• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ WM6.5_DRAGON_V_70 - OS 3.14 & BUILD 21916, MANILA 2018_UPDATE 27/10/2010

DucLong

Super V.I.P
Bản V28U so với bản V28 thì khác nhau nhiều ko bác? e thấy dung lượng 2 bản này là như nhau mà??
Hai bản này tích hợp các phần mềm như nhau nhưng chỉ chỉnh lại reg để cho bản V_28 có thể xoay màn hình tự động cho tất cả các tab thôi. Thực tế là có thể chỉ dùng một phiên bản rồi chỉnh lại Registry thì hai bản cũng như nhau cả nhưng một số người dùng mới sử dụng PPC sẽ chưa quen làm.

thqt1b

Hai bản này tích hợp các phần mềm như nhau nhưng chỉ chỉnh lại reg để cho bản V_28 có thể xoay màn hình tự động cho tất cả các tab thôi. Thực tế là có thể chỉ dùng một phiên bản rồi chỉnh lại Registry thì hai bản cũng như nhau cả nhưng một số người dùng mới sử dụng PPC sẽ chưa quen làm.

Ở bản rom sau thì bác nghiên cứu đưa CHTEditor lên 1.8 thử xem.

DucLong

Super V.I.P
Ở bản rom sau thì bác nghiên cứu đưa CHTEditor lên 1.8 thử xem.
Bản 1.8 có thêm một số chức năng nhưng khi đưa vào ROM thấy nó chạy hơi chậm vì vậy mà mình chưa đưa vào đó thôi.

chriscathh

bản ROM mượt mà , RAM nhìu hơn các bản ROM của các bác khác, mình đang xài ROM của bạn thấy rất ưng ý

M

meocop

Guest
rom của bạn được lắm chưa thấy lỗi gì khi dùng,pin có vẻ đỡ tốn nữa.thank you very much

DucLong

Super V.I.P
rom của bạn được lắm chưa thấy lỗi gì khi dùng,pin có vẻ đỡ tốn nữa.thank you very much

Mình mới đưa bản V_29 lên trang đầu:
- OS từ ROM: 2.14.709.CHT.
- OEM từ ROM 3.02.405.T1&2.14.709
- Tích hợp Co0kie HomeTab v1.7.1 và CHTEditor v1.7.1.2 của tác giả Co0kieMonster (XDA)
và ứng dụng HD2-3D-Driver-Patch-2_0 của tác giả Chainfire (XDA).
- Manila 2.5_20152125_0 Đồng thời thêm tab Music và Document cho Manila và hoạt động tốt.

M

meocop

Guest
Mình mới đưa bản V_29 lên trang đầu:
- OS từ ROM: 2.14.709.CHT.
- OEM từ ROM 3.02.405.T1&2.14.709
- Tích hợp Co0kie HomeTab v1.7.1 và CHTEditor v1.7.1.2 của tác giả Co0kieMonster (XDA)
và ứng dụng HD2-3D-Driver-Patch-2_0 của tác giả Chainfire (XDA).
- Manila 2.5_20152125_0 Đồng thời thêm tab Music và Document cho Manila và hoạt động tốt.

tôi luôn để ý rom của bác cook mà,vì nó hợp khẩu vị của tôi lắm .good luck,good health,good happy

DucLong

Super V.I.P
tôi luôn để ý rom của bác cook mà,vì nó hợp khẩu vị của tôi lắm .good luck,good health,good happy
Đợi một lúc nữa tôi đưa bản khác lên cũng là V_29 nhưng do up nhầm. Lí do là hôm qua thức đến gần 4h sáng nên up nhầm phải bản test HTC message 2016 (đang test thử)
nên còn một chút lỗi. Tôi sẽ đưa link sau ít phút nữa.
hihi. thức khuya qúa, tẩu hỏa nhập ma.

M

meocop

Guest
Đợi một lúc nữa tôi đưa bản khác lên cũng là V_29 nhưng do up nhầm. Lí do là hôm qua thức đến gần 4h sáng nên up nhầm phải bản test HTC message 2016 (đang test thử)
nên còn một chút lỗi. Tôi sẽ đưa link sau ít phút nữa.
hihi. thức khuya qúa, tẩu hỏa nhập ma.

tôi đang dùng bản mới này và phát hiện phần tin nhắn tê liệt hoàn toàn cũng đang định nhắn tin cho bác thì đọc được sự nhầm lẫn của bác.bác mà là bác sĩ cho bệnh nhân uống nhầm thuốc thì gay go lắm.....tôi đùa tí cho vui thôi,vua còn nhầm nữa là mình bác nhỉ

DucLong

Super V.I.P
tôi đang dùng bản mới này và phát hiện phần tin nhắn tê liệt hoàn toàn cũng đang định nhắn tin cho bác thì đọc được sự nhầm lẫn của bác.bác mà là bác sĩ cho bệnh nhân uống nhầm thuốc thì gay go lắm.....tôi đùa tí cho vui thôi,vua còn nhầm nữa là mình bác nhỉ
Đang upload ở cơ quan được 90% thì bị cúp điện, nên phải về nhà up lại đây.

