• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ WM6.5_DRAGON_V_70 - OS 3.14 & BUILD 21916, MANILA 2018_UPDATE 27/10/2010

DucLong

Super V.I.P
Thanks bác đã trả lời :)

Nhưng ý mình nói là Max Sense (không phải Manila), Max Sense hiện chỉ có 3 màn hình nhưng vuốt mượt hơn cã HTC Desire (vậy mới ghê), có tích hợp 6 quicklink (màn hình chính) và 75 quicklink từ Manila. Giao diện trong và sáng hơn (mình nghĩ chắc có nậng cấp đồ họa_giống như Android 1.5 mà lên 2.1 vậy)
Thân,
Mình đang thử cái Max sense nhưng thấy nó dùng không hay lắm.
Bác chỉ e cách bật cái Task Manager mặc định nha. E đang cần cái đấy.
nó nằm ngay trên góc phải màn hình đó.
Task Manager

vatdnvn

Bạn có update cho ROM của bạn không? Nếu được bạn có thể share cho mình cái kitchen của bạn được không? Có gì mình có thể tinh chỉnh một ít. Đang học hỏi.
Thanks

thqt1b

Mình đang thử cái Max sense nhưng thấy nó dùng không hay lắm.
nó nằm ngay trên góc phải màn hình đó.
Task Manager

Ý e là TASK MANAGER mặc định của Microsoft kìa. Vì e thấy có một số chương trình KHÔNG hoàn toàn thoát khi mình tắt. VD như commanager.
Bác giúp e nhá. THANKS

DucLong

Super V.I.P
Ý e là TASK MANAGER mặc định của Microsoft kìa. Vì e thấy có một số chương trình KHÔNG hoàn toàn thoát khi mình tắt. VD như commanager.
Bác giúp e nhá. THANKS
Bản Task manager này của HTC xài qúa chuẩn, bạn bấm vào dấu X nó sẽ tắt tất cả các chương trình đang chạy trên máy. nếu chưa chắc ăn bạn bấm vào cái bánh răng cưa là vào running progams list để kiểm tra. nếu nó không có cái nào trong đó là nó tắt hết rồi.

thqt1b

Thanks bác. Đang chờ bản ROM tiếp theo của bác.
À. Em vào Tab Picture & Videos thì nó ko tự xoay.
Bác kiểm tra giúp e nhé.

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Thanks bác. Đang chờ bản ROM tiếp theo của bác.
À. Em vào Tab Picture & Videos thì nó ko tự xoay.
Bác kiểm tra giúp e nhé.
Manila này là 2013 trích xuất một phần từ Rodium nên chạy rất nhẹ nhưng vì thế mà không có phần xoay photo album và music.

thqt1b

Manila này là 2013 trích xuất một phần từ Rodium nên chạy rất nhẹ nhưng vì thế mà không có phần xoay photo album và music.

Oh. Tiếc quá. Nhưng phải nói đây là bản rom có ram tốt nhất trong số các rom mà e từng xài. Những 461Mb lận. Bác phát huy thêm bản rom như vậy nhé.

DucLong

Super V.I.P
Oh. Tiếc quá. Nhưng phải nói đây là bản rom có ram tốt nhất trong số các rom mà e từng xài. Những 461Mb lận. Bác phát huy thêm bản rom như vậy nhé.

Mình đang test bản V27 tích hợp manila 2014 chắc sẽ upload sau khi kiểm tra lần cuối về hoạt động của các tab trên manila mới.

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Đã đưa link version V_27.
Bản V_27 tích hợp Manila: 2.5_20142924_3
Do Build trên bản test của rom mới 3.1 nên sau khi test tôi đã chỉnh sửa lỗi nhận diện kém qua Activesync và khó cập nhật dữ liệu.

thqt1b

Đã đưa link version V_27.
Bản V_27 tích hợp Manila: 2.5_20142924_3
Do Build trên bản test của rom mới 3.1 nên sau khi test tôi đã chỉnh sửa lỗi nhận diện kém qua Activesync và khó cập nhật dữ liệu.

Ram vẫn thế hả bác. Thanks bác quá.

DucLong

Super V.I.P
Mình đang test bản mới 21907 xong sẽ đưa file cab xoay màn hình cho bạn.
à mà quên, trong tool có luôn chức năng xoay màn hình rồi, nếu muốn xoay tự động thì đợi tí up bản mới luôn.

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Do mình đang đi công tác ở Tây ninh nên up bằng wifi của khách sạn nên hơi lâu.
Đã đưa link bản V_28 lên trang đầu.

DucLong

Super V.I.P
Bác có soft nào giúp xoay ngang màn hình ko a? Cho e nhá.

Bản V_28 là bản xoay màn hình tự động cho tất cả các tab của Manila.
Bản V_28U là bản UPDATE, khi sử dụng bản này nếu muốn xoay màn hình cho 03 tab gồm Photo&Video, Muisic, Document như rom ship.
Dùng phần mềm PHM Registry Editor có trong Tool vào: HKEY_CURRENT_USER/SoftWare/HTC/Manila
chỉnh: EnableFulScreen:0 bằng 1

gnosis

bạn ơi. rom của bạn tích hợp luôn netfc 2.0 phải ko? bạn có thể tích hợp lên 3.5 luôn ko. vì 2.0 ko chạy được 1 số phần mềm. mong tin của bạn.

DucLong

Super V.I.P
bạn ơi. rom của bạn tích hợp luôn netfc 2.0 phải ko? bạn có thể tích hợp lên 3.5 luôn ko. vì 2.0 ko chạy được 1 số phần mềm. mong tin của bạn.
Rom đã có tích hợp NETCF_3.5 rồi đấy bạn.

thqt1b

Bản V_28 là bản xoay màn hình tự động cho tất cả các tab của Manila.
Bản V_28U là bản UPDATE, khi sử dụng bản này nếu muốn xoay màn hình cho 03 tab gồm Photo&Video, Muisic, Document như rom ship.
Dùng phần mềm PHM Registry Editor có trong Tool vào: HKEY_CURRENT_USER/SoftWare/HTC/Manila
chỉnh: EnableFulScreen:0 bằng 1

Thanks Bác. Ko còn gì để nói.