• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ WM6.5_DRAGON_V_70 - OS 3.14 & BUILD 21916, MANILA 2018_UPDATE 27/10/2010

DucLong

Super V.I.P
Ở trong phần \Windowns\ Ring thì em xóa được hết rồi,nhưng trong phần Windowns\ kéo xuống dưới thì vẫn còn nhạc chuông giống như trong phần Ring và không thể xóa được và những nhạc chuông này nó vẫn hiện lên trong phần chọn nhạc tin nhắn :)
xóa nhạc chuông mà nan giải thật! Nếu nó nằm trong Rom là chịu rồi.

DucLong

Super V.I.P
Để em down V23 về test tiếp, em đã tìm hiểu thì 3 cái logo trên màn hình mymetrolock chỉ là image thôi anh à,không có tác dụng, đợi các phiên bản cập nhật mới vậy.
Phần mềm này rất khó chịu, trước đây một số rom phải chấp nhận cài cab sau khi build. Mình loay hoay mãi mới đưa được vào rom cho nó chạy thì phần mềm lại chưa được như ý.

DucLong

Super V.I.P
Update bản V_24
Bản này thay Manila 2.5_20132227_0 mới nhất
thay đổi một số Icons
chỉnh sửa để Rom boot nhanh hơn, Home screen sẽ hiển thị ngay khi hardreset xong.
Chỉnh sửa để người dùng vào setting nhanh hơn, không phải bấm vòng vèo mất công.

ntt2006

Đợi bản V25 của anh up lâu quá:(

P/S : Đã có link rùi down về test trước, tốc độ down 1mb/s.

Chỉnh sửa cuối:

pandamiss

Vừa mới up 24 xong. Chán wa lại phải down bản 25 này. ^^. Nhưng bác cũng ko để lại htc albums à? Tức là xem ảnh với nghe nhac ở sense ý, xoay ngang màn hình nó ko xoay đc?

DucLong

Super V.I.P
Vừa mới up 24 xong. Chán wa lại phải down bản 25 này. ^^. Nhưng bác cũng ko để lại htc albums à? Tức là xem ảnh với nghe nhac ở sense ý, xoay ngang màn hình nó ko xoay đc?

Album, nghe nhạc vẫn giữ lại trên Manila mới 20132227_0 mà
Nhưng mà nếu bạn thấy bản V 24 ổn rồi thì up bản V_25 làm gì cho cực, Bản mới chỉ thêm thắt chút ít thôi mà.

pandamiss

ý mình là khi xoay ngang màn hình thì màn hình ko tự xoay ngang đc ý. Như rom ship ý ạ.

DucLong

Super V.I.P
ý mình là khi xoay ngang màn hình thì màn hình ko tự xoay ngang đc ý. Như rom ship ý ạ.

À mình biết rồi, nhưng mình thấy nó quay thì không thích, nhiều khi mới hơi nghiêng là nó quay rồi muốn trở về như cũ để nhìn phải mất một lúc xoay trở lại. nếu bạn thích nó xoay có thể tải file cab về cài vào mà.

pandamiss

Bạn down file cab này và cài vào là ok

Mình cần là xoay kiểu trình diễn slide ở tab ảnh lẫn music thôi như rom ship ý. vậy cái này đúng ko hay là xoay toàn bộ?
Bản rom này chạy rất mượt và ko bị nóng máy như đa số các bản rom mà mình đã thử qua nên nếu mà xoay đc nữa thì tuyệt ^^

ntt2006

Mình cần là xoay kiểu trình diễn slide ở tab ảnh lẫn music thôi như rom ship ý. vậy cái này đúng ko hay là xoay toàn bộ?
Bản rom này chạy rất mượt và ko bị nóng máy như đa số các bản rom mà mình đã thử qua nên nếu mà xoay đc nữa thì tuyệt ^^

Cái này là xoay toàn bộ bạn à.

DucLong

Super V.I.P
Tab photos album vẫn chạy slideshow và tab Music đều chạy như rom ship cả. Bạn kiểm tra lại nhé.
Mà đây là Rom build chơi chứ có phải bán đâu!:D
Nếu kinh doanh mà nhờ bạn quảng cáo chắc đắt hàng phết.

pandamiss

Tab photos album vẫn chạy slideshow và tab Music đều chạy như rom ship cả. Bạn kiểm tra lại nhé.
Mà đây là Rom build chơi chứ có phải bán đâu!:D
Nếu kinh doanh mà nhờ bạn quảng cáo chắc đắt hàng phết.

Ý mình là ở rom ship ý khi chọn đến tab ảnh mà xoay ngang máy ra ảnh đều tự xoay kiểu trình diễn ngang ra ý . Đây như thế này nè

DucLong

Super V.I.P
Ý mình là ở rom ship ý khi chọn đến tab ảnh mà xoay ngang máy ra ảnh đều tự xoay kiểu trình diễn ngang ra ý . Đây như thế này nè

Khi vào Cái Photoalbum bạn bấm vào chữ slideshow thì nó tự nhận diện hình ảnh, hình nào nằm ngang nó tự xoay nằm ngang, hình đứng thì nó vẫn vậy, mình vừa thử lại xong.
Riêng cái tab Music do tắt chức năng auto Rotate nên nó vẫn nằm đứng thôi.

pandamiss

Ý mình là mình thích cách tự xoay như kiểu ở trên ý. Vì nếu ấn slideshow thì nó chạy slide rồi. ở kia là mình tự vuốt và hình ảnh vẫn nhỏ chứ ko như slide là full màn hình luôn từng ảnh 1 ^^

DucLong

Super V.I.P
Ý mình là mình thích cách tự xoay như kiểu ở trên ý. Vì nếu ấn slideshow thì nó chạy slide rồi. ở kia là mình tự vuốt và hình ảnh vẫn nhỏ chứ ko như slide là full màn hình luôn từng ảnh 1 ^^
Chà thức khuya gớm, mình hiểu rồi. Bạn trước đó dùng rom ship nào vậy?

nguyen_hoang

:-? có vẻ rom cook chưa làm đc vấn đề này (đã đọc mấy bài thắc mắc bác Quang trả lời) do để tự động xoay dễ bị lỗi màn hình đen
nhưng nếu dùng chương trình rotate thì lúc xoay lại ko đc mượt như thế
muốn có kiểu xoay vậy đành hi sinh up rom ship thôi