• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ WM6.5_DRAGON_V_70 - OS 3.14 & BUILD 21916, MANILA 2018_UPDATE 27/10/2010

DucLong

Super V.I.P
:-? có vẻ rom cook chưa làm đc vấn đề này (đã đọc mấy bài thắc mắc bác Quang trả lời) do để tự động xoay dễ bị lỗi màn hình đen
nhưng nếu dùng chương trình rotate thì lúc xoay lại ko đc mượt như thế
muốn có kiểu xoay vậy đành hi sinh up rom ship thôi
Không phải vậy, Rom ship nó cũng không giống nhau mà tùy theo dòng rom mà thôi. Mình dùng manila này thấy chẳng khác gì Rom ship của 2.13 cả, qủa thật là mình up vào máy chạy thử cả 2 rom, rom cook và rom ship thấy như nhau. Có thể Pandamiss dùng Rom ship phiên bản khác.

pandamiss

Ko phải bác à. Rom ship bản nào cũng tự xoay được màn hình ở tab ảnh và tab nhạc giao diện như ở ảnh em post lên đó(vì kiểu giao diện này là đặc trưng để quảng cáo HD2 mà bác). Rom của bác angola cũng xoay đc như thế khi đặt nằm ngang ra. Chẳng qua em lại khoái bản này vì dùng ít bị nóng hơn các bản khác ^^. Đang chạy khá mượt nên chưa có gì phải phàn nàn cả. ^^. ý em là khi xoay màn hình ngang ra ảnh cũng được sắp xếp theo kiểu zic zac như lúc để đứng bình thường thế này nhưng trượt slide ngang chứ ko dọc lên như để đứng ý.

DucLong

Super V.I.P
Ko phải bác à. Rom ship bản nào cũng tự xoay được màn hình ở tab ảnh và tab nhạc giao diện như ở ảnh em post lên đó(vì kiểu giao diện này là đặc trưng để quảng cáo HD2 mà bác). Rom của bác angola cũng xoay đc như thế khi đặt nằm ngang ra. Chẳng qua em lại khoái bản này vì dùng ít bị nóng hơn các bản khác ^^. Đang chạy khá mượt nên chưa có gì phải phàn nàn cả. ^^. ý em là khi xoay màn hình ngang ra ảnh cũng được sắp xếp theo kiểu zic zac như lúc để đứng bình thường thế này nhưng trượt slide ngang chứ ko dọc lên như để đứng ý.
OH mình hiểu rồi, cứ tìm mãi mà không biết nó khác chỗ nào. Thank bạn.
Nếu muốn nó xoay thì khi mình cook chỉnh lại nó cũng cho xoay tự động nhưng khi đang dùng máy chẳng muốn nó xoay nhưng nghiêng màn hình là nó xoay mất. Được cái này thì phải chịu mất cái kia vậy.

pandamiss

OH mình hiểu rồi, cứ tìm mãi mà không biết nó khác chỗ nào. Thank bạn.
Nếu muốn nó xoay thì khi mình cook chỉnh lại nó cũng cho xoay tự động nhưng khi đang dùng máy chẳng muốn nó xoay nhưng nghiêng màn hình là nó xoay mất. Được cái này thì phải chịu mất cái kia vậy.

Được thế tốt quá. Thanks bác thêm cái nữa rồi nhé. ^^. Em thấy phải gần như nghiêng hẳn ra nó mới xoay hình chứ đâu có nhạy thế đâu bác? ^^. Chờ build đó của bác từng giờ ^^

DucLong

Super V.I.P
Được thế tốt quá. Thanks bác thêm cái nữa rồi nhé. ^^. Em thấy phải gần như nghiêng hẳn ra nó mới xoay hình chứ đâu có nhạy thế đâu bác? ^^. Chờ build đó của bác từng giờ ^^
Bạn thank một cái, tôi phải thức một đêm thôi-tôi thank bạn lại 5 cái cho khỏi thức:D

takaru

Rom của bác longnguyen30 tôi đã được thử từ bên Hd , đến bây giờ vẫn chưa có điều kiện để có HD2 nhưng mình rất tin tưởng . hihihi
Chúc bác và bác Quang , a Sơn sức khỏe và cho ra đời những bản rom made in Việt Nam và chất lượng số 1 thế giới
hihihi , cháu đang tích trữ rom của bác và bác Quang để khi nào có máy thì up .

