• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ WM6.5_DRAGON_V_70 - OS 3.14 & BUILD 21916, MANILA 2018_UPDATE 27/10/2010

Solomoons

sao mình cài xong thì không thể connect bằng GPRS, các bạn có thể hướng dẫn cách khắc phục không ??

DucLong

Super V.I.P
sao mình cài xong thì không thể connect bằng GPRS, các bạn có thể hướng dẫn cách khắc phục không ??
Rom này mình đã để set tự động nhận GPRS nên sau khi up rom xong bạn Hard reset lại máy, lưu ý khi bạn cài đặt đến chỗ máy hỏi chỗ Google map thì bạn ok sau đó bấm skip là được. Trường hợp máy vẫn không nhận thì chỉ có cách sau:
- thời điển này vừa hết tháng, nếu bạn dùng gói cước sử dụng GPRS nếu nó hết hạn mà chưa đăng kí lại thì không truy cập được.
- Máy chưa đóng tiền (máy thuê bao)
Nếu đáp ứng những điều kiện trên nhưng máy không nhận GPRS thì cài thủ công ví dụ:
Mobifone:
vào start/setting/connection/connection/ add a new modem connection
chọn cột thứ 2: cellular line (GPRS) rồi bấm next
access point name: m-wap
user name: mms
password: mms
bấm finish
xong
sau đó quay lại vào: Manage existing connection:
chọn vào cái mình vừa cài là xong.
Các mạng khác cũng cài theo cách như vậy nhưng theo thông số của nhà mạng đó.

ntt2006

Rom này mình đã để set tự động nhận GPRS nên sau khi up rom xong bạn Hard reset lại máy, lưu ý khi bạn cài đặt đến chỗ máy hỏi chỗ Google map thì bạn ok sau đó bấm skip là được. Trường hợp máy vẫn không nhận thì chỉ có cách sau:
- thời điển này vừa hết tháng, nếu bạn dùng gói cước sử dụng GPRS nếu nó hết hạn mà chưa đăng kí lại thì không truy cập được.
Nếu đáp ứng những điều kiện trên nhưng máy không nhận GPRS thì cài thủ công ví dụ:
Mobifone:
bấm finish
xong

Nếu bạn dùng vinaphone thì cấu hình như sau :

access point name: m3-world
bấm finish
xong

ducbinh94

Các bản rom đều cấu hình GPRS tự động cho từng mạng luôn sau khi HR. Chỉ cần vào mục setting, conection chọn advanced/ selec networks và chọn GPRS-mobifone (vinafone...) là được.

DucLong

Super V.I.P
Các bản rom đều cấu hình GPRS tự động cho từng mạng luôn sau khi HR. Chỉ cần vào mục setting, conection chọn advanced/ selec networks và chọn GPRS-mobifone (vinafone...) là được.
Chính xác như thế tuy nhiên để tránh thiệt hại không đáng có cho người dùng thì một số người khi build rom đã tắt chế độ update tự động một số chức năng như thời tiết, bản đồ chỉ khi nào người dùng cần thì update mà thôi. Một số bản Rom nếu không tắt nó người dùng có thể tốn tiền không mong muốn.

Solomoons

Mobifone:
bấm finish
xong

Mình đã làm theo cách này tuy nhiên khi sử dụng thì hiện ra thông báo thế này và vẫn không connect được : "The answering modem has disconnected. To chẹck your connection settings and change them if needed, tab Settings"

Solomoons

mÌNH VỪA đăng ký lại 3G thì không còn thông báo đó nữa, tuy nhiên khi connect thì options Data Connection no auto On lên , mình không hiểu là phải bật cái đó thì mới đúng hay chỉ cần bật 3G là có thể xài 3G mà không mở options Data connection ON

ntt2006

mÌNH VỪA đăng ký lại 3G thì không còn thông báo đó nữa, tuy nhiên khi connect thì options Data Connection no auto On lên , mình không hiểu là phải bật cái đó thì mới đúng hay chỉ cần bật 3G là có thể xài 3G mà không mở options Data connection ON

Nếu bạn xài 3G thì bạn chọn ON chức năng 3G trong setting tab, máy sẽ tự động chọn mạng 2G hoặc 3G cho bạn,còn khi bạn muốn sử dụng GPRS thì bạn phải mở Data Connection thì mới kết nối được.

DucLong

Super V.I.P
Nếu bạn xài 3G thì bạn chọn ON chức năng 3G trong setting tab, máy sẽ tự động chọn mạng 2G hoặc 3G cho bạn,còn khi bạn muốn sử dụng GPRS thì bạn phải mở Data Connection thì mới kết nối được.
nếu xài 3G thì mở trong com manager cho nhanh.

huybank

Hàng T-mobile có cài được Rom này ko các anh ơi, nếu up được thì fải làm thế nào ạ :)

ngocminhsteel

Thanks !!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bác Longnguyen30 COOK cái Rom Max Sense cho nó máu.... trên XDA có 2 bác cook rồi mà bản WWE không mượt, còn bản kia lại là ITA :(

Bác Cook cho anh em thưởng thức với.... Vẫn tin vào Cooker made in VN thôi :p

ntt2006

Hàng T-mobile có cài được Rom này ko các anh ơi, nếu up được thì fải làm thế nào ạ :)

Bản rom này T-Mobile v6a4n up được với điều kiện là máy đã HSPL và bản radio phù hợp từ 2.08 trở lên.

