• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ WM6.5_DRAGON_V_74- OS 3.14 & BUILD 23699 (LG), MANILA 2018_UPDATE 20/11/2010

smile

Thanks a Long vì sự nhiệt tình ko mỏi mệt của a! Started downloading...:)

lungtung

Thanks a Long vì sự nhiệt tình ko mỏi mệt của a! Started downloading...:)
cài xong cho cảm nhận nhé. Mình test rom nào cũng cài full phần mềm và game, nghịch chán rồi mới post bài cảm nhận. Dạo này tác giả bỏ autoinstall nên cài vất vả quá.

DucLong

Super V.I.P
Hình ảnh minh họa V_68_23696 tích hợp Co0kie Home Tab 2.0 và CHT Editor 2.0 R3:

Chỉnh sửa cuối:
Hình ảnh minh họa V_68_23696 tích hợp Co0kie Home Tab 2.0 và CHT Editor 2.0 R3:

CHTv2.0 thì e xin thua,hjhj.nhìn giao diện thì đẹp thiệt,nhiều tính năng,nhưng mỗi khi kéo Quicklink qua trai hay phài thì lại mất cái Notifibar,clock,...,
Chắc là do e ko biết Set,nhưng thôi thì cứ đợi có bản Final rùi sài lun,

smile

@ anh long: bản V67 đẹp lắm anh ạ! Tuy nhiên e thik a preinstall sẵn cái cleanRAM, Power off, win rar, có được ko a? Hơn nữa e thấy bản này có vẻ ăn pin hơi nhanh. Lúc up ROM là 97%, nhoằng cái đã còn có 54%, dù e chỉ mở máy để cài 5 softs, gọi 2 cuộc gọi ngắn vài giây.
Một cái nữa là e cài Opera mini để vào web, nằm nghiêng trên giường cái là màn hình nó cứ xoay ngang khó chịu lém! A có cách nào fix cái problem đấy ko?:)
Thanks a in advance!!

lyakhoi

CHTv2.0 thì e xin thua,hjhj.nhìn giao diện thì đẹp thiệt,nhiều tính năng,nhưng mỗi khi kéo Quicklink qua trai hay phài thì lại mất cái Notifibar,clock,...,

cái này dễ mà bạn, bạn cứ giữ tay vào cái clock hay .... nó sẽ hiện ra 4 dòng, bạn tick vào dòng dưới cùng là ok. vuốt ve hay làm tình kiểu gì em no cũng vẫn nằm trơ trơ.....
hehe

DucLong

Super V.I.P
@ anh long: bản V67 đẹp lắm anh ạ! Tuy nhiên e thik a preinstall sẵn cái cleanRAM, Power off, win rar, có được ko a? Hơn nữa e thấy bản này có vẻ ăn pin hơi nhanh. Lúc up ROM là 97%, nhoằng cái đã còn có 54%, dù e chỉ mở máy để cài 5 softs, gọi 2 cuộc gọi ngắn vài giây.
Một cái nữa là e cài Opera mini để vào web, nằm nghiêng trên giường cái là màn hình nó cứ xoay ngang khó chịu lém! A có cách nào fix cái problem đấy ko?:)
Thanks a in advance!!

Bản V_67 pin tốt mà. Mình dùng nếu chỉ nghe gọi khoảng 03 ngày. Pin để qua đêm chỉ mất khoảng 3-4%. Bạn nên tắt bớt chương trình chạy ngầm đi pin sẽ dùng được lâu hơn.

lungtung

Bản này không biết có cùng build với V67 không nhỉ, mình quên mất thông số V67, về pin so với V67 thì có tương đương nhau không tác giả.
Smile vọc V67 rồi lên phát biểu cảm tưởng nào

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Bản này không biết có cùng build với V67 không nhỉ, mình quên mất thông số V67, về pin so với V67 thì có tương đương nhau không tác giả.
Smile vọc V67 rồi lên phát biểu cảm tưởng nào

V_67 & V_68 cùng dòng build với nhau đấy.

cái này dễ mà bạn, bạn cứ giữ tay vào cái clock hay .... nó sẽ hiện ra 4 dòng, bạn tick vào dòng dưới cùng là ok. vuốt ve hay làm tình kiểu gì em no cũng vẫn nằm trơ trơ.....
hehe

ok,zậy để mình down bản V68 này về sài thử mới đc.
A.Long cho e hỏi V68 này có tích hợp sẵn CT clearRam ko a?Tks!

dzungo

ok,zậy để mình down bản V68 này về sài thử mới đc.
A.Long cho e hỏi V68 này có tích hợp sẵn CT clearRam ko a?Tks!