DucLong

Super V.I.P
Bản manila mới này không có tích hợp document tab phải không anh longnguyen?
ROM Có tab Document đấy, chạy phà phà.

Rom của bác longnguyen30 tôi đã được thử từ bên Hd , đến bây giờ vẫn chưa có điều kiện để có HD2 nhưng mình rất tin tưởng . hihihi
Chúc bác và bác Quang , a Sơn sức khỏe và cho ra đời những bản rom made in Việt Nam và chất lượng số 1 thế giới
Chúc bạn nhanh có HD2 để voọc ROM cho vui.

Mình cũng chạy theo ROM của bác Longnguyen từ HD1 qua đây. Mấy hôm nay bận quá không vào được diễn đàn giờ thấy có nhiều bản mới quá.
Thank bác Longnguyen trước.

DucLong

Super V.I.P
Mình cũng chạy theo ROM của bác Longnguyen từ HD1 qua đây. Mấy hôm nay bận quá không vào được diễn đàn giờ thấy có nhiều bản mới quá.
Thank bác Longnguyen trước.
Về rồi à, Tour Bangkok dạo này bị cấm chắc thất bát dữ.

Về rồi à, Tour Bangkok dạo này bị cấm chắc thất bát dữ.

Dạ em đi phuket thì vẫn cho đi.
Sếp kiểm tra Tab Documet giúp em, em thấy có tab và các file văn bản nhưng không mở bằng tab được mà phải vào office/word mới mở được.
ROM chạy tốt, không nóng máy và ít hao pin, thời gian máy boot hòan thiện rất nhanh, cài xong ngày giờ là nó lên liền giá mà fix luôn được cái office thì tuyệt hảo.

DucLong

Super V.I.P
Sếp kiểm tra Tab Documet giúp em, em thấy có tab và các file văn bản nhưng không mở bằng tab được mà phải vào office/word mới mở được.
ROM chạy tốt, không nóng máy và ít hao pin, thời gian máy boot hòan thiện rất nhanh, cài xong ngày giờ là nó lên liền giá mà fix luôn được cái office thì tuyệt hảo.
Lúc này tiến bộ nha, Cầm thẻ nhớ lên mình chép bản update office 2010(final) cho. Đang up lên khoảng 10 phút nữa xong.

DucLong

Super V.I.P
Mình đã update phiên bản V_26
cơ bản giống như V_25 nhưng được thay bằng office 2010 mới fix lỗi Tab Document chỉ hiển thị chứ không đọc được file văn bản. Trên V_25 muốn đọc phải vào word mở file thì mới mở được nhưng V_26 thì mở luôn trên tab.
office 2010 này được xem như bản final.

pandamiss

Ẹc, ko có tác dụng bác ơi. Cài xong reset lại máy rồi vẫn chẳng thấy xoay gì cả? vào tab photos lẫn music đều ko?

DucLong

Super V.I.P
Ẹc, ko có tác dụng bác ơi. Cài xong reset lại máy rồi vẫn chẳng thấy xoay gì cả? vào tab photos lẫn music đều ko?
Bạn kiểm tra lại đi nhé, không được là sao. Tôi thử remove đi cài lại xoay vẫn tốt.

Chỉnh sửa cuối:

pandamiss

Ý mình là ở rom ship ý khi chọn đến tab ảnh mà xoay ngang máy ra ảnh đều tự xoay kiểu trình diễn ngang ra ý . Đây như thế này nè

Ý mình là nó xoay như thế này cơ. Ở rom ship là như thế ^^ và cả rom của bác ancola nữa bác ạ. Em muốn dùng bản này của bác nên mới máu ^^

DucLong

Super V.I.P
Ý mình là nó xoay như thế này cơ. Ở rom ship là như thế ^^ và cả rom của bác ancola nữa bác ạ. Em muốn dùng bản này của bác nên mới máu ^^
OK, đã phát hiện ra chỗ khác nhau, mình sẽ cố gắng đáp ứng bạn cho version tiếp theo.