DucLong

Super V.I.P
Thanks !!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bác Longnguyen30 COOK cái Rom Max Sense cho nó máu.... trên XDA có 2 bác cook rồi mà bản WWE không mượt, còn bản kia lại là ITA :(

Bác Cook cho anh em thưởng thức với.... Vẫn tin vào Cooker made in VN thôi :p
Mình nhớ là mấy bản trước đây có cook Max Manila nhưng sau này Rom tích hợp luôn Co0kie HomeTab v1.7.1 và CHTEditor v1.7.1.2 nên không dùng đến nó nữa.
Vì max chỉ khác là có hai hàng quick link tuy vậy hàng đầu không thay thế được.
Khi dùng co0kie Home tab thì mình có nhiều lựa chọn hơn.
Ví dụ: bạn vào menu/Edit home layout/advanced/show quick link
bạn chọn vào cột 2 rows rồi bấm vào nút Done bên trái phía dưới màn hình.
thóat ra ngòai bạn sẽ thấy hai hàng quick link có thể thay đổi.
Nói chung dùng co0kie có nhiều tùy biến hơn.

Solomoons

tình hình là tự nhiên ON cái 3G lên trong 3 ngày chẳng xài cái gì đã tự nhiên mất 4x K tiền điện thoại trong lúc quan trọng cần sử dụng nhất mà không hiểu tại sao... MOBIPHONE ơi ! ( thêm nữa là tại sao máy mình nó cứ auto on cái data connection để mở GPRS lên vậy các bạn

ntt2006

tình hình là tự nhiên ON cái 3G lên trong 3 ngày chẳng xài cái gì đã tự nhiên mất 4x K tiền điện thoại trong lúc quan trọng cần sử dụng nhất mà không hiểu tại sao... MOBIPHONE ơi ! ( thêm nữa là tại sao máy mình nó cứ auto on cái data connection để mở GPRS lên vậy các bạn

Bạn xem lại trong muc weather setting bạn có chọn auto update không nhé,vì data connection tự auto khi bạn chọn update tự động 1 phần mềm nào đó.

DucLong

Super V.I.P
ROM mình đã tích hợp nút bật 3G trong commanager nên nếu không dùng đến bạn nên tắt 3G đi để tiết kiệm pin và tránh cập nhật dữ liệu khộng mong muốn.

Solomoons

máy mình không cho auto update cái nào hết , thế mà không hiểu sao nó bị mất tiền 1 lúc nhiều như thế . ~_~

DucLong

Super V.I.P
máy mình không cho auto update cái nào hết , thế mà không hiểu sao nó bị mất tiền 1 lúc nhiều như thế . ~_~
cách tính tiền của nhà mạng trong các dịch vụ theo mình nhiều lúc chưa được chính xác, cũng giống như giá cước truy cập internet
của các mạng đều không giống nhau và có sai số.
ví dụ: cũng dùng net truy cập với thời lượng tương đương nhau hàng tháng nếu mình trả thuê bao tháng cho viettel thì 253000đ/tháng, nếu trả theo dung lượng nó nhảy lên 350.000-400.000đ/tháng
khi mình đổi qua VNN trả theo dung lượng thì chỉ có 180.000-200.000đ/tháng.
Nhìn chung là mình xài họ tính sao trả vậy chứ không biết được họ tính cách gì.

ngocminhsteel

Mình nhớ là mấy bản trước đây có cook Max Manila nhưng sau này Rom tích hợp luôn Co0kie HomeTab v1.7.1 và CHTEditor v1.7.1.2 nên không dùng đến nó nữa.
Vì max chỉ khác là có hai hàng quick link tuy vậy hàng đầu không thay thế được.
Khi dùng co0kie Home tab thì mình có nhiều lựa chọn hơn.
Ví dụ: bạn vào menu/Edit home layout/advanced/show quick link
bạn chọn vào cột 2 rows rồi bấm vào nút Done bên trái phía dưới màn hình.
thóat ra ngòai bạn sẽ thấy hai hàng quick link có thể thay đổi.
Nói chung dùng co0kie có nhiều tùy biến hơn.

Thanks bác đã trả lời :)

Nhưng ý mình nói là Max Sense (không phải Manila), Max Sense hiện chỉ có 3 màn hình nhưng vuốt mượt hơn cã HTC Desire (vậy mới ghê), có tích hợp 6 quicklink (màn hình chính) và 75 quicklink từ Manila. Giao diện trong và sáng hơn (mình nghĩ chắc có nậng cấp đồ họa_giống như Android 1.5 mà lên 2.1 vậy)

Thân,

thqt1b

Bác chỉ e cách bật cái Task Manager mặc định nha. E đang cần cái đấy.