• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ WM6.5_DRAGON_V_74- OS 3.14 & BUILD 23699 (LG), MANILA 2018_UPDATE 20/11/2010

smile

Hihi, net nhà bác có thể đem triển lãm chung với 1000 con rùa quý nhân kỷ niệm 1000 năm TL - HN đấy!:D

DucLong

Super V.I.P
đợi mãi mà vẫn chưa có,đang hồi hợp chờ đợi
Tối qua tôi up lên megashare gần xong thì bị ngắt kết nối, sáng nay có việc đi công tác up lại khi về thấy thông báo Megashare nâng cấp coi như đi tong công sức, nay đang up lên mediafire chắc 15 phút nữa mới xong.

Tối qua tôi up lên megashare gần xong thì bị ngắt kết nối, sáng nay có việc đi công tác up lại khi về thấy thông báo Megashare nâng cấp coi như đi tong công sức, nay đang up lên mediafire chắc 15 phút nữa mới xong.

hix.hnay a ko gặp may rùi.

lyakhoi

hix vừa lên v57 hôm qua, ko biết 58 có gì khac không?
em có chút ý kiến như này: các bác buil rom cùng loại (vd: dragon hay a 66....) thì các bác có thể ghi thêm sự khác biệt giữa những bản sát nhau ( như v56 & 57 khác nhau ở nút star màn hình home) để ae còn up, kể cả là khác 1 chút
cho e xin lỗi nếu nói hơi quá

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
hix vừa lên v57 hôm qua, ko biết 58 có gì khac không?
em có chút ý kiến như này: các bác buil rom cùng loại (vd: dragon hay a 66....) thì các bác có thể ghi thêm sự khác biệt giữa những bản sát nhau ( như v56 & 57 khác nhau ở nút star màn hình home) để ae còn up, kể cả là khác 1 chút
cho e xin lỗi nếu nói hơi quá
Các ROM đều có giới thiệu khá đầy đủ đấy. Do bạn chưa để ý đọc hay nhìn vào màn hình bạn sẽ nhận biết ngay nó có vị trí nút start ở đâu. Khi bạn tìm hiểu và có một số kinh nghiệm tương đối chỉ nhìn vào chỉ số build là đã có thể biết ít nhiều rồi.

dienluc510

Bản V58 này Bác Long mới up xong, chạy rất mượt; Radio 2.14.50.04 sóng tốt ngày mai test tiếp, nhưng lại bỏ mất ứng dụng youtube

DucLong

Super V.I.P
Bản V58 này Bác Long mới up xong, chạy rất mượt; Radio 2.14.50.04 sóng tốt ngày mai test tiếp, nhưng lại bỏ mất ứng dụng youtube
Ok. Do thay OS&OEM hoàn toàn mới theo ROM ship nên sót mất, Tôi sẽ đưa Youtube vào bản tiếp theo.

DucLong

Super V.I.P
Hình ảnh minh họa: V-63:

Tôi sẽ đưa link khi upload xong.

dienluc510

Bản Rom này anh Long vẫn không đưa ứng dụng Youtube vào...? em rất khoái ứng dụng này.

VUHEO

Mới tét xong Build 21680 của bác thấy hay quá, giờ lại thấy có Build 23xxx, build này mình thích hơn nhưng chẵn lẽ đè ra quất ROM mới nữa.
Cá nhân bác build ROM này thì tốc độ và mức tiêu thụ pin so với 21680 thì thế nào.
trước đây ngại chơi HD2, nào ngờ ROM của dòng này như nấm sau mưa, biết zậy tham gia sớm.
Mong bạn "phát triển" mãi như thế này

DucLong

Super V.I.P
Bản Rom này anh Long vẫn không đưa ứng dụng Youtube vào...? em rất khoái ứng dụng này.
Ồ mình quên mất, xin khất va 2đưa vào trong bản kế theo vậy.

Mới tét xong Build 21680 của bác thấy hay quá, giờ lại thấy có Build 23xxx, build này mình thích hơn nhưng chẵn lẽ đè ra quất ROM mới nữa.
Cá nhân bác build ROM này thì tốc độ và mức tiêu thụ pin so với 21680 thì thế nào.
trước đây ngại chơi HD2, nào ngờ ROM của dòng này như nấm sau mưa, biết zậy tham gia sớm.
Mong bạn "phát triển" mãi như thế này
Build 23691 này do LG phát triển riêng thành một nhánh khác với COM5 từ trước đến giờ vẫn ra như các build 23568, 23569 và hiện nay không thấy ra nữa. Trong lúc build core mới Mình đã fix các lỗi khi đưa vào cho HD2 nên hiện nay chạy rất ổn.

alanlee

Ồ mình quên mất, xin khất va 2đưa vào trong bản kế theo vậy.

Build 23691 này do LG phát triển riêng thành một nhánh khác với COM5 từ trước đến giờ vẫn ra như các build 23568, 23569 và hiện nay không thấy ra nữa. Trong lúc build core mới Mình đã fix các lỗi khi đưa vào cho HD2 nên hiện nay chạy rất ổn.

COM 5 chắc phát triển đạt đến đỉnh cao rồi bác nhỉ :D

DucLong

Super V.I.P
COM 5 chắc phát triển đạt đến đỉnh cao rồi bác nhỉ :D

Nhìn chung Com5 chạy ổn định ít lỗi nhưng nếu các com khác sau khi người build fix lỗi thì chạy có vẻ nhanh hơn.

lyakhoi

good rom bác Long chạy rất tốt, ổn định, GPS phe phé
trước dùng bản 61 của bác quang không hiểu sao không tìm được gps