• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ WM6.5_DRAGON_V_74- OS 3.14 & BUILD 23699 (LG), MANILA 2018_UPDATE 20/11/2010

duylong187

Không ai bị như bạn cả. Hàng trăm người tải về dùng có sao đâu, bạn xem có cài phần mềm nào bị đụng không?

Ừ mình cũng thấy lạ vì thấy các mem đều dùng tốt và rất thích. Máy mình nó chỉ bị khi bấm gọi đi (vd: gọi 900) thì sau đó bấn end là treo máy. Nếu bấm *101# send thì vẫn ok. Còn trường hợp mới khởi động xong, không thực hiện cuộc gọi gì cả thì vào phần mềm mở đóng vô tư.
P/S: mình chưa cài phần mềm nào hết nên chắc loại bỏ khả năng đụng phần mềm. Nhưng trước đó mình đang dùng ROM 3.14 của bác Quang, rồi up lại ROM zin của hãng rồi mới up ROM của bạn...hay dữ liệu OS đụng nhau vì có khả năng xóa chưa hết chăng !. Mình đề HR sau khi up ROM mới rồi mới sử dụng. Mình cũng nghĩ chắc do máy mình :D nhưng đưa vấn đề ra trao đổi vì bạn nhiều kinh nghiệm hơn có thể chỉ mình cách giải quyết hoặc có phương án nào chăng. Thanks

duylong187

Báo cáo: sau khi Task29 xong, up lên bản ROM của bác thì máy hoạt động TUYỆT VỜI :D
Thanks again!!

P/S: Có 1 lỗi nhỏ là không thể đưa Messages lên Quick link được mà chỉ có thể để dưới Home tap thôi. Nếu đưa lên QL thì phải để cả ở dưới HT mới có thể mở tin nhắn được.

Chỉnh sửa cuối:
Báo cáo: sau khi Task29 xong, up lên bản ROM của bác thì máy hoạt động TUYỆT VỜI :D
Thanks again!!

P/S: Có 1 lỗi nhỏ là không thể đưa Messages lên Quick link được mà chỉ có thể để dưới Home tap thôi. Nếu đưa lên QL thì phải để cả ở dưới HT mới có thể mở tin nhắn được.

bạn Task29 rùi chạy thấy mượt hơn trc kia ko?tai dạo này có vài mem sau khi Task29 xong thì thường xuyên bị lỗi,dù là chạy Romship hay Romcook.mình cũng đang định dùng Task29,nhưng vẫn chưa dám thử,máy mình dạo lâu lâu cũng bị vài lỗi,chắc mình để sài thêm 1 time nữa thử xem,

duylong187

bạn Task29 rùi chạy thấy mượt hơn trc kia ko?tai dạo này có vài mem sau khi Task29 xong thì thường xuyên bị lỗi,dù là chạy Romship hay Romcook.mình cũng đang định dùng Task29,nhưng vẫn chưa dám thử,máy mình dạo lâu lâu cũng bị vài lỗi,chắc mình để sài thêm 1 time nữa thử xem,

Bạn dùng bản Tast29 không cần Radio kèm ấy, nó chạy sạch hơn. Còn vấn đề Tast29 dùng nhiều có hại không thì mình thấy bác Quang đã có trả lời trên diễn đàn rồi nên bạn cứ yên tâm. Vấn đề theo mình thấy là máy bạn phải chắc chắn đang có HSPL mới nên up nha. Thân.

tonychanh

Rất nhiều Topic trên diễn đàn đã giới thiệu rồi mà, nếu không thấy thì bạn có thể tham khảo ở đây, rất nhiều !
- http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=616459 - http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=580573 - http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=781773

Ok. Cảm ơn bạn nhiều. Qua một vòng tham khảo tìm ra được trang này. http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=666114

Chỉnh sửa cuối:

mossrose

Bác Long ơi cho em hỏi:
Em đang dùng bản V65 của bác (Bản này đã có Radio 2.14). Bây giờ em muốn up bản Radio 2.15 thay cho bản Radio 2.14 của bác có được không? Và nếu được thì qui trình up thế nào nhỉ? Em tìm các Topic hướng dẫn cụ thể vấn đề này không có.
Nếu up được thì bản Radio cũ có mất đi không hay vẫn lưu trong bộ nhớ của máy?
Em cảm ơn bác nhiều.

