• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 - Vấn đề về PIN và thẻ nhớ

binht611

Mọi người cho mình hỏi nếu sài ad trên hd2 mà khi đang sạc mà sử dụng máy thì dễ bị treo máy phải tháo bin không vậy?

send from my hd2 using tapatalk pro

xài bình thường, không treo đâu nếu máy không bị lỗi!

ZzmarlborozZ

Híc, bác nói y như đối thủ cạnh tranh của HTC ấy :D

Em thề - em hứa - em đảm bảo là nếu bác chỉ dùng để xem đồng hồ thôi thì phải được 4 ngày đấy!
Mình cũng dùng như jaso thôi. Đọc truyện thì mất khoảng 7-10%/tiếng

:O bác có chém quá tay không đới?

E đang xài Android, có xem đồng hồ hay không thì cũng cứ hết ngày là hết pin! >:) (Thế nó mới oái oăm! Không dùng cũng như đang dùng!) Winmo thì không dùng nhiều chắc cỡ hơn 2 ngày...:-?

Tại sao nhà sản xuất họ không chế quả pin thật kiệt xuất cho 1 tuyệt tác nhỉ? Cứ như thằng đẹp giai mà khoai bé vậy... ;;)

vinhhuynh1

E đang xài Android, có xem đồng hồ hay không thì cũng cứ hết ngày là hết pin! >:) (Thế nó mới oái oăm! Không dùng cũng như đang dùng!) Winmo thì không dùng nhiều chắc cỡ hơn 2 ngày...:-?

Tại sao nhà sản xuất họ không chế quả pin thật kiệt xuất cho 1 tuyệt tác nhỉ? Cứ như thằng đẹp giai mà khoai bé vậy... ;;)

Máy mình chạy Android bản HD Sene . tối 10h đã sạc xong rút cáp ra xài đến 6h chiều mai pin còn khoảng 50 - 60%. ( nghe gọi khoang 10 - 15 cuộc goi (khoảng 1p/cuộc) thỉnh thoảng rảnh thì lấy xem đồng hồ và xem dòng chờ của máy. Nói chung 1 ngày cũng khoảng hơn chục lần. Đây là pin theo máy còn pin mua ở cửa hàng mình không biết. Theo mình máy có màn hình lớn và mở Sene thì như vậy là chấp nhận được. Mình nghĩ mấy máy có màn hình rộng của mấy hãng khác cũng vậy thôi, không riêng của HTC đâu.

nguyenh

Pin kiệt xuất là điều không thể vì hạn chế về khoa học kỹ thuât. Hiện nay để đạt được pin có dung lượng lớn người ta buộc lòng phai sản xuất nhiều cell -> sẽ rất to. Cách đây một tháng các nhà khoa học mới tim ra cách tăng mật độ điện tích trong pin. Ít nhất phai vài năm nữa mới có cuộc cách mang trong nganh pin Li-ion.
P/s: đây là hướng nghiên cứu trong đề tài của mình!

ngocgioi1986

Bạn đổi bản ROM khác cho Andriod của bạn đi, chắc chắn là do ROM rùi chứ pin ko đến nỗi thế đâu
Bạn vào đấy kiếm ROM nhé: http://android.hd2roms.com/

ZzmarlborozZ

Bạn đổi bản ROM khác cho Andriod của bạn đi, chắc chắn là do ROM rùi chứ pin ko đến nỗi thế đâu
Bạn vào đấy kiếm ROM nhé: http://android.hd2roms.com/

Em cũng đoán là bản rom này không phù hợp với thể tạng thằng ku nhà em... Sáng ra 100%, cứ đi loăng quăng 1 lúc chẳng động chạm gì nó cũng tự xịt xuống mất mấy %... Lôi ra nghịch ngợm tẹo lại tọt thêm khoảng dăm phát, cất đi, đến lúc lôi ra lại có khi tụt hẳn 10% (có khi hơn!) từ bao giờ!! Mà em cũng xài Task killer, cũng auto kill, thậm chí manual kill cũng ko ăn thua... :(

@nguyenh: Bác nghiên cứu nhanh nhanh chế con pin khủng hoảng vào nhé! :D (Em vẫn thắc mắc là mặc dù có thể không hơn được nhiều, nhưng như 1 số pin dung lượng cao tầm 2400mAh vẫn chỉ bé như viên pin original của HD2 mà, sao nhà sx họ không bố trí cho 1 viên pin 'tốt hết cỡ' như vậy nhỉ? Chứ >1200mAh thì hơi yếu...)

heymen9x

pin mau hết là còn đỡ, con HD2 của tôi 2 3 ngày nay bị j` sạc hoài ko vào đây này, đến là đâu đầu, chán ko thể tả :(

frogprince85

Nếu xài tiết kiệm, ko 3G, ko wifi, ko GPS, ko games, ko nhạc, ko phim, sau khi tweak em nó, nghe gọi nhắn tin bình thường (+ xài từ điển có phát âm để học tiếng Anh :">), em xài đc 4 ngày thì gần kiệt pin còn khoảng 4-5% gì đó...còn 3 ngày thì khỏe luôn, mình dùng WM 6.5 làm "nền tảng", nhưng xài thì xài ROM SD JDMS 1.6.2...

tmt1

đang xài HD2,bản room rất ổn định,pin cũng chỉ tầm 2 ngày là cùng,nếu chỉ nghe gọi có thể được 2,5 ngày

thanhduc_iit

Bó tay lun các bác ơi. HD2 của em lúc 12h đêm còn khoảng 70% để đớ em ngủ đến sáng thức dậy thì chỉ còn khoảng 20% pin~X(
Bác nào thấy bản rom android nào ngon nhất thì giới thiệu em với ạ;;)

tmt1

Bó tay lun các bác ơi. HD2 của em lúc 12h đêm còn khoảng 70% để đớ em ngủ đến sáng thức dậy thì chỉ còn khoảng 20% pin~X(
Bác nào thấy bản rom android nào ngon nhất thì giới thiệu em với ạ;;)
bro đang xài android phải không,kiếm bản ổn định úp lại nếu còn bị thì thay pin đi

tmt1

Đang tung tăng với android nè;;)
Tìm đc bản rom ổn địng ko dể bác à:(
vậy bro up lại win 6.5 thử coi pin còn bị không,nếu còn bị thì thay pin,còn không chỉ là do bản room chưa thích hợp,tìm bản ngon(thấy có bản của bác PQ)

mikoha

Có bác nào xài thử pin JSC cho HD2 chưa? mình nghe nói nó tốt hơn Gallio nhiều.hình như dung lượng là 1500 thì phải.có điều kiếm ko ra chỗ nào bán uy tín
bác nào có kinh nghiệm test thử 2 loại này xin cho ý kiến với ah.;;)

tmt1

máy HD2 của mình xài liên tuc với win 6.5 pin zin khoang 5 tiếng,bao gồm xem phim online,chat,check mail

h3onai

pin jsc mình xem thì thấy nó lên đến 1600mAh. Không biết có tin tưởng được không? Bác nào pro thử mua test cái đi.

mikoha

pin jsc mình xem thì thấy nó lên đến 1600mAh. Không biết có tin tưởng được không? Bác nào pro thử mua test cái đi.

hix, cái quan trọng là ko biết chỗ bán uy tín thôi,chứ nghe nói xài cũng êm lắm bác àh,mình lại ko ở tp nên chẳng kiếm đâu ra mà test