M

meocop

Guest
Đang upload ở cơ quan được 90% thì bị cúp điện, nên phải về nhà up lại đây.

bác vất vả vì mọi người quá.gái có công chồng chẳng phụ em thank bác một cái nhé.tiện đây bác cho em hỏi tí:gần đây khi up các rom cook sau khi up xong e hay phải hard reset máy nhiều lần nó mới chịu vào home screan,trước đây không như vậy bác ạ,cứ up bản nào là được luôn bản ấy,hay do e hay up rom nó vậy bác nhỉ,bác là moderator bác trả lời giúp e với nhé

Last edited by a moderator:

DucLong

Super V.I.P
bác vất vả vì mọi người quá.gái có công chồng chẳng phụ em thank bác một cái nhé.tiện đây bác cho em hỏi tí:gần đây khi up các rom cook sau khi up xong e hay phải hard reset máy nhiều lần nó mới chịu vào home screan,trước đây không như vậy bác ạ,cứ up bản nào là được luôn bản ấy,hay do e hay up rom nó vậy bác nhỉ,bác là moderator bác trả lời giúp e với nhé
Nguyên nhân chính là lỗi do co0kieHometab gây ra nếu bản nào còn thử nghiệm thì dễ gây lỗi. Chất lượng các bản rom cook cũng là một nguyên nhân. Khi build rom để thêm hay bớt một ứng dụng đòi hỏi người cook phải làm cho hoàn thiện nếu đưa thiếu nhiều khi chỉ một dòng reg là gây lỗi, khi bỏ ứng dụng mà không bỏ hết tức là để rác lại thì làm tốn bộ nhớ mặt khác bỏ không triệt để thì máy vẫn dò tìm phần mềm đã bị bỏ gây ra hao pin. :D
Mình đã đưa link mới rồi đấy.

thqt1b

Bác cho e xin file Cab của chương trình "Picture & Videos" và "Rotate Screen" nha. Thanks bác quá.

M

meocop

Guest
Nguyên nhân chính là lỗi do co0kieHometab gây ra nếu bản nào còn thử nghiệm thì dễ gây lỗi. Chất lượng các bản rom cook cũng là một nguyên nhân. Khi build rom để thêm hay bớt một ứng dụng đòi hỏi người cook phải làm cho hoàn thiện nếu đưa thiếu nhiều khi chỉ một dòng reg là gây lỗi, khi bỏ ứng dụng mà không bỏ hết tức là để rác lại thì làm tốn bộ nhớ mặt khác bỏ không triệt để thì máy vẫn dò tìm phần mềm đã bị bỏ gây ra hao pin. :D
Mình đã đưa link mới rồi đấy.

tôi đã dùng bản mới này đang phấn khởi thì máy lại hay bị đơ hoặc tự reset nó không như hồi đầu nữa tôi đang tìm hiểu chưa biết sao nữa,quay về dùng rom ship cũng có hiện tượng phải hard reset mấy lần mới vào được màn hình home

DucLong

Super V.I.P
tôi đã dùng bản mới này đang phấn khởi thì máy lại hay bị đơ hoặc tự reset nó không như hồi đầu nữa tôi đang tìm hiểu chưa biết sao nữa,quay về dùng rom ship cũng có hiện tượng phải hard reset mấy lần mới vào được màn hình home
Tôi test chưa thấy lỗi nào, kể cả treo máy, có thể bạn dùng phần mềm nào đó bị đụng.

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Bác cho e xin file Cab của chương trình "Picture & Videos" và "Rotate Screen" nha. Thanks bác quá.

Tranh thủ xem worldCup, mình update phiên bản V_30
Bản này tích hợp Manila 2.5_20161332_0
Sử dụng một số Pakages từ rom 3.04 CHT (Đài Loan).
Chỉnh cho các tab Photo Album, Music, Document xoay như Iphone (or rom ship)

thqt1b

Tranh thủ xem worldCup, mình update phiên bản V_30
Bản này tích hợp Manila 2.5_20161332_0
Sử dụng một số Pakages từ rom 3.04 CHT (Đài Loan).
Chỉnh cho các tab Photo Album, Music, Document xoay như Iphone (or rom ship)

Hé hé.:)) E đang xài bản V28 của bác thấy quá tốt. Nay lại có bản 30 thì còn tốt hơn nữa=D>. Đang tải V30 về dùng đây, Bác ra Rom đều đều nhá.

DucLong

Super V.I.P
Bạn tháo thẻ nhớ ra format lại theo chuẩn Fat32 là hết bệnh.

myGenio

sao ver 30 này lại vẫn Tích hợp Co0kie HomeTab v1.7.1 và CHTEditor v1.7.1.2 hả bác, em thấy 1.8.5 ngon mà lại có nhiều lựa chọn rât61 hay mà.