• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ WM6.5_DRAGON_V_74- OS 3.14 & BUILD 23699 (LG), MANILA 2018_UPDATE 20/11/2010

kienmdaiii

V63 nay ngày, giờ của em nhẩy lung tung ..mới đầu em tưởng do cắm vào máy tinh bi nhưng ko cắm vào máy tinh ngày giờ vẫn nhẩy ...không biêt lôi do phần cứu hay do ban v63 này nó vây. Có bác nào bị không chia sẻ em biết với.

lyakhoi

V63 nay ngày, giờ của em nhẩy lung tung ..mới đầu em tưởng do cắm vào máy tinh bi nhưng ko cắm vào máy tinh ngày giờ vẫn nhẩy ...không biêt lôi do phần cứu hay do ban v63 này nó vây. Có bác nào bị không chia sẻ em biết với.

Hôm đầu mình up cũng bị thế, sau đó chinh lại và giờ ok rồi, tốt nhất chỉnh trong win chứ đừng chỉnh trong HTC sene

DucLong

Super V.I.P

Khi up xong ROM bạn hard Reset lại máy đến chỗ cài đặt ngày giờ bạn cài cho đúng location (vị trí) và múi giờ của Việt nam là +7.

Bác đang Build Rom mới hả?Nếu zậy e phải đợi thui.có là xúc liền ,lâu rùi ko tét Rom mới.

dzungo

- Nếu phần Contact hiện lên cả number trong sim thì hay wá anh nhỉ ! :) Rom V63 em chưa test nhưng V61 thì máy em chạy mượt còn V62 thì hay bị kẹt và treo :) . Chờ V64 của anh làm phát luôn cho hoàng tráng ! :D

DucLong

Super V.I.P
- Nếu phần Contact hiện lên cả number trong sim thì hay wá anh nhỉ ! :) Rom V63 em chưa test nhưng V61 thì máy em chạy mượt còn V62 thì hay bị kẹt và treo :) . Chờ V64 của anh làm phát luôn cho hoàng tráng ! :D
Bạn nên xem lại có cài phần mềm nào gây treo máy trên V62 hay không, các bản ROM trên tôi đã kiểm tra và không có hiện tượng như trên. Riêng sim contacts bạn dùng SK software kích hoạt lên là được.

DucLong

Super V.I.P
Hình ảnh minh họa V_65:
- Bản này do một số bạn yêu cầu nên tôi tích hợp thêm Co0kieHome Tab 1.85.
- Sắp xếp lại icons cho hợp lí.
- Chỉnh sửa hệ thống.

smile

Công nhận ROM anh Long làm rất đẹp và bản V65 chạy đến giờ này rất trơn tru, mượt mà.
Cố gắng phát huy anh nhé!:)

dienluc510

Anh Long ơi !
Bản V65 này em mở Youtube lên xem Clip thấy tiếng bé quá sử dụng phím Volum cho to tiếng thì không được, nhờ anh chỉ giúp em cách chỉnh lại nhé !

DucLong

Super V.I.P
Anh Long ơi !
Bản V65 này em mở Youtube lên xem Clip thấy tiếng bé quá sử dụng phím Volum cho to tiếng thì không được, nhờ anh chỉ giúp em cách chỉnh lại nhé !

Do nguồn phát đấy thôi, tôi mở xem thử một đoạn trên [M/V] thấy â6m thanh rất tốt.

V65 này hình như ko co clearn Ram và Task manager,vả lại cái icon youtobe trong Tab thì đẹp,nhưng khi đưa nó ra Home thì biến thành Icon xấu hơn,ko hiểu dụ này lun!
còn lại mọi thứ đều rất tuyệt,đang down vài Tool về cài để bổ sung thêm.TkS!

dienluc510

V65 này hình như ko co clearn Ram và Task manager,vả lại cái icon youtobe trong Tab thì đẹp,nhưng khi đưa nó ra Home thì biến thành Icon xấu hơn,ko hiểu dụ này lun!
còn lại mọi thứ đều rất tuyệt,đang down vài Tool về cài để bổ sung thêm.TkS!

ClaerRam thì bạn sang Topic ứng dụng down về cài còn mấy cái Shortcut kia thì bạn phải dùng JWM Icon changer down ở link này: http://www.pdaviet.net/showthread.php?95061-T%E1%BA%A1o-Icon-trong-su%E1%BB%91t-theo-y%C3%AAu-c%E1%BA%A7u!/page9 để thay những Icon không hiển thị như ý muốn trên Quicklink ở màn hình Home sau đó RS máy sẽ OK !

Chỉnh sửa cuối:
ClaerRam thì bạn sang Topic ứng dụng down về cài còn mấy cái Shortcut kia thì bạn phải dùng JWM Icon changer down ở link này: http://www.pdaviet.net/showthread.php?95061-T%E1%BA%A1o-Icon-trong-su%E1%BB%91t-theo-y%C3%AAu-c%E1%BA%A7u!/page9 để thay những Icon không hiển thị như ý muốn trên Quicklink ở màn hình Home sau đó RS máy sẽ OK !

mình đã đổi icon rùi mà vẫn ko đc,nó chỉ đổi icon trong Tab thui,khi remove ra Home thì vẫn trở về defaul,Tks!

dienluc510

mình đã đổi icon rùi mà vẫn ko đc,nó chỉ đổi icon trong Tab thui,khi remove ra Home thì vẫn trở về defaul,Tks!

Sau khi Changer Icon xong Bạn vào Dervice/Application Data/HTC/ProgLauncher xóa tất cả những gì có trong đó và RS lại máy xem sao, mình vẫn làm nhu vậy là được mà! chúc thành công!

duylong187

Không biết bản ROM này có bị hiện tượng nhiễu tiếng nếu nghe bằng tai nghe blutooth không nhỉ (phải nghe lâu và nghe-nghỉ vài lần mới bắt đầu bị). Chứ mình bị hiện tượng như vậy khi up bản V63 của bác Quang (3 phiên bản đều bị), nhưng bù lại máy chạy ngon lắm.
Có mem nào test thử vấn đề này chưa cho mình biết với :D

duylong187

Mình đã up bản ROM này, phải nói là giao diện quá đẹp :D
Nhưng chạy ứng dụng hay vào GPRS thì không sao, cứ mỗi lần thực hiện cuộc gọi là không nghe tiếng dù đã kết nối, bấm End thì treo máy phải tháo pin ra khởi động lại?
Máy mình đã dùng HSPL và up ROM của bác Quang bình thường.
Nhờ bác Long xem lại giúp hiện tượng trên với :)

DucLong

Super V.I.P
Mình đã up bản ROM này, phải nói là giao diện quá đẹp :D
Nhưng chạy ứng dụng hay vào GPRS thì không sao, cứ mỗi lần thực hiện cuộc gọi là không nghe tiếng dù đã kết nối, bấm End thì treo máy phải tháo pin ra khởi động lại?
Máy mình đã dùng HSPL và up ROM của bác Quang bình thường.
Nhờ bác Long xem lại giúp hiện tượng trên với :)

Không ai bị như bạn cả. Hàng trăm người tải về dùng có sao đâu, bạn xem có cài phần mềm nào bị đụng không?

tonychanh

Thấy cái đồng hồ trong rom của anh đẹp quá? không biết có topic nào chia sẽ cái này không? Ai biết chỉ dùm

dienluc510