Bác Long ơi cho em hỏi:
Em đang dùng bản V65 của bác (Bản này đã có Radio 2.14). Bây giờ em muốn up bản Radio 2.15 thay cho bản Radio 2.14 của bác có được không? Và nếu được thì qui trình up thế nào nhỉ? Em tìm các Topic hướng dẫn cụ thể vấn đề này không có.
Nếu up được thì bản Radio cũ có mất đi không hay vẫn lưu trong bộ nhớ của máy?
Em cảm ơn bác nhiều.
Được bạn ạ. Úp Radio giống như úp rom thôi và khi úp bản Radio mới thì sẽ mất bản Radio cũ nhé...

mossrose

Được bạn ạ. Úp Radio giống như úp rom thôi và khi úp bản Radio mới thì sẽ mất bản Radio cũ nhé...
Em cảm ơn bác nhé.
Thế nhưng, theo bài up Rom của bác Ancola thì phải up Radio trước khi up Rom. Vậy, rom em đã up bản V65 (có kèm theo Radio 2.14 rồi) của bác Long rồi vậy bây giờ cứ thế up luôn Radio 2.15 là được chứ? Hay lại phải dùng Task29 rồi tiếp đến là Up bản Radio 2.15 trước sau đó mới up bản Rom V65 này ạ?

DucLong

Super V.I.P
Em cảm ơn bác nhé.
Thế nhưng, theo bài up Rom của bác Ancola thì phải up Radio trước khi up Rom. Vậy, rom em đã up bản V65 (có kèm theo Radio 2.14 rồi) của bác Long rồi vậy bây giờ cứ thế up luôn Radio 2.15 là được chứ? Hay lại phải dùng Task29 rồi tiếp đến là Up bản Radio 2.15 trước sau đó mới up bản Rom V65 này ạ?

Khi mới thực hiện xong HSPL để unlock CID thì mới phải cần up radio trước sau đó up rom cho một số máy nhưng khi bạn đã up rom và dùng bình thường rồi thì up cái nào cũng được riên nếu là Tmobile thì nên up rom và radio từ 2.10 trở về sau. Bản ROM V_65 của mình không có chứa radio đâu chắc radio 2.14 là bạn up sẵn từ trước rồi.

otchnvn

Khi mới thực hiện xong HSPL để unlock CID thì mới phải cần up radio trước sau đó up rom cho một số máy nhưng khi bạn đã up rom và dùng bình thường rồi thì up cái nào cũng được riên nếu là Tmobile thì nên up rom và radio từ 2.10 trở về sau. Bản ROM V_65 của mình không có chứa radio đâu chắc radio 2.14 là bạn up sẵn từ trước rồi.
Em cũng đã thử và ok

mossrose

Bác Long ơi, em có bao giờ up radio riêng đâu. Bản v65 em up của bác khi vào About Phone/Sofware information thì thấy nó báo là radio 2.14. Em toàn up rom của các bác ở PDA thôi. Đây là lần đầu em thử thay radio 2.15 xem nó hơn gì 2.14. Hơn nữa mỗi lần up rom mới em đều dùng Task29 để format lại máy rồi sau đó mới up rom mới. Chẳng lẽ dùng Task29 để xóa sạch máy mà radio cũ vẫn còn ư (cứ giả sử trước khi up V65 của bác em có up bản rom nào có radio 2.14 chẳng hạn), thì bản radio đó không bị xóa hay sao vậy bác? Em cứ nghĩ khi dùng Task29 là xóa hết tất cả Rom và radio đã up trước đó.