- V68 ko có CleanRam và em cũng chẳng thấy TaskManager chổ nào để off mấy ctrình đang chạy nữa anh Long ơi ! :(
Với em thấy bên Rom A_66 của bác ANCOLA có trình Off màn hình hay quá luôn, chọt 1 phát là nó tắt màn hình luôn mình đỡ bấm phím cứng để tắt màn hình cho đỡ tốn pin, anh có thể tích hợp vào Rom luôn hay cho em xin pm ấy đc ko ạ =D>
Thanks anh !

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
- V68 ko có CleanRam và em cũng chẳng thấy TaskManager chổ nào để off mấy ctrình đang chạy nữa anh Long ơi ! :(
Với em thấy bên Rom A_66 của bác ANCOLA có trình Off màn hình hay quá luôn, chọt 1 phát là nó tắt màn hình luôn mình đỡ bấm phím cứng để tắt màn hình cho đỡ tốn pin, anh có thể tích hợp vào Rom luôn hay cho em xin pm ấy đc ko ạ =D>
Thanks anh !

Mấy chương trình đó bạn qua khu vực phần mềm cho Windows Mobile sẽ có riêng Task Manager đối với dòng build này mình để ẩn trên góc phải, bấm nhẹ nó hiện ra.

lungtung

Thanks anh !
phần mềm off màn hình mình đã đưa lên cho bạn bên rom của bác ancola

dzungo

- Thanks anh ! Em mới test lại rùi. Phải tắt softkeys đi thì chạm mới hiện ra TaskManager đc :( Còn để softkeys ở dưới thì khi chạm vào góc phải màn hình nó hiện ra : sóng, loud, pin, đồng hồ.. ko ra taskmanager ! :-/:-/:-/

Add : Vậy chạm như nào nhờ anh guide giúp em với, thanks anh ! =D> Hiện giờ em phải chạm phát đầu tiên thì nó ra pin, clock, chạm phát 2 nó mất, chạm phát thứ 3 khi nó đang load lại thì mới ra task đc :|

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
- Thanks anh ! Em mới test lại rùi. Phải tắt softkeys đi thì chạm mới hiện ra TaskManager đc :( Còn để softkeys ở dưới thì khi chạm vào góc phải màn hình nó hiện ra : sóng, loud, pin, đồng hồ.. ko ra taskmanager ! :-/:-/:-/
Do chưa biết cách chạm đấy thôi:D để nguyên soft key vẫn cho hiện ra được.

Do chưa biết cách chạm đấy thôi:D để nguyên soft key vẫn cho hiện ra được.

đúng zậy,e lâu lâu cũng chạm hoài ko đc,muốn wang lun cái DT, =)),.A.Long chỉ vài tuyệt chiêu cho ae đi,chư đôi khi vất vả quá,quăng cái Dt thì phí lắm,

Ae nào co cái Clock như Rom V66 ko?mình ko thích clock V68 cho lắm,nếu có thì cho mình xin.Tks!

Mấy chương trình đó bạn qua khu vực phần mềm cho Windows Mobile sẽ có riêng Task Manager đối với dòng build này mình để ẩn trên góc phải, bấm nhẹ nó hiện ra.

Cho e hỏi,vì sao máy e từ sau khi Up 1 bản Rom ben XDA,e Up lại các bản Rom của PDA đều xảy ra lỗi này:Cái Icon Youtobe trong TAb thì rất đẹp,nhưng mỗi khi e add no ra Quicklink thì nó lại biền thành cái Icon You Tobe khác(nhìn xấu lắm),e đã Up lại 4,5 Rom rùi.mà Rom nào cũng đều bị lỗi như zậy.Mà điều lạ là chị bị duy nhất cái Icon Youtobe thui.ae nào biết xin chỉ dùm e,Tks!

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Cho e hỏi,vì sao máy e từ sau khi Up 1 bản Rom ben XDA,e Up lại các bản Rom của PDA đều xảy ra lỗi này:Cái Icon Youtobe trong TAb thì rất đẹp,nhưng mỗi khi e add no ra Quicklink thì nó lại biền thành cái Icon You Tobe khác(nhìn xấu lắm),e đã Up lại 4,5 Rom rùi.mà Rom nào cũng đều bị lỗi như zậy.Mà điều lạ là chị bị duy nhất cái Icon Youtobe thui.ae nào biết xin chỉ dùm e,Tks!
Tải file hình mình đính kèm dùng file Explorer copy vào thư mục windows/ start menu/Program/Multimedia