pin đi kèm chân chống ..dùng được không nhỉ:-?, em đang phân vân xem có nên mua nó không, vs chưa biết mua ở đâu :(

các bác ơi, không biết cái cục Pin đi kèm chân chống ..dùng được không nhỉ:-?, em đang phân vân xem có nên mua nó không, vs chưa biết mua ở đâu :(
Đó là pin DLC 2300mAh. Dùng WM thì tốt, còn với Android thì tuy bản có Kernel hỗ trợ, còn WP7 thì không bao giờ... Bạn nên tính trước khi mua...

có ai gặp lỗi nháy đèn led màu đỏ liên tục khi cắm sạc pin( báo đang sạc rồi không sạc ) không. nếu mình cắm sạc qua dây kết nối máy tình thì không bị thế. htc hd 2 của mình đang dùng android 2.3.2.
chắc là lỗi do sạc đúng không các bác. có ai biết tìm mua sạc xịn cho hd2 ở hà nội ở đâu không nhỉ, mình sạc qua máy tính chờ mất cả buổi mới đầy pin. lâu quá ta.

Chỉnh sửa cuối:
có ai gặp lỗi nháy đèn led màu đỏ liên tục khi cắm sạc pin( báo đang sạc rồi không sạc ) không. nếu mình cắm sạc qua dây kết nối máy tình thì không bị thế. htc hd 2 của mình đang dùng android 2.3.2.
chắc là lỗi do sạc đúng không các bác. có ai biết tìm mua sạc xịn cho hd2 ở hà nội ở đâu không nhỉ, mình sạc qua máy tính chờ mất cả buổi mới đầy pin. lâu quá ta.
Ở HN thì đầy nơi bán bạn ạ như Nhật Cường, Viễn Thông A, Gia Vũ, Toàn Cầu,...

hnam5

Bác qua số 86 đối diện cung văn hóa Việt Xô nhé.

LiveView

Lúc trước mình cũng lăn tăn hệt như bạn. Nhưng sau khi nghĩ kỹ :
- Đâu phải lúc nào cũng sử dụng hết 1 viên pin trong ngày, mà thêm cả mớ tiền & quan trong nhất là đánh mất vẻ đẹp của e nó :D ( gắn viên pin gù vô nhìn cùi bắp ko chịu được X_X )
- Điện thoại dày lên bỏ thêm phần vướng víu

Sau cùng chốt lại mua 1 pin dự phòng Galilio 1230, bỏ ví ( có mấy loại nữa nhưng riêng loại này mình xài thấy OK) & từ đó tới giờ ko còn lăn tăn gì nữa, mà nói thật cũng hiếm khi phải sử dụng tới viên dự phòng.

Ps: Sạc đầy 100%, cất trong ví nửa tháng mở ra thấy 98% vậy là OK rùi =D>