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

Bác Long ơi, em có bao giờ up radio riêng đâu. Bản v65 em up của bác khi vào About Phone/Sofware information thì thấy nó báo là radio 2.14. Em toàn up rom của các bác ở PDA thôi. Đây là lần đầu em thử thay radio 2.15 xem nó hơn gì 2.14. Hơn nữa mỗi lần up rom mới em đều dùng Task29 để format lại máy rồi sau đó mới up rom mới. Chẳng lẽ dùng Task29 để xóa sạch máy mà radio cũ vẫn còn ư (cứ giả sử trước khi up V65 của bác em có up bản rom nào có radio 2.14 chẳng hạn), thì bản radio đó không bị xóa hay sao vậy bác? Em cứ nghĩ khi dùng Task29 là xóa hết tất cả Rom và radio đã up trước đó.
Task 29 chỉ xóa rom không xóa radio bạn ạ
Trước đó chắc bạn đã up rom nào đó có radio, ví dụ như rom của bác Phạm Quang các bản gần đây có chứa radio bản 2.14 hoặc 2.15

mossrose

Task 29 chỉ xóa rom không xóa radio bạn ạ
Trước đó chắc bạn đã up rom nào đó có radio, ví dụ như rom của bác Phạm Quang các bản gần đây có chứa radio bản 2.14 hoặc 2.15

Có lẽ bác nói đúng. Em up rất nhiều rom trên này nên không nhớ. Khi dùng radio 2.15 em thấy ăn ít pin hơn nên em mới quay lại nó.
Cảm ơn bác nhé

Các bản Rom sau,a.Long Build cỏ thể thêm cái Autoinstall đc ko?e thấy có thêm cái đó nó cũng rất tiện mà,vả lại e tìm trên 4rom hoài ma ko thấy,Nếu bác nào có thì cho e xin lun nha,Tks!

duylong187

Bác Long cho mình hỏi: muốn bỏ cái biểu tượng "lịch" nằm trên menu ngày giờ ở lock screen thì làm cách nào. Máy mình thấy nó cứ hiện ra giống tờ lịch tháng ở nemu ngày giờ mà không biết cách xóa nó đi cho đẹp :D
P/S: Ở màn hình khởi động muốn bỏ image "touch together" để đừng thấy giống TMOUS (vì máy mình là LEO mà) thì làm sao bác nhỉ. Thanks

DucLong

Super V.I.P
Các bản Rom sau,a.Long Build cỏ thể thêm cái Autoinstall đc ko?e thấy có thêm cái đó nó cũng rất tiện mà,vả lại e tìm trên 4rom hoài ma ko thấy,Nếu bác nào có thì cho e xin lun nha,Tks!
Lúc trước mình có đưa Autoinstall vào nhưng sau này thôi vì để cho mọi người tự cài vào thẻ nhớ cho nhẹ máy mặt khác nếu ai không biết tạo thư mục Autoinstall trên thẻ thì khi boot nó dò tìm hơi lâu có cảm giác vào win chậm hẳn.

Bác Long cho mình hỏi: muốn bỏ cái biểu tượng "lịch" nằm trên menu ngày giờ ở lock screen thì làm cách nào. Máy mình thấy nó cứ hiện ra giống tờ lịch tháng ở nemu ngày giờ mà không biết cách xóa nó đi cho đẹp :D
P/S: Ở màn hình khởi động muốn bỏ image "touch together" để đừng thấy giống TMOUS (vì máy mình là LEO mà) thì làm sao bác nhỉ. Thanks
1/ Bạn vào Menu/Co0kie' s Home Tab Editor/ rồi turn on LockScreen lên nó sẽ thay đổi qua LockScreen khác.
2/ Bạn tìm lại xem tôi đã có hướng dẫn thay đổi màn hình khởi động cho HD2 rồi nhưng quên mất nằm ở đâu?.

DucLong

Super V.I.P
Hình ảnh minh họa V_67_23694:

Tôi sẽ build thêm V_67B không chứa Co0kie để cho các bạn tự lựa chọn và cài thêm.
Download link V_67_23694: http://www.mediafire.com/file/w88m8r458zv88gc/DRAGON_V_67_23694.rar

Download link V_67B_23684 (không tích hợp co0kie Home Tab): http://www.mediafire.com/?902hjhfuqdaljc3

Chỉnh sửa cuối:

minhlc1958

Active Member
Hình ảnh minh họa V_67_23694:

Tôi sẽ build thêm V_67B không chứa Co0kie để cho các bạn tự lựa chọn và cài thêm.

Rất cám ơn bạn đã nhiệt tình giúp cho a,e có nhiều lựa chọn

Last edited by a moderator: